Mua hè nay đi Đã nãng -hội an- lý sơn

phuvuong41

Xe hơi
bạn đi mấy hôm, đoàn trẻ hay trung tuổi, đi tầm nào để mình tư vấn cho

phuvuong41

Xe hơi
Vậy ngày 1 vào ĐN sáng hay chiều thế bác?

Lịch trình sơ cua thế này:

N1: Sáng vào ĐN lượn lờ ăn bún cá Hùng Vương hoặc các món ven ven. Sau đó thuê xe chạy Hội An ~ 25km. Chơi chán chê biển An Bàng, Hội An hoặc có thể chạy ra Cù Lao Chàm rồi quay lại Hội An buổi chiều chơi đến tối thì phóng xe về ĐN.
N2: Sáng thuê xe máy chạy lên Bà Nà, trên đường đi ăn sáng bò né ĐN ngon mà rẻ, quên mất tên đường. Chiều tối chạy về ĐN ăn bánh xèo bà Dưỡng, bánh tráng cuốn thịt heo Quê Nhà ở đường Hàm Nghi. Tối lượn lờ công viên Asia Park hoặc tham quan các cây cầu của ĐN.
N3: Sáng ra biển đi dạo, tắm biển tùy thích, chạy xe lên đèo Hải Vân chụp ảnh tẹt bô rồi chạy về. Nên đi ban ngày vì nghe nói đèo Hải Vân .... :D Xong tối lên máy bay về.

Chương trình cơ bản là thế, mình đi mấy lần toàn theo lịch này, có thể bổ sung bằng các địa điểm khác

quancop

Xe hơi

N1: Sáng vào ĐN lượn lờ ăn bún cá Hùng Vương hoặc các món ven ven. Sau đó thuê xe chạy Hội An ~ 25km. Chơi chán chê biển An Bàng, Hội An hoặc có thể chạy ra Cù Lao Chàm rồi quay lại Hội An buổi chiều chơi đến tối thì phóng xe về ĐN.
N2: Sáng thuê xe máy chạy lên Bà Nà, trên đường đi ăn sáng bò né ĐN ngon mà rẻ, quên mất tên đường. Chiều tối chạy về ĐN ăn bánh xèo bà Dưỡng, bánh tráng cuốn thịt heo Quê Nhà ở đường Hàm Nghi. Tối lượn lờ công viên Asia Park hoặc tham quan các cây cầu của ĐN.
N3: Sáng ra biển đi dạo, tắm biển tùy thích, chạy xe lên đèo Hải Vân chụp ảnh tẹt bô rồi chạy về. Nên đi ban ngày vì nghe nói đèo Hải Vân .... :D Xong tối lên máy bay về.

Chương trình cơ bản là thế, mình đi mấy lần toàn theo lịch này, có thể bổ sung bằng các địa điểm khác
Em muốn đi đảo lý sơn nưa bác oi,

Crim

Xe hơi

Nhà em cũng mon men đi Đà Nẵng sau ngày nghỉ lễ cho đỡ đông, thấy cụ tư vấn như vầy là thấy ưng quá. Nhà chỉ có 4 lớn 2 bé, hôm trc em thấy cụ gì ở trên này có cho thuê xe tự lái, thêm mấy cái địa điểm cụ hướng dẫn như này là ưng quá. Cám ơn cụ nhiều nhá, hóng xem còn điểm nào vui chơi nữa để đi vì em đi 5 ngày.

phuvuong41

Xe hơi
Nhà em cũng mon men đi Đà Nẵng sau ngày nghỉ lễ cho đỡ đông, thấy cụ tư vấn như vầy là thấy ưng quá. Nhà chỉ có 4 lớn 2 bé, hôm trc em thấy cụ gì ở trên này có cho thuê xe tự lái, thêm mấy cái địa điểm cụ hướng dẫn như này là ưng quá. Cám ơn cụ nhiều nhá, hóng xem còn điểm nào vui chơi nữa để đi vì em đi 5 ngày.
Nếu đi 5 hôm cụ làm kèo Lý Sơn, nếu F1 và các cụ đi kèm k say sóng, còn không thì lộn ngược ra Huế chơi, xuống sâu Cù Lao Chàm lặn biển cũng thoải mái cụ ạ, đoàn cụ em đoán k thanh niên như em lắm nên chơi bời cứ thong thả cho đỡ mệt

Crim

Xe hơi
Nếu đi 5 hôm cụ làm kèo Lý Sơn, nếu F1 và các cụ đi kèm k say sóng, còn không thì lộn ngược ra Huế chơi, xuống sâu Cù Lao Chàm lặn biển cũng thoải mái cụ ạ, đoàn cụ em đoán k thanh niên như em lắm nên chơi bời cứ thong thả cho đỡ mệt
Vầng, cụ tư vấn hợp lý quá. Cảm ơn cụ nhiều, có gì cháu bàn thêm với iem xã rồi sẽ lên kế hoạch cho nó hợp lý ợ.

phuvuong41

Xe hơi
Em đi 2 lần tuyền thế này cụ ợ :D có 1 lần đi 5 ngày thì ngày đầu đến e bắt tàu vào Huế 1 ngày, 3 ngày tiếp như trên, ngày cuối chạy xe lên đèo Hải Vân & ăn chơi tự do ở tp ĐN

Cụ nào có kinh nghiệm đi lịch trình như trên thì chia sẻ ợ~o)

honey_bee_2011

Xe đạp
có đk mình vẫn muốn quay lại DN,con người ở đây thân thiện,chân chất,nhưng cư xử rất có văn hoá,không biết nói thách,không biết chặt chém,bắt nạt khách du lịch

quancop

Xe hơi
3 hôm đi 1 mình Lý Sơn đã vội đừng nói ĐN Hội An nhé cụ...tháng 11 e đi Lý Sơn 3 ngày cả bay mà k biết chơi bời thế nào đây :))
:) khả năng có biến nên nhà E di minh lý sơn các cụ ợ

Tuyến Trang

Đi bộ
Tháng 10 này nhà em gồm 5 thanh niên, 6 người cao tuổi và 3 trẻ nhỏ bay đến Chu Lai
Đến Chu Lai 13h ngày 02/10, Về Chu Lai cũng 13h ngày 05/10. Lúc đầu dự định đi Lý Sơn thôi nhưng sau thấy mọi người bảo trẻ nhỏ đi sợ mệt nên đành chuyển hướng
Muốn đi Bà Nà, Hội An, Đà Nẵng.
Các bác tư vấn giúp em lịch trình, phương tiện từ Chu Lai đi Hội An/ Đà Nẵng, chi phí khoảng khoảng với ạ.
Tks các bác nhiều!