[Funland] Mua nhà bị mất 100 triệu

dvhung243

Xe điện
Đúng là " Sơn ăn tuỳ mặt - ma bắt tuỳ người "

Cụ chủ thớt cũng lành , không dám nghĩ tới chuyện phản damm

Đã lành thì chấp nhận thôi , em thì làm lấy mà ăn chứ như chủ nhà khác éo gì đi lừa người ta đâu , mặc dù về lý không sai

Ăn thế này là ăn cả tất - ăn cả đất xung quanh

bornna86

Xe hơi
Cụ thể là thôn gì vậy cụ?
Cụ lên Map search Chùa Diên Phúc, đâu đó Thôn Nội, cái đường đó đi gần đó hay sao ấy ạ. Đất từ xưa ô bà để lại e ko ở đó cũng ko rõ, mấy nhà xung quanh còn chả biết có đường vành đai 4 đi qua gần đó. Mà e cũng ko chắc là có cái qui hoạch này ko, nhưng chị mua nói là cầu cạn sát đó, sau này ồn ào ẩm thấp ruồi muỗi, con thì mới sinh nên ngại ở, nên e thôi ạ.

LienPhuong

Xe điện
Công nhận người mình khôn vặt quá ạ. Bán hàng giấu diếm tình trạng hàng để được giá hời thì lại được bảo vệ cơ ạ? Rồi chủ nhà có quá lời là lừa đảo đi chăng nữa thì việc họ report để người mua sau biết tình trạng thực của căn nhà có gì là sai? Cụ nào chấp nhận đúng tình trạng vẫn mua giá đó thì có ai cấm đâu. Em thì cảm ơn chủ thớt vì nhờ có thớt nhiều người chưa biết phải cảnh giác hơn khi mua nhà đất.

K3_52.21

Xe tải
Nếu bên bán đổi ý không bán cho cụ chủ nữa thì cụ có đòi bồi thường theo HĐ không. Khi nhận cọc của cụ chủ bên bán đã từ chối bao nhiêu cơ hội giao dịch khác. Nhiều cụ bảo bên bán chẳng mất gì nghe mắc cười.

xuongrongtrencat

Tháo bánh
Cụ lên Map search Chùa Diên Phúc, đâu đó Thôn Nội, cái đường đó đi gần đó hay sao ấy ạ. Đất từ xưa ô bà để lại e ko ở đó cũng ko rõ, mấy nhà xung quanh còn chả biết có đường vành đai 4 đi qua gần đó. Mà e cũng ko chắc là có cái qui hoạch này ko, nhưng chị mua nói là cầu cạn sát đó, sau này ồn ào ẩm thấp ruồi muỗi, con thì mới sinh nên ngại ở, nên e thôi ạ.
Vậy khả năng cao ý cụ nói chỗ đó là chỗ này rồi. Khu vực Chùa Diên Phúc- Thôn Nội- xã Đức Thượng-Hoài Đức
Mà 2 con đường (em tích mũi tên đỏ) không rõ cái nào là đường Vành Đai 4. Nhiều khả năng là cái đường to!

bibibin

Xe buýt
Chia bùn cùng cụ, cụ hiền lành để đức cho con cháu. Riêng giá chủ nhà này băng búa liềm mà vì 100tr ko nên làm thế. Luồn lách kĩu này là biết tư cách con người rồi. Coi như cụ mất tháng lương đi...
Trường hợp em mua: nhà cấp bốn có cái gác giả mà sổ mới ra cách 2 tháng tháng 6/2020 là cấp 3 mới ghê. Quy hoạch thì treo, thằng cò im re....mua nhà của băng búa liềm thì các cụ phải mạnh. Dân đen ko nên rớ vào

camapbaby

Xe hơi
Công nhận người mình khôn vặt quá ạ. Bán hàng giấu diếm tình trạng hàng để được giá hời thì lại được bảo vệ cơ ạ? Rồi chủ nhà có quá lời là lừa đảo đi chăng nữa thì việc họ report để người mua sau biết tình trạng thực của căn nhà có gì là sai? Cụ nào chấp nhận đúng tình trạng vẫn mua giá đó thì có ai cấm đâu.
Khôn ăn người dại người ăn, cụ cứ như người trên giời ấy nhỉ.
Người bán nhà người ta lại đi bô bô "nhà anh sắp vào quy hoạch đấy, em mua đi", dễ mà có thằng ngu như thế lắm cụ nhỉ. Sống thì phải thực tế thôi chứ cũng chả phải hay ho hoặc cổ vũ gì thằng bán đâu cụ ơi.

camapbaby

Xe hơi
Em thấy các cụ cứ bảo lừa, nhưng em thấy bình thường mà. Người ta có ép cụ phải mua đâu, người mua phải có trách nhiệm với tiền của mình bỏ ra và phải tìm hiểu kỹ, chứ đời nào người bán người ta liệt kê những cái không tốt ra cho các cụ biết để mà dìm giá. Đó là quy luật của thị trường, của mua và bán. Có trách thì phải trách mình trước.

Còn việc trả lại cọc hay không thì tùy tâm người bán, họ không trả cũng không trách được họ. Đấy là chuyện rất bình thường trong giao dịch BĐS. Còn vụ quy hoạch treo thì cũng chưa biết thế nào, mới được nghe một chiều và cụ chủ đã đưa được bằng chứng gì lên đây đâu?

Mà khu này ngách có to không các cụ? Chứ nhà 25,9 mét thì bé bằng cái lỗ mũi, nếu đã có sổ đó chứng tỏ cũng từ rất lâu rồi vì luật mới diện tích bé nhất 30m2. Như thế mua cái nhà vừa cũ, vừa bé, vừa trong ngách với giá 3,25 tỷ và lại còn dính quy hoạch nữa thì đúng là...

bornna86

Xe hơi
Vậy khả năng cao ý cụ nói chỗ đó là chỗ này rồi. Khu vực Chùa Diên Phúc- Thôn Nội- xã Đức Thượng-Hoài Đức
Mà 2 con đường (em tích mũi tên đỏ) không rõ cái nào là đường Vành Đai 4. Nhiều khả năng là cái đường to!
Vậy đúng đấy cụ, chỗ giao vs đường 32 có vòng xuyến rồi mấy cái đường dẫn, chắc là đó rồi.

LienPhuong

Xe điện
Khôn ăn người dại người ăn, cụ cứ như người trên giời ấy nhỉ.
Người bán nhà người ta lại đi bô bô "nhà anh sắp vào quy hoạch đấy, em mua đi", dễ mà có thằng ngu như thế lắm cụ nhỉ. Sống thì phải thực tế thôi chứ cũng chả phải hay ho hoặc cổ vũ gì thằng bán đâu cụ ơi.
Ý cụ là biết nhà bị quy hoạch mà cố giấu vẫn bình thường đấy ạ??? 😲

camapbaby

Xe hơi
Ý cụ là biết nhà bị quy hoạch mà cố giấu vẫn bình thường đấy ạ??? 😲
Đa số thằng nào bán nhà có dính tí quy hoạch nó chả ém đi. Đó là thực tế xã hội, thực tế trên thị trường thôi cụ. Gặp gà thì nó lờ lờ đi, kiểu mày ngu thì kệ cụ mày.
Còn gặp thằng nào tìm hiểu kỹ, thì nó lại có cách nói của nó rất khác. Thế nên ra ngoài mua bán không kỹ thì ngu phải chịu thôi cụ, trách sao được người ta.

xitruman

Xe buýt
Lỗi đương nhiên thuộc về cụ thớt, cụ nói họ lừa cụ là không đúng.
Còn giờ cụ chơi chiêu "trạng chết chúa cũng băng hà" cũng dễ hiểu thôi.
Giả sử anh chị ấy trả cụ 50 củ thì cụ có lập thớt này ko?
Cụ nói thế là không đúng. Chủ nhà biết là vào quy hoạch, nhưng kg nói với người mua thì rõ ràng là lừa đảo rồi còn gì.

chuminhkhoa09

[Tịch thu bằng lái]
Đưa vụ việc lên Facebook, nhờ mọi người chia sẻ thật nhiều vào, chụp ảnh nhà, tên tuổi địa chỉ cơ quan của 2 vợ chồng đó, cả con cái đang học ở đâu đưa hết lên, nhấn mạnh vào thông tin cơ quan đang làm việc. Đảm bảo nhanh chóng lấy lại được tiền
Với bọn bựa này mà hiền lành với chúng nó thì chết thôi

