Mua phụ tùng Mazda ở đâu rẻ?

Huypq

Xe tải
Website
www.glcvietnam.com
Theo em giá Maz 6 tam 26 ngàn trở lên là mua được, dưới giá đó thì về thay đồ cũng ộm Mức đọ tiêu hao tầm 12 - 13 lít trong TP còn đườn trường khoảng trên dưới 10l

buzzy

Xe tải
Mọi việc về kính ôtô đều có phương án giải quyết bác cứ cho em thêm thông tin. (kính oto mà nó R= thì khó lắm bác ơi Mỗi loại xe đều có độ cong khác nhau mà bác:^) )
Cảnh báo: Kính chắn gió trước làm 1 lớp rất nguy hiểm khi vỡ các mảnh nhỏ sẽ bắn vào mặt lái xe:'(
Xe em bị xước kính lái do gạt mưa gây ra, chỗ bác có công nghệ gì làm nó hết không?

nghiand

Xe tải
To có 1 bộ lop the xe cua M3, chạy moi 1,7 van thay ra, còn đẹp mỹ mãn cùng cần gạt mưa nguyên bản đậy Anh Em ai có nhu cầu giao lưu đi nhỉ

thiendp

Xe đạp
Lốp của bác là Mich hay Bri??

lovepremacy

Xe đạp
em đi con Premacy mới thay 2 dây curoa 165k/dây, lọc gió 140k/cái, kg biết rẻ hay đặc nhưng vào hãng chắc là nhiều hơn. E cũng muốn thay lốp nhưng em còn cái sơ cua mới toanh loại theo xe của Pre hình như là TOYO, bác nào còn cái nào mới 100% muốn bán cho em xin giá ah.em ở SG

Chỉnh sửa cuối:

jack_derida2000

Xe tăng
Các bác cho hỏi các trạm bảo hành chính hãng hoặc ủy quyền hoặc chuyên sửa Pre ở Hà Nội có những chỗ nào các bác nhỉ

thangws

Xe tải
Website
www.avantdg.vn

Skater

Xe máy
Website
360.yahoo.com
Hix hàng Chợ Dời ghê lắm. Chả biết thế nào mà lần !! Theo em nếu có điều kiện cứ đặt ờ nước ngoài cho yên tâm !

jack_derida2000

Xe tăng
Hôm nọ em vào VMC Nguyễn Trãi chẩn đoán xe bằng máy tính rất chuẩn, mà chỉ có thằng VMC mới có các phiên bản update để chẩn đoán các dòng xe mazda đã phân phối tại thị trường mình thôi, em thay dầu hộp số đúng của mazda (ký hiệu là ATF - M5 hoặc trên thăm dầu là ATF - MV) hết lỗi HOLD ngay chứ thay dầu ở ngoài các loại EXXON MOBIL tương thích khác chạy là đi hộp số ngay. Lọc gió thay 247.000 đ chưa thuế nhưng thay lọc chuẩn xong em chạy Hà Nội - Thiên Cầm cả đi về tính ra mất đúng 8L/100km quá ổn luôn trong khi trước đó khi thay lọc gió nhái ở ngoài có 140k như bác Lovepremacy 100 cây mất hơn 9L. Tóm lại riêng lọc xăng, lọc dầu , lọc gió và dầu hộp số, dầu phanh, trợ lực lái tốt nhất cứ vào hãng mà mua thôi

maz6

Xe tải
Theo kinh nghiệm của em, vào VMC ko phải lúc nào cũng đắt hơn bên ngoài đâu các bác ạ. Nhiều lúc em thay các loại dầu trong đó ( dầu máy, dầu phanh, dầu trợ lực, nước làm mát + vệ sinh lọc gió ) mà chỉ hết có 400 ngàn thôi.(y)

nlthanh

Xe tải
Xe em bị hư cảm biến mưa , đi buổi trưa trời nắng mà nó gạt ào ào xước hết cả kính, bây giờ muốn thay thì thay ở đâu hả các bác , giá cả ntn? Em ở SG mà vào hãng hỏi cũng ko có.Các bác giúp em với.

