[Funland] Mùa lạnh các cụ sợ cái gì nhất

namphong12

Xe container
Là chênh lệch điện áp mà cụ. Bình thường vẫn phóng, nhưng nếu đến mức độ đau và sợ thì e dự là có rò.
E đi xe cỏ nhiều nên so sánh vs xe mới nó rõ lắm :P
Phải chênh lệch điện áp mới tạo thành dòng điện được chứ.
Nhiễm điện do cọ sát. Thì 1 bên sẽ nhiễm điện dương còn bên kia nhiễm điện âm. Để cân bằng về điện
Nếu điện trên cơ thể là điện dương thì sẽ phóng từ tay sang cửa xe. Còn nếu là nhiễm điện âm thì sẽ phóng từ cửa xe sang tay. Phóng từ đâu đi chăng nữa thì vẫn tạo thành dòng điện. Và vẫn bị giật . Nó không nguy hiểm nhưng làm ta bị giật mình thui.

cod

Xe buýt
Em sợ nẻ nhất. Trời lạnh da em nó nẻ toác hết cả ra, mệt thực sự
Cụ ra hiệu thuốc mua lọ dầu dừa bôi liên tục ấy. Có việc rửa tay xong lại bôi tiếp.

Từ hồi em bôi, da đỡ hẳn dù độ ẩm mấy hôm nay xuống dưới 40%. Trước dưới 60% là da tay em nứt toác, toé máu, bôi đủ loại kem nẻ ko ăn thua.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hồi trước vào mấy thớt của ofer HN than nóng thấy hài vl. Nhưng ra HN mùa hè đúng sợ. E nhớ đứng ở hồ hoàn kiếm nhìn lá cây 10p ko 1 miếng gío . Sg nóng nhưng có gió thoáng vào chỗ mát dịu lại ngay.. HN thì chỉ chui vào máy lạnh. Chỗ râm mát ko có tác dụng. Không khí đặc quánh.
Hôm nào cụ ra gặp mưa phùn, gió bấc nữa cho đủ bộ ;))
Cụ đừng làm cụ ấy sợ. Gặp quả mưa phùn gió bấc với nồm ẩm thì cụ ấy 1 đi không trở lại, HN lại mất đi 1 khách du lịch 😂
cunglatruong cụ nên ra HN vào mùa thu, khi nắng vàng hanh hao, gió mơn man và trời xanh lồng lộng. Chỉ mùa thu thôi cụ ạ.

thichrauxanh

Xe điện
Phải chênh lệch điện áp mới tạo thành dòng điện được chứ.
Nhiễm điện do cọ sát. Thì 1 bên sẽ nhiễm điện dương còn bên kia nhiễm điện âm. Để cân bằng về điện
Nếu điện trên cơ thể là điện dương thì sẽ phóng từ tay sang cửa xe. Còn nếu là nhiễm điện âm thì sẽ phóng từ cửa xe sang tay. Phóng từ đâu đi chăng nữa thì vẫn tạo thành dòng điện. Và vẫn bị giật . Nó không nguy hiểm nhưng làm ta bị giật mình thui.
Vâng cụ, cơ bản khả năng tích điện vật thể tự nhiên thường ko quá lớn, sẽ chỉ hơi đau và giật mình. Còn khi rò điện thì lớn và đau hơn rất nhiều.
E ko biết cụ ở trạng thái nào. Nếu chỉ hơi đau thì ko sao. E dính mấy xe đau tê người, có xe ktra thì rò dây cao áp, có xe rò dây đèn pha, giật quên sầu luôn :))

thichrauxanh

Xe điện
Cụ đừng làm cụ ấy sợ. Gặp quả mưa phùn gió bấc với nồm ẩm thì cụ ấy 1 đi không trở lại, HN lại mất đi 1 khách du lịch 😂
cunglatruong cụ nên ra HN vào mùa thu, khi nắng vàng hanh hao, gió mơn man và trời xanh lồng lộng. Chỉ mùa thu thôi cụ ạ.
Cứ chuẩn bị kỹ, đủ đồ e thấy càng lạnh càng rét càng có cái thú vui riêng.
Còn khi mệt, ngại, thiếu áo thiếu mũ thì thôi rồi :))

xherox

Xe điện
Hồi trước vào mấy thớt của ofer HN than nóng thấy hài vl. Nhưng ra HN mùa hè đúng sợ. E nhớ đứng ở hồ hoàn kiếm nhìn lá cây 10p ko 1 miếng gío . Sg nóng nhưng có gió thoáng vào chỗ mát dịu lại ngay.. HN thì chỉ chui vào máy lạnh. Chỗ râm mát ko có tác dụng. Không khí đặc quánh.
Sài Gòn sát biển nên có gió biển, còn Hà Nội trong đồng bằng, bao quanh là núi rừng, nên thời tiết khó chịu cụ ah.

xherox

Xe điện
Cụ ra hiệu thuốc mua lọ dầu dừa bôi liên tục ấy. Có việc rửa tay xong lại bôi tiếp.

