Thảo luận Mua hộ màn Android DVD trên AliExpress

dudu08

Xe tải
Em đang ưng 1 cái màn Android DVD cho xe CX9 trên AliExpress, hàng này ko có ở Việt Nam do xe em cũng thuộc hàng hiếm. Tự mua thì HQ nó đánh thuế cho há mồm. Ko biết có dịch vụ nào mua hộ ship hộ em không nhỉ. Cảm ơn các cụ!

bakien80

Xe đạp
Alibaba thì mới dính tới thuế, bác mua trên AliExpress tiêu dùng cá nhân, hàng về tận nhà theo đc. E vẫn mua trên đó mà.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Em đang ưng 1 cái màn Android DVD cho xe CX9 trên AliExpress, hàng này ko có ở Việt Nam do xe em cũng thuộc hàng hiếm. Tự mua thì HQ nó đánh thuế cho há mồm. Ko biết có dịch vụ nào mua hộ ship hộ em không nhỉ. Cảm ơn các cụ!
Cho em Link cụ ơi , đặt được em lắp luôn cho cụ đc.

15-05-2015

Xe tải
Giá rẻ hơn mua ở mình nhiều, mỗi tội đợi hơi lâu

bakien80

Xe đạp
mua trên này phức tạp không cụ. Em cũng đang có nhu cầu mua cụ ah
Như lazada với shopee ấy bác. Có điều là phải thanh toán trước, chờ hàng hơi lâu, thủ tục hoàn tiền trả hàng hơi mất thời gian ( nếu xẩy ra lỗi ) 1 mặt hàng, nhiều thằng bán, bác nên chọn của bọn official hoặc gian hàng có nhiều phản hồi tốt ạ. Nếu bác mua hàng ko quá to tiền và độc thì cứ lên lazada với shopee kiếm trc đã ko có hãy qua đó !

bakien80

Xe đạp
Trước em bị dính 1 quả mua Ali bị oánh thuế đau tới mấy năm trời!
Alibaba thì mới bị áp thuế, còn bên AliExpress bác chỉ mất công chọn lựa mặt hàng định mua cho kỹ thôi, với hàng to tiền gặp trường hợp phải bảo hành thì hơi mất công chút bác ạ !

Trước em bị dính 1 quả mua Ali bị oánh thuế đau tới mấy năm trời!
Tháng trước em có đặt mua một cái màn hình Teyes CC2 Plus trên Aliexpress, về bị đánh thuế 10%. Đối với các mặt hàng có giá trị dưới 1 triệu VND thì không bị tính thuế.
Theo em thì thuế từng đó không có gì đáng phàn nàn.
Em thấy phiền nhất khi mua hàng trên AliExpress là:
1. Thời gian giao hàng lâu: Như của em là 01 tháng, thậm chí có thể lâu hơn nữa.
2. Hỗ trợ sau bán hàng kém: Cái này có thể là lỗi của thằng bán hàng chứ không phải là của AliExpress, cụ thể em đánh giá thằng Teyes hỗ trợ kém.

nnquynh

Xe tải
Mua trên aliexpress vẫn bị đánh thuế 10% nếu món hàng trị giá trên 1 triệu. Nhưng mua trên này rẻ hơn so với ở VN rất nhiều (nếu vào dịp giảm giá thì rất thấp), nên thuế 10% vẫn còn rất rẻ. Các cụ nên mua của các cửa hàng uy tín (có những cửa hàng official store của hãng sản xuất nữa), và họ ship bằng Fedex thì sẽ nhanh. Tôi vừa mua đầu Ownice K6 plus (bên VN gọi là C960 optical), cả cục CANBUS kèm theo, chỉ mất 5,6 triệu (cả thuế), trong khi các cửa hàng VN đều niêm yết giá trên 10 triệu. Thời gian từ lúc đặt đến khi nhận được là 2 tuần. Tôi mua của Ownice Official store, trong quá trình vừa qua hỏi gì họ trả lời ngay trong ngày hoặc hôm sau

Chỉnh sửa cuối:

Ha Phong Lam

Xe tải
Hàng điện tử thì miễn thuế nhập khẩu, thuế VAT 10% thôi, tính ra một số cái rẻ hơn mua ở ta. Mua trên ali thì phải trả tiền trước và thủ tục bảo hành, trả hàng, ... chắc chắn phức tạp hơn, xác định thì chơi thôi.

river02

Xe máy
Tháng trước em có đặt mua một cái màn hình Teyes CC2 Plus trên Aliexpress, về bị đánh thuế 10%. Đối với các mặt hàng có giá trị dưới 1 triệu VND thì không bị tính thuế.
Theo em thì thuế từng đó không có gì đáng phàn nàn.
Em thấy phiền nhất khi mua hàng trên AliExpress là:
1. Thời gian giao hàng lâu: Như của em là 01 tháng, thậm chí có thể lâu hơn nữa.
2. Hỗ trợ sau bán hàng kém: Cái này có thể là lỗi của thằng bán hàng chứ không phải là của AliExpress, cụ thể em đánh giá thằng Teyes hỗ trợ kém.
Em vẫn mua đồ điện tử trên Aliexp, hàng dưới 1m thì k bị áp thuế. Trên 1m thì áp 10% VAT. Th.gian giao hàng 3-4 tuần. Em cũng vừa nhận cái Teyes cc2 plus, mất 600k thuế. Nói chung chấp nhận được. Một số gian hàng còn Free ship tới VN.

Chỉnh sửa cuối:

DVDtrieubon

Xe điện
Mua trên aliexpress vẫn bị đánh thuế 10% nếu món hàng trị giá trên 1 triệu. Nhưng mua trên này rẻ hơn so với ở VN rất nhiều (nếu vào dịp giảm giá thì rất thấp), nên thuế 10% vẫn còn rất rẻ. Các cụ nên mua của các cửa hàng uy tín (có những cửa hàng official store của hãng sản xuất nữa), và họ ship bằng Fedex thì sẽ nhanh. Tôi vừa mua đầu Ownice K6 plus (bên VN gọi là C960 optical), cả cục CANBUS kèm theo, chỉ mất 5,6 triệu (cả thuế), trong khi các cửa hàng VN đều niêm yết giá trên 10 triệu. Thời gian từ lúc đặt đến khi nhận được là 2 tuần. Tôi mua của Ownice Official store, trong quá trình vừa qua hỏi gì họ trả lời ngay trong ngày hoặc hôm sau
Em chỉ thích nhất . Lắp cho mấy cụ nhanh và gọn

DVDtrieubon

Xe điện
Các cụ đã biết tự đặt hàng về chắc sẽ tự lắp lấy thôi. Bọn TQ toàn chế đúng loại xe, nên plug and play thôi mà.
Nói là như vậy thôi . Còn diễn là chuyện khác nhé

bmw198x

Xe buýt
Em mới lao vào cái này... ship hàng siêu lâu luôn. Vẫn chưa thấy sủi tăm rồi... tuần thứ 3 rồi :(

THULEVIETNAM

Xe máy

THULEVIETNAM

Xe máy
Dạ mua được cụ ạ. Trên này bán lẻ nhiều, giá cao hơn em mua các nhà máy. Cụ tìm sp tương tự trên Alibaba đi em đặt về cho, chỉ cần gửi link em đàm phán sẽ rẻ hơn giá này trên Aliex
Em cần cái mặt dưỡng, có mặt dưỡng thì em lắp màn của cụ cũng được !