mua nhà

morning79

Xe tải
mua chung cư cho thoải mái cụ ơi, bên em phân phối dự án Roman Plaza đang có chính sách tốt, cụ quan tâm thì ib em nhé

Bá Trung

Xe hơi
Phụ thuộc vào vị trí ở và thu nhập của cụ, nếu vị trí quanh khu rìa nội thành và thu nhập tầm 20-30 củ/tháng thì theo em cụ nên ở chung cư vừa sạch sẽ vừa dễ quản lý con cái... Còn nếu ở ngoại thành thì nhà thổ cư, phuowng án nào cũng phải bank...

Nhiều cụ hỏi vấn đề Chung cư hay nhà đất trên này rồi mà?
Với tầm tài chính của cụ thì phương án nào cũng phải vay bank
- Chung cư: giá trị lâu dài không bằng nhưng chất lượng cuộc sống và tiện ích chắc chắn hơn
- Nhà đất: Ngược lại
Tùy vào mong muốn và quan điểm của cụ thôi, không có cái nào tốt hơn cả

Lamborghini 1985

Xe tăng
co 800t nên mua nhà hay chung nhỉ.cccm cho ý kiến
800tr đó là con số của cụ hiện có và còn có thể kiếm được nhiều hơn thế, hay đó là tổng số cụ có thể mua? Nếu đó là số hiện có và có thể kiếm hơn với số tiền thu nhập cao, đều đặn hàng tháng thì cụ có thể dồn thêm để mua nhà đất hay chung cư đều được cả, tùy vào nhu cầu lúc đó :) . Còn nếu có tầm trên dưới 1 tỷ thì nên mua chung cư sống cho có cộng đồng, văn minh lịch sự hơn so với nhà đất tầm đó, hoặc chí ít phải mua nhà đất ở xa. Và với tầm tài chính chỉ có vậy thì né mấy cái quảng cáo của Vim về nhà ở dành cho người thu nhập thấp, 800tr cho căn 27m2 như cái chuồng chim, tiện ích, dịch vụ đẳng cấp thật nhưng cơ bản có tiền mà sử dụng không lại là một chuyện khác, chỉ đứng nhìn người khác sử dụng thì còn đắng lòng hơn :)) . Tầm tiền đó thì các khu dưới Hà Đông là phù hợp .

Giang_thuynguyen

Xe tải
co 800t nên mua nhà hay chung nhỉ.cccm cho ý kiến
Tầm tiền như của cụ thì em nghĩ cụ cũng đã xác định phải vay thêm bank rồi. Còn cụ hướng đến cuộc sống và tiện ích cho F2 thì cụ nên chọn chung cư nào ann toàn, văn minh, nhiều không gian cho F2 nhà cụ hoạt đông. Cần dự án khu vực nào cụ cứ ib, em sẽ tư vấn

HKGB

Xe máy
Em nhĩ cụ lên mua căn Chung cư ở nếu nhà có con nhỏ. Nếu nhà con lớn rồi thì ở nhà đất xa và ngõ nhỏ cũng được. Sau có thêm tiền bán rồi chuyển tiếp có gì đâu.