Từ hồi em bôi, da đỡ hẳn dù độ ẩm mấy hôm nay xuống dưới 40%. Trước dưới 60% là da tay em nứt toác, toé máu, bôi đủ loại kem nẻ ko ăn thua.
Bôi cái dầu dừa đó nhờn lắm cụ ah, da em vừa mỏng lại nhờn, ko tải nổi.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cứ chuẩn bị kỹ, đủ đồ e thấy càng lạnh càng rét càng có cái thú vui riêng.
Còn khi mệt, ngại, thiếu áo thiếu mũ thì thôi rồi :))
Đúng là mùa này dạo bờ hồ ăn kem Tràng Tiền, ngồi bên đống lửa ăn ngô, khoai nướng hoặc ngồi vỉa hè ăn lẩu/ nướng thì bao ngon và phê ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa

datinh

Xe container
vửa mấy hôm trước còn nóng nực. giờ thì đích thực mùa đông miền bắc.

namphong12

Xe container
Vâng cụ, cơ bản khả năng tích điện vật thể tự nhiên thường ko quá lớn, sẽ chỉ hơi đau và giật mình. Còn khi rò điện thì lớn và đau hơn rất nhiều.
E ko biết cụ ở trạng thái nào. Nếu chỉ hơi đau thì ko sao. E dính mấy xe đau tê người, có xe ktra thì rò dây cao áp, có xe rò dây đèn pha, giật quên sầu luôn :))
Vỏ xe luôn được kết nối với cực âm của bình ắc quy. Nếu có rò cao áp thì nó cũng không giật được vì nó điện nó chạy vào âm bình chứ có chạy qua cơ thể đâu. Rò cao áp nó làn giảm điẹn áp xuống làm bugi đáng lửa không đạt yêu cầu thôi.
Còn trường hợp cụ bị giật là do 1 tay cụ chạm vào cao áp tay kia chạm vào vỏ xe làm ngắn mạch. Điện này giật rất mạnh ( cao áp mà) nhưng không chết người được vì nó không liên tục.

cod

Xe buýt
Bôi cái dầu dừa đó nhờn lắm cụ ah, da em vừa mỏng lại nhờn, ko tải nổi.
Bôi mu bàn tay thì ảnh hưởng gì đâu nhỉ? Em bị mỗi mu tay, bôi dễ chịu hẳn.

namphong12

Xe container
Em cứ về bắc vào mùa này là bị nẻ môi.

thichrauxanh

Xe điện
Vỏ xe luôn được kết nối với cực âm của bình ắc quy. Nếu có rò cao áp thì nó cũng không giật được vì nó điện nó chạy vào âm bình chứ có chạy qua cơ thể đâu. Rò cao áp nó làn giảm điẹn áp xuống làm bugi đáng lửa không đạt yêu cầu thôi.
Còn trường hợp cụ bị giật là do 1 tay cụ chạm vào cao áp tay kia chạm vào vỏ xe làm ngắn mạch. Điện này giật rất mạnh ( cao áp mà) nhưng không chết người được vì nó không liên tục.
Rò thôi cụ ơi, ko phải chập. Rò nó sinh ra một điện trường lớn trong xe, nhiễm điện dương vào người ngồi trong (ko cần chạm). Khi ra khỏi xe gặp điện âm ở vỏ là ăn bắn luôn, như ăn súng điện :))

HH1993

Xe điện
Các cụ mợ sướng mà cứ kêu. Trong này SG nóng như đổ lửa.
Tắm xong, khô người lại chực nhảy vào tắm tiếp.:(
Bác đổi vị trí cho tôi. Hết rét lại ai về nhà nấy. Tôi phát điên với thời tiết ngoài này rồi. Chục năm trở lại đây cứ tới mùa rét là tôi đau nhức hết các khớp,cảm giác như có cả đàn kiến nó hành quân trong xương. Rồi cả vụ xoang mãn tính nữa.

namphong12

Xe container
Rò thôi cụ ơi, ko phải chập. Rò nó sinh ra một điện trường lớn trong xe, nhiễm điện dương vào người ngồi trong (ko cần chạm). Khi ra khỏi xe gặp điện âm ở vỏ là ăn bắn luôn, như ăn súng điện :))
Cơ thể còn người đâu có từ tính. ( nếu có đâu có chụp cộng hưởng từ được). Nó nhiễm vào quần áo thôi.

HH1993

Xe điện
Em cứ về bắc vào mùa này là bị nẻ môi.
Tôi cũng vậy! Bác có thể mua cái sáp nẻ của Nga,trước lúc đi ngủ bôi 1 lượt mỏng! Sáng dậy rửa sạch là cả ngày ok.
Mà cái sáp đó rẻ bèo,cái hộp màu nhũ vàng,chữ Nga màu xanh đó.

HH1993

Xe điện

Không hiệu quả bằng cái sáp nẻ của anh Nga ngố bác ạ.