Mùa hè có nên phủ bạt cho xe

zizo

Xe hơi
xe vào gara mà gara gần đường nhìu bụi,xe ít đi thì nên phủ bạt để chống bụi,em vẫn làm vậy mỗi khi đi xa.

Civic1425

Xe đạp
Chuẩn ko phải chỉnh :21::21::21::21: E cũng vậy

Nên mua cái tấm chắn năng bạc loại to đủ để che hết cả trước và sau để giữ nội thất ko bị bạc mầu nhanh kể cả các cụ đã dán phim cách nhiệt, mở hé cửa khoảng 0,5cm khi phải phơi nắng để tránh nhiệt trong xe lên quá cao. :69:
Các bác cho em hỏi chỗ bán tấm chắn bạc loại to ( che cả kính lái và kính sau ý ạ )? Em đi tìm mãi mà không có chỗ nào bán cả.
Thanks các bác nhiều!

dumanga

Đi bộ
Đúng là xỏt lắm ợ...nhưng mà cũng phải chấp nhận. Đúng là rất nhiều bác khuyên không nên dùng vì rất bất tiện, xước sơn.

stdt

Xe tải
Nếu để xe ngoài trời lâu trên 3 ngày mới đi thì nên rửa sạch rồi trùm bạt cho đỡ bẩn và đỡ bạc sơn .Lưu ý là phải rửa sạch xe .Nếu đi xe thường xuyên thì ko nên vì rất lích kích tháo bạt /phủ bạt

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Theo em thì không nên phủ bạt xe. Sẽ có nhiều tác hại chứ chẳng có lợi gì đâu. Nếu phủ bạt xe thì độ ẩm trong xe rất lớn. Hơi nước từ dưới đất bốc lên mà không có chỗ thoát khí. Y như bác lấy một cái nắp nồi để ngoài nắng khi bác mở lên sẽ thấy thế nào. Bên cạnh đấy khi bác đỗ xe máy sẽ rất nóng, bác lại không cho nó tản nhiệt đi thì thử hỏi xe của bác thể nào, chưa kể bây giờ xe đời mới toàn dùng bảng mạch điện tử. Chẳng khác gì xe bị ngập nước. Nhưng được cái ngập nước thì hỏng luôn. Còn chùm bạt thì sẽ RA ĐI MÀ KHÔNG CẦN BÁO TRƯỚC.

Máy bị đơ

Xe điện
Đồng ý là không nên phủ bạt, nhưng những trường hợp chỉ có chỗ gửi xe ngoài trời như em thì các bác cho ý kiến về giải pháp hạn chế ảnh hưởng của thời tiết với ạ, nói chung em chỉ quan tâm đến nội thất chứ thân vỏ thì phải chịu thôi.

King72

Xe hơi
ko nên ạ, thêm xiền để chỗ có mái che là nhât

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Đồng ý là không nên phủ bạt, nhưng những trường hợp chỉ có chỗ gửi xe ngoài trời như em thì các bác cho ý kiến về giải pháp hạn chế ảnh hưởng của thời tiết với ạ, nói chung em chỉ quan tâm đến nội thất chứ thân vỏ thì phải chịu thôi.
Bác cứ đến các bãi xe của các công ty lắp ráp ô tô.Xe mới tinh có ai phủ bạt đâu. Có những xe để lâu chưa bán được còn bị xỉn màu do nước mưa bám lên bề mặt sơn. Nhưng khi xe được giao cho các shown room lại bóng bảy, sạch sẽ. Thực ra chỉ cần rửa xe và đánh bóng thì bên ngoài lại OK ngay. Còn nội thất thỉnh thoảng các bác vệ sinh lau chùi thì xe nào chẳng ngon. Em toàn thế.

Máy bị đơ

Xe điện
Bác cứ đến các bãi xe của các công ty lắp ráp ô tô.Xe mới tinh có ai phủ bạt đâu. Có những xe để lâu chưa bán được còn bị xỉn màu do nước mưa bám lên bề mặt sơn. Nhưng khi xe được giao cho các shown room lại bóng bảy, sạch sẽ. Thực ra chỉ cần rửa xe và đánh bóng thì bên ngoài lại OK ngay. Còn nội thất thỉnh thoảng các bác vệ sinh lau chùi thì xe nào chẳng ngon. Em toàn thế.
Công nhận điều này chính xác, vậy theo các cụ định kỳ bao nhiêu lâu thì phải đánh bóng toàn xe? Khi sơn đã xuống cấp thì mình có nên cạo đi sơn lại toàn bộ không ạ?

