[Funland] Mua quà gì từ Việt Nam về Ấn độ

RosemaryCherry

Xe container
Tranh, khăn lụa màu vàng hay đỏ gì đấy cho dễ đóng gói.
Có điều kiện thì phụ nữ VN cũng được giai Ấn Độ yêu thích :D
Phụ nữ Việt lại ko ưa trai Ấn vì mùi hôi do ăn nhiều carry, hành tây, gia vị nặng mùi đó Biển. Chỉ cần ngồi trong cùng quán ăn hoặc cùng toa tầu điện ngầm đã gây cảm giác ko thoải mái rồi :D :D :D

Quê bầm

Xe điện
Quà tặng cho gia đình thì chắc ko cần quá cầu kì và sang trọng đúng ko bác???
Nếu bạn bác chưa kiếm ra được món gì hay hay thì đối với trẻ con 4 tuổi, 7 tuổi có thể mua mấy con chuồn chuồn tre đầy màu sắc hoặc những đồ chơi dân gian mang hơi hướng VN ở các quầy bán quà tặng lưu niệm. Ngoài ra, chocolate rất ngon của VN là Marou có ở HN cũng là món quà ko thể thiếu cho các bạn bé.

Còn gia đình bạn Ấn thì ngoài những thứ bạn hỏi mua theo sở thích của thành viên trong gia đình thì anh ấy có thể mua trà Oloong, trà khô đóng vào hộp gỗ đẹp đẹp, art nữa, cafe, mấy đồ sơn mài nhỏ gọn (còn tranh sơn mài thì tuỳ gu, cái này rất khó vì có người thích có người ko, tặng mà ko đúng gu thì ko ổn). Đồ lụa cũng là một sự lựa chọn tốt nếu làm quà cho vợ hay mẹ anh ấy.
Ngoài ra mấy đồ hoa quả sấy khô hoặc hạt điều của VN các bạn quốc tế cũng rất thích, bác chọn cửa hàng nào chất lượng tốt, đóng gói đẹp, buộc dây đay nhìn rất thân thiện với môi trường (em thấy Langfarm có nhiều thứ phết).

Tạm thời vậy, lúc nào em nhớ ra lại typing tiếp nhá :D:D:D
Chiều nay em vừa chia tay sếp Nhật của em về nước. Sếp thích mua cho nước mắm, lương khô, bánh đậu xanh...ngoài ra quà tặng em mua tặng cái đĩa bằng đồng có hình chùa 1 cột 500k
Mấy bác Nhật nhiều bác yêu âm nhạc, mà cô Khánh Ly và Mỹ Tâm em thấy nhiều bác nghe, tặng mấy cd của hai bác này có khi khoái lắm đó bác.

TrungUce

Xe tải
Mấy bác Nhật nhiều bác yêu âm nhạc, mà cô Khánh Ly và Mỹ Tâm em thấy nhiều bác nghe, tặng mấy cd của hai bác này có khi khoái lắm đó bác.
Nhiều người làm cho mấy ông Nhật xong là ai cũng gọi là bác. 40-50 hoặc thậm chí ít hơn cũng bác. Trong khi mấy ông đó chả bằng tuổi bố mình ấy chứ. Em trước khi nghỉ việc thì mua tặng sếp cái bút kí.

Quê bầm

Xe điện
Nhiều người làm cho mấy ông Nhật xong là ai cũng gọi là bác. 40-50 hoặc thậm chí ít hơn cũng bác. Trong khi mấy ông đó chả bằng tuổi bố mình ấy chứ. Em trước khi nghỉ việc thì mua tặng sếp cái bút kí.
Em trước cũng tiếp xúc nhiều với người Nhật, em chỉ muốn làm đối tác với họ chứ không muốn làm việc cho họ và cũng chưa bao giờ làm cho họ nhưng em luôn tôn trọng họ

LaziCat

Xe container
Phụ nữ Việt lại ko ưa trai Ấn vì mùi hôi do ăn nhiều carry, hành tây, gia vị nặng mùi đó Biển. Chỉ cần ngồi trong cùng quán ăn hoặc cùng toa tầu điện ngầm đã gây cảm giác ko thoải mái rồi :D :D :D
Hôm nào đi thang máy mà gặp anh zai Ấn xịt nước hoa Armani là xong phim, em sẽ đau đầu ít nhất 4 tiếng tiếp theo :((.

Gacodoc68

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ bảo mua mấy loại bánh đặc sản vùng miền và ko quên mua ít đặc sản ngành tài chính của ta là mấy miếng SJC nữa - Ấn thích cái này lắm.
Cụ nhầm rồi.. Ấn nó chuộng vàng nên giá thành vàng bên nó rẻ lắm, trong khi vàng của Việt Nam toàn từng miếng từng miếng, lại đắt lè lưỡi há mồm, với lại chế tác Ấn cũng theo phong cách của nó.... mua Vàng về Ấn độ khác nào ôm củi về rừng

Chỉnh sửa cuối:

RosemaryCherry

Xe container
Hôm nào đi thang máy mà gặp anh zai Ấn xịt nước hoa Armani là xong phim, em sẽ đau đầu ít nhất 4 tiếng tiếp theo :((.
Mà các anh ấy hè cũng như đông, chỉ dùng một mùi rất mạnh chứ ko thích mùi tươi mát cho mùa hè cơ Mèo êi ;) ;) ;)

RosemaryCherry

Xe container
Do các anh lái xe riêng hay mở nhạc của các ca sĩ này nên họ nghe quen đó bác.

formen

Xe lăn
delta plus pro max

fun :D

mypleasure

Xe buýt
Tranh Đông Hồ, ý nghĩa, rẻ, gọn.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Người lớn chè cà phê. Ít cuốc lủi quốc túy. Trẻ chặt cây làm súng cao su.
Mua cho ít trầm hương.

Gacodoc68

[Tịch thu bằng lái]
Trước mình có làm cho Holcim, cũng cùng với mấy ông Ấn.. các ông ấy về nước cũng hỏi mua đồ gì... tổng kết cuối cùng ra ngoài đường mua mấy cái phong bì có hình ảnh Việt Nam.. về nhét Đô La vào mà đi tặng mọi người.... về sau thấy bảo ai cũng vui như ngày tết

Lavender168

Xe buýt
Mua vải tơ tằm tặng, Trước e có tặng một bạn người Sri Lanka vải, họ thích lắm, lúc may còn nhắn tin hỏi.

Gacodoc68

[Tịch thu bằng lái]
Em có thằng ku đồng nghiệp chuẩn bị về quê nó (Ấn độ). Nó hỏi em mua quà gì của VN về cho gia đình và 2 cháu trai của nó (4 tuổi, 7 tuổi).
Em nghĩ mãi không ra nên muốn nhờ CCCM có kinh nghiệm chia sẻ giúp với ạ. Cảm ơn CCCM.
Làm cho mỗi người cái phong bì.... xong.... đừng hỏi nhiều