[Funland] Mua hàng Shop.pee

sky_driver

Xe buýt
cho hỏi ngoài chủ đề của ad với: mua hàng của shopee có bị hàng nhái ko ợ? vì em thấy hàng của nhiều hãng trên shopee rẻ hơn rất nhiều so với hàng hãng bán ngoài shop
cái này em chịu, giờ cũng ko biết thế nào là nhái nữa vì có biết thật nó thế nào đâu.

sonhp88

Xe tải
Hàng lỗi vẫn được đổi trả/hoàn tiền bình thường mà cccm :)

mr_nom

Xe buýt
Hàng đắt tiền thì cụ nên yêu cầu shop cho đồng kiểm thì lúc nhận hàng nó cho đồng kiểm, còn hàng rẻ tiền thì thôi, ngày shipper nó chạy hàng trăm đơn, trúng cái đơn vài ngàn hay vài chục ngàn mà ông đồng kiểm cứ lê la 10 - 20p chưa kiểm xong thì bỏ mẹ rồi.
Không tự dưng mà thằng shopee giờ nó là thằng TMDT to nhất VN. Lazada với tiki đâu bằng đc nó.

ina

Xe điện
Có cụ nào hay mua hàng của trang này ko, đợt này do ảnh hưởng của emcovid nên em cũng bon chen mua hàng trên này. Thế mà lúc nhận hàng nó không cho kiểm tra, mà bạn giao hàng bảo kiếm tra ko đồng ý thì trả sau. Thế mà không đồng ý thật các cụ ạ (lỗi do bên bán), em làm thủ tục trả hàng tưởng được hỗ trợ gì thì hóa ra nó gửi cho mình cái email bảo tự mà đi gửi cho người bán. Nhưng khổ, cái món em mua nó khá nặng mà người bán thì ở xa, khéo tiền gửi quá tiền hoàn lại. Thật không dại nào giống dại nào, em đành chấp nhận bỏ sọt rác và tự hứa không mua kiểu mà ko cho ktra hàng này nữa. Nhân mùa covid ảm đạm viết đôi lời biết đâu có ích với ai đó.
Em cũng đã từng trả lại 1 cái cầu là vừa to vừa nặng. Bên bán chịu phí cụ ạ. Sau khi trả lại thì tiền sẽ về tk shopee của cụ. Sau đó cụ vào tk shopee và chuyển lại vào tk ngân hàng của cụ là xong. Cũng hơi lằng nhằng 1 chút nhưng vẫn ok cụ nhé. :)

sky_driver

Xe buýt
Hàng đắt tiền thì cụ nên yêu cầu shop cho đồng kiểm thì lúc nhận hàng nó cho đồng kiểm, còn hàng rẻ tiền thì thôi, ngày shipper nó chạy hàng trăm đơn, trúng cái đơn vài ngàn hay vài chục ngàn mà ông đồng kiểm cứ lê la 10 - 20p chưa kiểm xong thì bỏ mẹ rồi.
Không tự dưng mà thằng shopee giờ nó là thằng TMDT to nhất VN. Lazada với tiki đâu bằng đc nó.
nó đánh vào tâm lý hám rẻ vì bọn này hàng nó bán giá nào cũng có, với đơn nào thì nó đều có phí vận chuyển mà.

nemesian

Xe buýt
Em mua hàng trên shopee thay khá ổn mà. Nhất là mấy cái đồ chơi lô tô mua trên đó rẻ mà dùng cũng ok. 2-300k mua được một mớ

sky_driver

Xe buýt
Em cũng đã từng trả lại 1 cái cầu là vừa to vừa nặng. Bên bán chịu phí cụ ạ. Sau khi trả lại thì tiền sẽ về tk shopee của cụ. Sau đó cụ vào tk shopee và chuyển lại vào tk ngân hàng của cụ là xong. Cũng hơi lằng nhằng 1 chút nhưng vẫn ok cụ nhé. :)
cụ làm thế nào mà bên bán chịu phí được.

ina

Xe điện
cụ làm thế nào mà bên bán chịu phí được.
Gọi cho họ cụ nhé. Lỗi tại họ thì họ phải chịu. Thương lượng hoặc là đổi cho đúng hàng đã đặt, hoặc gửi trả. :)

mr_nom

Xe buýt
cho hỏi ngoài chủ đề của ad với: mua hàng của shopee có bị hàng nhái ko ợ? vì em thấy hàng của nhiều hãng trên shopee rẻ hơn rất nhiều so với hàng hãng bán ngoài shop
Hàng nhái thì đâu chả có hả cụ, lắm phốt tiki, shopee mall, hay lazada mall cũng đều có trường hợp hàng nhái mà. Nhưng bọn shopee giờ là sân chơi của thương gia nhập hàng rồi.
nó đánh vào tâm lý hám rẻ vì bọn này hàng nó bán giá nào cũng có, với đơn nào thì nó đều có phí vận chuyển mà.
Shopee có trò thương gia phá giá, mỗi sản phẩm họ chỉ cần lãi 2 - 3k thôi, tháng cả chục ngàn đơn. Thế là nó đập chết bọn cạnh tranh giá rồi, lại lên top nữa. Chứ còn hàng thì kể cả hàng VN hay TQ nó muôn hình vạn trạng, hên xui cụ ạ. Còn về mở kiểm hàng hay không thì em nghĩ đấy là cái shopee nó lợi thế hơn các sàn tmdt khác, nó hỗ trợ người bán hàng hơn và đồng thời giá chung của nó cũng rẻ hơn. Nên người bán cũng thấy ổn và người mua cũng chả mấy khi phàn nàn.

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Mua hàng online nên xe comment và ảnh thật của người mua cụ ạ.

MrSpy

Xe điện
Đơn nào mua quen cụ trả trước, không quen và tin tưởng cụ trả tiền sau. Nó có chính sách trả hàng hoàn tiền đấy, hoàn cho cụ cả phí gửi nữa(25k), nếu là sp của mall thì nó đến nhận hàng tại nhà cụ mà.

Duatythoi

Xe tải
Hàng nhái thì đâu chả có hả cụ, lắm phốt tiki, shopee mall, hay lazada mall cũng đều có trường hợp hàng nhái mà. Nhưng bọn shopee giờ là sân chơi của thương gia nhập hàng rồi.

Shopee có trò thương gia phá giá, mỗi sản phẩm họ chỉ cần lãi 2 - 3k thôi, tháng cả chục ngàn đơn. Thế là nó đập chết bọn cạnh tranh giá rồi, lại lên top nữa. Chứ còn hàng thì kể cả hàng VN hay TQ nó muôn hình vạn trạng, hên xui cụ ạ. Còn về mở kiểm hàng hay không thì em nghĩ đấy là cái shopee nó lợi thế hơn các sàn tmdt khác, nó hỗ trợ người bán hàng hơn và đồng thời giá chung của nó cũng rẻ hơn. Nên người bán cũng thấy ổn và người mua cũng chả mấy khi phàn nàn.
Dân buôn bán giờ vào đây kiếm nguồn hàng có khi nhanh nhất cụ nhẩy ?
Có những mặt hàng nó bán rẻ hơn cả nhà phân phối

phamlam29

Xe máy
Thằng bán giao hàng bị lỗi, mình phải mất tiền rồi mang hàng ra bưu điện gửi, rồi tiền về thì vô cùng lằng nhằng mà rút ra cũng ko được, mua hàng luôn trên đó cũng được, nói chung giá trị không lớn nhưng cũng ức chế, nên tốt nhất cạch mẹ mấy cái trò online on liếc này ra

LienPhuong

Xe điện
Chính sách của mấy trang TMDT khác nhau lắm. Như tiki thì hàng lỗi họ tự đến lấy, khoẻ re chỉ việc bọc hàng ở nhà. Còn Shopee thì phải tự ra bưu điện gửi và trả phí trước (hoàn sau) và cũng chỉ chat với người bán thôi. Nhưng hàng shopee lại được cái rẻ nên phải lựa chọn. Ví dụ hàng điện tử thì đừng bao giờ shopee hay lazada, hên thì không sao, đen là rất nhục, còn mua tiki được hậu mãi bảo hành như mua cửa hàng, chỉ phải cái có thể thời gian chờ lâu hơn thôi. Nhưng mua những đồ lặt vặt như xà phòng, dầu gội, dép, quần áo,...có thể mua shopee được.
Hôm nọ em mua sim 4g shopee vì rẻ hơn tiki, về dùng tưởng lỗi, đọc quy trình đổi trả mệt quá phải tự gửi, điên quá gọi bên bán, giục ầm ĩ, hold tiền của họ trên shopee (shopee được cái mình phải check xong bấm nhận hàng thì nó mới chuyển tiền cho người bán), thì hôm sau fix xong lỗi.
Đấy, mua quen rồi, hiểu quy trình thì lựa chọn tùy hàng nào nên mua ở đâu.

mr_nom

Xe buýt
Dân buôn bán giờ vào đây kiếm nguồn hàng có khi nhanh nhất cụ nhẩy ?
Có những mặt hàng nó bán rẻ hơn cả nhà phân phối
Giờ toàn các cao thủ qua tận bên tàu nhập về, giá bán rẻ ối ôi. Nhiều cụ chưa có mối mà qua mua linh tinh về mới phát hiện là trên shopee người ta bán còn rẻ hơn giá mình nhập về :)).
Giờ chỉ có theo trend với hàng độc quyền may ra mới chơi ở shopee đc :D

Loan_Nguyễn

Xe đạp
Em thấy mua bán trên shopee ổn mà. Cụ nhận hàng, nếu hàng bị lỗi, không đúng như shop rao bán, cụ yêu cầu khiếu nại. Shopee sẽ đứng ra phân xử. Nếu shop bán hàng sai, mình trả hàng, đươcj hoàn tiền. Đi gửi thì cụ mất công 1 chút, nhưng chọn đầu nhận trả cước. Cụ chỉ mất công thôi. Bên bán họ rất sợ hàng bị khiếu nại, hoàn vừa mất ship lại không có hàng bán cho khách khác. Như em bán quần áo, có khách cứ đòi mở ra mặc thử xem có vừa không mới lấy :). Em cũng từ chối cho mở hàng luôn. Chấp nhận hoàn hàng về.

MrLazY

Xe hơi
Ko đồng kiểm chính sách là mở hàng quay clip nếu giá trị lớn. Đổi trả thoái mái mà. E đổi mấy lần vẫn thấy bình thường mà nhỉ. Nó tới tận nơi lấy về chứ mình ko phải gửi trả

Huthasa

Xe container
Em thấy ổn. Chủ yếu cụ phải xem đánh giá của khách hàng. Vào chịu khó cầy còm chứ đừng có nhìn vào 5 sao với 4 sao của shop. Cùng 1 sản phẩm có hàng chục giá khác nhau, có khi gấp 2 gấp 2 lần cơ. Em mua cũng khá nhiều, may chưa có gì phải phàn nàn.

poiuy

Xe cút kít
Em mấy lần trả hàng rồi, cũng đơn giản, tiền của mình, không thể lười được.