Ngoc.IMC

Xe tải
Website
www.brother-imc.vn
Theo kinh nghiệm của em, vào VMC ko phải lúc nào cũng đắt hơn bên ngoài đâu các bác ạ. Nhiều lúc em thay các loại dầu trong đó ( dầu máy, dầu phanh, dầu trợ lực, nước làm mát + vệ sinh lọc gió ) mà chỉ hết có 400 ngàn thôi.(y)
Vấn để là bác trả tiền ngoài ( trả thẳng cho thợ) hay là bác trả qua kế toán,,,,,,,,,,:)) (b)

Em cứ vào đó là bọn thợ lại dụ dỗ làm ngoài,,,,,, em thây cách quản lý như vậy thì chuối vãi,,,,,,,,,, Một lần sơn ở đó,,, nó làm sai màu -> Thợ cả đổi tại hết sơn,,,,,, làn sau tới sửa ,,,, vẫn sai màu,, hỏi bảo là vẫn sơn cũ,,, Em điên quá chửi: Thể thì làm lại làm gì cho mất thời gian,,,,,,,,, bọn nó bảo tưởng là sẽ đúng màu,,,,,, thế mới chuối,,,,,, từ đó Em cạch cái bọn VMC..................

linhmazda3

Xe hơi
Hình như bọn VMC này ai nó cũng gạ làm ngoài ( em cũng vậy ) chắc hãng Mazda nó bỏ vì nhân viên từ to đến nhỏ chỉ rình để ăn cắp thôi , chán vãi

linhmazda3

Xe hơi
Em vừa bị móc 2 đèn mắt cua ,1 biểu tượng mazda trên đầu xe , bác nào biết chỉ cho em chỗ mua? giá hết bao nhiêu xiền?

maz6

Xe tải
Vấn để là bác trả tiền ngoài ( trả thẳng cho thợ) hay là bác trả qua kế toán,,,,,,,,,,:)) (b)

Em cứ vào đó là bọn thợ lại dụ dỗ làm ngoài,,,,,, em thây cách quản lý như vậy thì chuối vãi,,,,,,,,,, Một lần sơn ở đó,,, nó làm sai màu -> Thợ cả đổi tại hết sơn,,,,,, làn sau tới sửa ,,,, vẫn sai màu,, hỏi bảo là vẫn sơn cũ,,, Em điên quá chửi: Thể thì làm lại làm gì cho mất thời gian,,,,,,,,, bọn nó bảo tưởng là sẽ đúng màu,,,,,, thế mới chuối,,,,,, từ đó Em cạch cái bọn VMC..................
Riêng sơn và gò bây giờ các bác không nên vào VMC vì càng ngày càng chuối nhưng thay dầu và sủa chữa hoặc thay thế các phụ tùng khác ( nên để mắt khi thợ làm ) thì nên vào vì có nhiều phụ tùng mua ngoài ko dùng được và một số garage ngoài thợ ko rành xe đưa vào còn nguy hiểm hơn.

loiqnc

Đi bộ
Mấy cái lọc gió, lọc xăng, lọc dầu gì gì đó em nghĩ là nếu không có loại đúng như P/N của hãng thì nên vào hãng thay vì lần trước em đã đem vào Toy thay 1 bộ hoàn chỉnh tất cả các loại, đến khi đem vào hãng so sánh thì thấy là có khác nhau với hàng trong chính hãng, mà mấy cái lọc đấy nó không đắt nhưng lại ảnh hưởng tới quá trình hoạt động của xe và có thể làm bác tốn nhiều xăng hơn.
Tớ thấy anh 9 "Voi" phân tích cũng có lý đấy,cứ như là cố vấn dịch vụ của VMC đấy ha, vừa rồi tớ cũng phải đưa con M626 của tớ vào hãng thay mấy cái thứ đó đấy. còn chữ ký của đăngf ấy thì chẳng nhìn cũng biết là giống con "Dragon" rồi chứ đâu phải nhìn chăm chú.

loiqnc

Đi bộ
Riêng sơn và gò bây giờ các bác không nên vào VMC vì càng ngày càng chuối nhưng thay dầu và sủa chữa hoặc thay thế các phụ tùng khác ( nên để mắt khi thợ làm ) thì nên vào vì có nhiều phụ tùng mua ngoài ko dùng được và một số garage ngoài thợ ko rành xe đưa vào còn nguy hiểm hơn.
ở VMC làm lại Form cho M là hơi tồi, nếu xe vào hãng làm vỏ xong ra ngoài không ai biết, đằng này làm vụng lắm, em bé chưa chơi xe cũng biết xe làm lại vỏ.