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận điều này chính xác, vậy theo các cụ định kỳ bao nhiêu lâu thì phải đánh bóng toàn xe? Khi sơn đã xuống cấp thì mình có nên cạo đi sơn lại toàn bộ không ạ?
Định kỳ 6 tháng - 1 năm thì đánh bóng 1 lần
như thế nào là xuống cấp, bị cọ quẹt trầy xước, tróc sơn hay chỉ đơn thuần không còn độ bóng
tệ lắm 5 năm kể từ lúc mua, xe mới bị mất độ bóng, trừ khi cụ chã bao giờ rưả xe, hay rửa xe bằng xà phòng bột giặt của gấu

Máy bị đơ

Xe điện
Định kỳ 6 tháng - 1 năm thì đánh bóng 1 lần
như thế nào là xuống cấp, bị cọ quẹt trầy xước, tróc sơn hay chỉ đơn thuần không còn độ bóng
tệ lắm 5 năm kể từ lúc mua, xe mới bị mất độ bóng, trừ khi cụ chã bao giờ rưả xe, hay rửa xe bằng xà phòng bột giặt của gấu
Theo em hiểu là qua năm tháng nước sơn bị sỉn, mất độ bóng, mầu bị phai có nghĩa là xuống cấp, tất nhiên khi đó thì xe đã được gọi là xe cũ, ý em là khi đó nếu cạo sơn cũ đi và sơn mới lại toàn bộ xe thì có phải là biện pháp nâng cấp khả thi không, tất nhiên em cũng hiểu là ngon nhất là mua xe mới:21:

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Theo em hiểu là qua năm tháng nước sơn bị sỉn, mất độ bóng, mầu bị phai có nghĩa là xuống cấp, tất nhiên khi đó thì xe đã được gọi là xe cũ, ý em là khi đó nếu cạo sơn cũ đi và sơn mới lại toàn bộ xe thì có phải là biện pháp nâng cấp khả thi không, tất nhiên em cũng hiểu là ngon nhất là mua xe mới:21:
làm con xe mới nếu có điều kiện, còn không thì chơi màu mới cho nó đẹp
em thì có kế hoạch rồi sau 3 năm thì chơi màu mới, sau 1 lần sơn mới thì bán luôn, kiếm vợ đời mới cho nó oách :21:

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Các Bác có công nhận 1 điều. Hầu hết khi xe hỏng chỉ do máy quá tã hoặc quá cũ, chứ có Bác nào thấy do sơn bị bong tróc hoặc xuống màu trước khi máy hỏng không? Trừ khi bị va quệt hoặc bị đâm thì không nói.

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Không nên phủ bạt các cụ ợ, nhà em toàn để cả lố xe ở bãi có sao đâu. Dưng mà quả thực là chỉ lo mưa đá thôi. Chưa có giải pháp :102:

phg

[Tịch thu bằng lái]
Không nên phủ bạt các cụ ợ, nhà em toàn để cả lố xe ở bãi có sao đâu. Dưng mà quả thực là chỉ lo mưa đá thôi. Chưa có giải pháp :102:
Mưa đá cụ làm khung tôn lợp lên là ok

sun10

Xe buýt
Kiếm chổ có bóng mát mà gởi xe, chứ mua cái bạt che được 1 tháng là phát chán thôi.
Em rinh con vợ 2, được khuyến mãi cho tấm bạt, mừng lắm, che được hơn tháng, vất mẹ nó ở nhà. Đây nhé:
Trời nắng thì tấm bạt đầy bụi, bác phủi bụi rồi tháo bạt cất vào xe à
Trời mưa, tấm bạt đầy nước, bác lau sạch rồi cất vào cốp xe ?
Bác mua bạt ko có túi hay sao mà lại cho cả cái bạt vào xe thế, nhà em mua bạt có túi, dùng xong gấp lại cho vào túi để vào cốp xe.

DIRE

Xe buýt
Nhà em ít đi nên cứ phải phủ bạt, để xe ngoài đường không phủ thì trước khi đi đâu lại phải chạy đi rửa xe :77: không rửa thì tổng thể các loại bụi + *** chim cứ gọi là đầy xe. Đi về thì đỗ xe xong làm cốc trà đá cho máy nguội bớt rồi trùm cho em nó, lúc mới đầu thì mất khoảng 5-10' để thao tác, lâu ngày thành quen, chắc chỉ mất khoảng 3' là xong.
Có điều nhiều khi trời mưa, muốn lấy 4B ra đi cho sạch sẽ nhưng nghĩ phải đội mưa gỡ bạt thì lại xài 2B cho lành :'(

antheo_noileo

Xe điện
các bác sao ko nghĩ tới 4 cái cọc màn nhỉ. Chăng dây buộc thế là xong. Khỏi sước xe cũng như cách nhiệt tốt, không khí lưu thông. Ah mà buộc vào 4 bánh ý.:21::41:
Cụ đi đăng ký bản quyền phát minh ngay, ko lại bị ăn cắp đấy:21: