[Funland] Mùa họp lớp ùa về - cccm đã chuẩn bị gì chưa?

juve99

Xì hơi lốp
Cụ trẻ thớt mới qua tuổi hssv nên vẫn còn mơ mộng hoài niệm nhiều

bing-bing

Xe buýt
Họp lớp rất vui, nhưng cg rất tế nhị. Mấy vị chưa có gia đình, hoặc li hôn, hoặc kinh tế chưa ổn định..... là ngại đi lắm.

Mấy vị kinh tế tốt thì lại hay " vô tư, vạ mồm" nói chuyện với nhau, làm những ae khác cũng chạnh lòng.

Nên những ngày này e gọi là ngày tế nhị.

Lớp mình cũng may là trưởng thành, mình biết nhiều bạn cg ko muốn đi, nhưng vì tập thể nhưng cg cố. Nhiều bạn thành đạt cg tế nhị ko hỏi về công vc, vợ con gì sâu.

Bang lang

Xe điện
Vừa rồi có cái tút của một ông trên vnexpress rằng quá thất vọng vì đi họp lớp gặp NYC vừa già xấu lại béo, mừng húm vì lấy vợ ngày nay. Lại có còm là đi họp lớp chỉ hóng gặp NYC, nếu NYC trẻ đẹp giàu thì lại chả quên ngay vợ. Hình như có ai đó đã đúc kết rằng những người thích họp lớp là đàn ông thành đạt và đàn bà bất hạnh (thường đám bỏ chồng hay thích đi họp).
Xét theo sự kỳ thị của mợ thì em ko thích đi họp lớp nha mợ.

Langthang_Mercedes

Xe container
À, ngày xưa thích méo dám nói. Họp lớp gặp lại nửa thật nửa đùa, ừ, hoá ra ngày xưa 2 đứa đều thích nhau mà chẳng dám nói. Rượu 1 ít, với chán gia đình 1 ít. Đôi khi luôn và ngay, đôi khi mai, kia nhắn tin rủ nhau tìm cảm giác ngày xưa, ôi nhắm mắt đưa...( Trừ em ra nhé)!
Thì sao? Trưởng thành hết rồi mà.

Binhyennoiay

Xe điện
Em đã/đang chuẩn bị gặp lại mối tình đầu, 2 , 3 4 xyz ạ
Cụ giống cậu bạn ngồi cạnh em, hồi đi học nhát chết. Giờ trung niên zồi, đi họp lớp cậu ta chỉ bạn này bạn này bạn kia...ngày trước tớ đều tăm tia nhá, cả bọn cười phá lên vui mà. Lớp C3 em hay họp nhất mà chả có vụ gì gì ...đâu, họp ăn uống hát hò trong ngày thôi, mời cả cô gvcn và pcn lớp tới dự cùng. Cô CN em còn mang cả kỉ yếu lớp tới, kể chuyện xưa nên chỉ có cười và cười :D

VuNgoanMuc

Xe điện
Họp lớp rất vui, nhưng cg rất tế nhị. Mấy vị chưa có gia đình, hoặc li hôn, hoặc kinh tế chưa ổn định..... là ngại đi lắm.

Mấy vị kinh tế tốt thì lại hay " vô tư, vạ mồm" nói chuyện với nhau, làm những ae khác cũng chạnh lòng.

Nên những ngày này e gọi là ngày tế nhị.

Lớp mình cũng may là trưởng thành, mình biết nhiều bạn cg ko muốn đi, nhưng vì tập thể nhưng cg cố. Nhiều bạn thành đạt cg tế nhị ko hỏi về công vc, vợ con gì sâu.
Em thì chả thấy có vấn đề gì là tế nhị cả , mà các trường hợp cụ nêu em đều gặp cả các cuộc hội họp, những người gặp khó khăn không nói ra thì ai biết mà giúp, hội họp cũng là một dịp để tìm hiểu giúp đỡ nhau nếu được...
Chỉ có một số ít người ngại hoặc không đi và những người đó thường có tính xét nét cao hơn là tự ái cao, họ sống theo kiểu so đo vị trí cao thấp thường trực trong suy nghĩ nên mới hay để ý đến những tiểu tiết như vậy .... Còn lại phần đông đều vô tư đến gặp nhau dù đang ở vị trí nào
Cuộc sống muôn màu, 100 người vào đời may ra 3 - 4 người thành công, 3 - 4 người thất bại, còn lại đều bình bình như nhau hết

Yaris_2009

Xe tăng
Nao tụ tập hội KAKÊ phát nhờ ;))
Chết mải còm quên rep sư phụ quả này.

Em tổ chức event Karaoke cũng được thoai, riêng team longlon bọn em có ọp là tham gia nhiệt tinh, cơ mà thày có tham gia không ý chứ, như quả quyết bám trụ thủ đô thày mở thớt xong lại bảo cụ minhmo chủ trì.

Thế em vào thớt kake của sư phụ kêu gọi tổ chức event, thày phải tham gia nhé.

QD092000

Xe tăng
Bọn e họp suốt. Từ Phú quốc, Lý Sơn đến các tỉnh phía bắc. Năm đôi 3 lần, ko có sức mà đi đủ.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Xét theo sự kỳ thị của mợ thì em ko thích đi họp lớp nha mợ.
Không phải của em mà nhiều người nói thế. Em thì vẫn đi họp lớp, từ lớp 1 lên ĐH. Nói chung em thấy mình may mắn vì có chỗ để ôn cố tri tân, đôi lúc mè nheo chí choé, được trở về với tuổi thơ, được ngắm bạn bè già đi hàng năm và chiêm nghiệm đủ thứ.

Bang lang

Xe điện
Không phải của em mà nhiều người nói thế. Em thì vẫn đi họp lớp, từ lớp 1 lên ĐH. Nói chung em thấy mình may mắn vì có chỗ để ôn cố tri tân, đôi lúc mè nheo chí choé, được trở về với tuổi thơ, được ngắm bạn bè già đi hàng năm và chiêm nghiệm đủ thứ.
Yes. Ít ra là mợ cũng đồng ý với ý kiến của họ nên mới trích dẫn. Nếu ko đồng ý thì mợ sẽ phản bác hoac ko trích dẫn.