Khoe xe Mua ngay New Sorento 2016 và hoàn toàn hài lòng

chihuongcao

Xe tải
Con này em thấy đi không ngon bằng con Outlander mới ra hay sao ấy. Khi nào cụ đổi xe cụ bán lại con Sò này cho em nha.
Cụ lại gạ gẫm cụ ấy đổi xe rồi. Thấy cụ ấy bảo đã 15 lần rồi ạ, có vẻ cụ ấy không được "chung thủy" cho lắm!

quanghung1986

Xe buýt
Con này vút cao tốc HN-HP tốc độ 120 có ồn không hả các Cụ.Đường HN-HP là ồn nhất vì lớp nhựa của nó nên em cứ lấy nó làm chuẩn cho dễ.Em đang muốn múc con bản dầu cho tiết kiệm nhưng đang hơi ngại phần mùi dầ như các cụ đã com ở trên.Các cụ cho em ý kiến được không ạ.

leducanh2010

Xe tăng
Con này vút cao tốc HN-HP tốc độ 120 có ồn không hả các Cụ.Đường HN-HP là ồn nhất vì lớp nhựa của nó nên em cứ lấy nó làm chuẩn cho dễ.Em đang muốn múc con bản dầu cho tiết kiệm nhưng đang hơi ngại phần mùi dầ như các cụ đã com ở trên.Các cụ cho em ý kiến được không ạ.
Em chạy full xăng, quất cao tốc nội bài lào cai 125 thấy ổn cụ ạ

hafnm

Xe tải
Ồn cụ ạ, chạy 80+ là ồn điếc cả tai rồi. Tuy nhiên cụ không thể đòi hỏi nhiều hơn ở phân khúc/giá tiền này.

porsche gt

Xe điện
Để xe trong nhà thì hơi mùi cụ ah. Độ ồn hoàn toàn chấp nhận đc và chủ yếu do lốp xe Continental hơi cứng téo, hết đời lốp theo xe chuyển qua Michelin là ok. Em không dám khuyên cụ nhưng nếu là em mua xe, em cũng chọn máy dầu.

Xe là nhà

Xe hơi
Nghe đồn 12/2016 ra sò mới. Các cụ sâu xác nhận em cái, đang định lấy X train nghe thấy thế có khi đợi

Bando

Xe đạp
Cao lên 3.2cm đúng bằng miếng đệm cụ ợ. Cháu mua miếng đệm cao su hết 600K, công tháo lắp ở Kia Bạch đằng hết 330K. Đã có người thay lò xo cao hơn nhưng chi phí cho 2 cái lò xo là 4 củ, nên cháu tính phương án ngon bổ rẻ.

Hiện tại xe chạy không có gì khác biệt (lên cao tốc chạy 120km/h), điểm khác biệt là mít cao lên thôi ạ, đèn phải chỉnh lại vì nó chúi xuống.
Cụ mua ở đâu đấy? cho e xin cái địa
chỉ nhé.

Vicaca

Xe buýt
Santafe e nghĩ chắc phải ngon hơn Sorento chứ, cụ chủ muốn và có điều kiện nên đổi gió thôi chứ như e thì chắc ko đổi thế đâu.

Mr Bean2

Xe tải
Cụ sợ ồn và sợ mùi thì lấy xăng đi, nếu đi 60km/ngày thì hãy lấy dầu

Mr Bean2

Xe tải
Cao tốc HN - HP thì con maybach cũng ồn cụ ạ

quanghung1986

Xe buýt
Cảm ơn ý kiến quý báu của các cụ.em quyết định sẽ lấy em máy xăng cho nó phù hợp với tầm tiền và mục đích sử dụng của gia đình ạ.có cụ sâu nào cho em tí giá rổ và KM vào thời điểm này được không ạ.

armyshophn

Xe hơi
Kính các cụ
Hôm trước em có lập một thớt xin ý kiến các cụ về việc nên đợi bản Sorento mới hay mua luôn bản cũ, cuối cùng suy đi tính lại sáng 1/9 vác ngay tiền đến Kia giải phóng với dự định làm một em máy dầu bản Full. Đến nơi hãng không có sẵn máy dầu thì múc ngay bản full xăng 2.4. Điều kiện đặt ra, 9h trả xong tiền, 15h xe phải đủ biển, đăng kiểm , để lượn phát về quê, 3 đại lý đầu hàng, mỗi Kia giải phóng chấp nhận điều kiện.