LienPhuong

Xe điện
Đa số thằng nào bán nhà có dính tí quy hoạch nó chả ém đi. Đó là thực tế xã hội, thực tế trên thị trường thôi cụ. Gặp gà thì nó lờ lờ đi, kiểu mày ngu thì kệ cụ mày.
Còn gặp thằng nào tìm hiểu kỹ, thì nó lại có cách nói của nó rất khác. Thế nên ra ngoài mua bán không kỹ thì ngu phải chịu thôi cụ, trách sao được người ta.
🤣 cụ mà bán hàng chắc ăn được lắm nhỉ. Hy vọng khi bán hàng cụ cũng thẳng thắn được như thế này, và em cá là cụ chỉ bán được 1 lượt thôi sau chả ai mua. Còn kiểu buôn bán khôn lỏi dân Việt mình là nhất rồi, em cũng chả lạ. Người ta nói khôn ba năm dại một giờ, cụ cứ tung hô kiểu ăn người như thế này đi ạ. Xin dừng cụ 😁

CưVN

Đi bộ
Em google đây:

Nếu tại thời điểm bán đất, phần đất này đã nằm trong quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất cụ thể của ủy ban nhân dân quận, huyện thì theo quy định của luật đất đai chủ sở hữu không có quyền chuyển nhượng, tặng cho… quyền sử dụng đất đó cho người khác hoặc trong hợp đồng mua bán quyền sử dụng đất bên bán có hành vi lừa đối bên bạn rằng phần đất này không nằm trong khu quy hoạch thì hợp đồng mua bán đất của bạn với bên bán đất sẽ bị coi là vô hiệu (căn cứ theo điều 188 Luật đất đai 2013 về điều kiện thực hiện chuyển nhượng đất đai). Trong trường hợp nếu hai bên có ký kết hợp đồng đặt cọc và có giấy biên nhận tiền (hóa đơn về việc chuyển tiền qua ngân hàng) thì bạn có quyền làm đơn khởi kiện lên tòa án nhân dân quận huyện nơi người bán đất cư trú để đòi bên bán hoàn lại số tiền mà bạn đã đặt cọc.

Quá hay chủ thớt làm luôn đi cụ, tội gì mất 100 củ chứ

camapbaby

Xe hơi
🤣 cụ mà bán hàng chắc ăn được lắm nhỉ. Hy vọng khi bán hàng cụ cũng thẳng thắn được như thế này, và em cá là cụ chỉ bán được 1 lượt thôi sau chả ai mua. Còn kiểu buôn bán khôn lỏi dân Việt mình là nhất rồi, em cũng chả lạ. Người ta nói khôn ba năm dại một giờ, cụ cứ tung hô kiểu ăn người như thế này đi ạ. Xin dừng cụ 😁
Ai tung hô nhỉ? Đang nói về thực tế xã hội, còn kiểu người trên giời nhìn cuộc sống màu hồng như cụ thì thôi miễn bàn. Nói phí lời, nước đổ lá khoai >:)

heroesdaubu

Xe điện
Chia buồn cùng cụ chủ! Chỉ có người mua nhầm, người bán không bao giờ nhầm hết.

VCHDHN

Xe container
Đưa vụ việc lên Facebook, nhờ mọi người chia sẻ thật nhiều vào, chụp ảnh nhà, tên tuổi địa chỉ cơ quan của 2 vợ chồng đó, cả con cái đang học ở đâu đưa hết lên, nhấn mạnh vào thông tin cơ quan đang làm việc. Đảm bảo nhanh chóng lấy lại được tiền
Với bọn bựa này mà hiền lành với chúng nó thì chết thôi
Làm thế là cầm chắc phần thua thiệt đấy. Chủ thớt đã đưa lên mạng XH...đương nhiên vụ việc không thể dừng lại nữa.

Còi to 70

Xe buýt
Nên tạo dựng văn hoá tôn trọng luật pháp, tôn trọng hợp đồng, cam kết. Sai thì chịu, coi là học phí. Lên đây bán than gây áp lực là người không đàng hoàng.

LienPhuong

Xe điện
Ai tung hô nhỉ? Đang nói về thực tế xã hội, còn kiểu người trên giời nhìn cuộc sống màu hồng như cụ thì thôi miễn bàn. Nói phí lời, nước đổ lá khoai >:)
Cụ chắc có vấn đề về tư duy gì không? Xã hội có người này người nọ, thế mới có chuyện lên án, phê phán, đâu cần phải nhìn cuộc đời màu hồng. Ý cụ là XH nó xấu biết thôi kệ nó, ai dính thì chịu, đừng có nói năng gì cả. Cụ khôn hết cả phần thiên hạ rồi 😁