Trước khi đi bản Sorento này em đi Santafe bản full xăng đời 2015 mới được 9000 km do tính cả thèm chóng chán nên em đã nhượng lại cho một bác cũng trên diễn đàn nhà mình. Bán xong Santafe đi xem thêm hai em là Outlander và Xtrail xem một lần và không quay lại xem lần nào nữa. Outlander thì mỗi một dàn lạnh, mùa hè HN đảm bảo chết, Xtrail qua chật cho hàng ghế thứ 3 và thực ra nó là chiếc xe 5 chỗ chứ không phải 7 chỗ... Sorento vẫn là lựa chọn đúng.

Về máy và khung gầm em chả so sánh vì Santafe và Sorento chia sẻ cái này. Riêng option thì Sò kém Santàe quá nhiều thứ. Nhứng thứ kém hơn em liệt kê như sau:

1. Dẫn động 2 bánh
2. Phanh tay bằng cơm trong khi San sử dụng nút bấm. Khi khởi hành vào số phanh tay tự nhả, sò không có cơm không nhả.
3. Không có autohold dừng đèn xanh đèn đỏ cực tiện cũng như dừng ngang dốc
4. Không có hỗ trợ xuống dốc, tính năng này vô cùng cần thiết khi các cụ thường xuyên đi đường đồi núi
5. Cốp sau mở bằng cơm
6. Không có sưởi ghế, cái này mùa đông sướng lắm
7. Ghế phụ chỉnh cơm luôn
8. Ghế sau cố định không trượt được lên xuống như San.
9. Vô lăng chỉ 1 chế độ lái duy nhất trong khi San là 3.
10. Không có gạt mưa tự động.

Tạm thời em mới thống kê ngần ấy thứ và đó là lý do một thằng sau khi đăng ký xong có 1,04 tỏi và một thằng hơn 1 tỏi 4. ( bản full xăng)

Cái hơn của Sò là ngồi rộng rãi hơn chiều ngang , xe cảm giác thấp hơn một chút nên chay có vẻ đầm hơn. Một điều lạ nữa là khi em đi San tăng tốc cảm giác hơi ỳ và vòng tua máy lên đến 3 hoặc 4 nhưng khi đi Sò thấy bốc hơn hẳn vòng tua máy khoảng 2,5 mà đã thấy vọt lên khá tốt. Trước em có hỏi mấy bạn bảo trì bên San thì họ nói máy xăng xe nào cũng vậy !!!???

Sau khi trải nghiệm khoảng 600 km thì cho đến giờ có thể nói em khá hài lòng với chiếc xe và tầm giá này là có thể chấp nhận được. Sẽ tiếp tục so sánh khi trải nghiệm nhiều hơn. Cuối cùng xin cảm ơn bạn Nam bên Kia giải phóng đã chạy mướt mồ hôi hôm 1/9 chỉ có hơn 3 tiếng cả nộp thuế, đăng ký, đăng kiểm giúp. Hẹn gặp lại sau 9 tháng nữa em sẽ phang bản Sedona sau khi bản này được nâng cấp ngoại hình :)
Ước gì em cũng được thử như cụ! Em mơ ước mỗi em San mới thôi mà nghe còn xa lắm :(

getz 1.6

Xe buýt
Cụ nào kia Long biên cho em cái mật thư New Sò máy dầu và máy xăng bản full cái. Mai ngày kia em ra xem xe sau, gần nhà. Giá tốt em quất sớm

thanhlehn

Xe hơi
Em cũng rất kết dòng này, xuống đường là bao nhiêu hả cụ?

phongmaian

Xe hơi
e cũng đang tìm hỉu e sò gath,các cụ sale cho e xin mật thư với nhé