Mua Rivera Park số 69 Vũ Trọng Phụng, nên hay không?

KhanhHuy1988

Xe đạp
Legacy thì quá khứ không được êm đẹp lắm, sau này thì không biết. Bản thân em trước cũng thích Rivera Park, từ hồi đầu 2018, nhưng sau khi tìm hiểu sơ bộ thì em rút lui êm đẹp =))
Thế bác chốt chỗ nào rồi? Cái gì khiến bác rút lui nhanh thía? Em có nhu cầu rộng nhất là bếp và WC, Rivera căn to nhất là 104m, bếp bé quá.

Chỉnh sửa cuối:

sorciere_vn

Xe buýt
Thế bác chốt chỗ nào rồi? Cái gì khiến bác rút lui nhanh thía? Em có nhu cầu rộng nhất là bếp và WC, Rivera căn to nhất là 104m, bếp bé quá.
Em chốt dự án khác từ đầu năm ngoái luôn rồi bác ơi. Lý do thì cá nhân, có tiện thì trao đổi riêng bác nhé, em không muốn đưa lên mang tính cá nhân rồi lại không hay

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Em vừa chốt hợp đồng Nội thất đồ gỗ với 1 cụ ở tòa A - Rivera Vũ Trọng Phụng. Xin mời các cụ tham khảo ạ. :D

sontung011190

Xe máy
Đi xuống dưới một chút có dự án Beasky - Nguyển Xiển giá từ 29tr/m2 . Mồng 6/4 tới CĐT Hải Phát có buổi mở bán chính thức tại Cung triển lãm quy hoạch quốc gia cụ nào quan tâm chứ ạ.. Cụ nào quan tâm dự án cần mặt bằng và bảng giá cứ mật thư em ạ
Link tải thông tin dự án và bảng giá :https://bit.ly/2SismFI

BON2014

Đi bộ
em cũng đang có nhu cầu ở imperia hoặc rivera 2 ngủ, 2.7 tỷ quay đầu. Cụ nào chỉ bảo giúp em với

Tùng Vương

Xe đạp
Em cũng đang cần căn 2pn ở đây mà giá giờ cao quá
Em có người nhà bán lại căn 70m2 đã đóng được nửa rồi ban công đông bắc tầng 21 2pn cụ ưng ko mát lắm view royal đẹp tuyệt 2 tỉ 5 thôi ở rivera hàng dự án hết queo căn đó r cụ ạ 30-4 vào nhận nhà nè

Được gửi từ iPhone 6s Plus - Otofun

T91

Xe container
Giá cụ đưa ra là view bể bơi rồi
Em có người nhà bán lại căn 70m2 đã đóng được nửa rồi ban công đông bắc tầng 21 2pn cụ ưng ko mát lắm view royal đẹp tuyệt 2 tỉ 5 thôi ở rivera hàng dự án hết queo căn đó r cụ ạ 30-4 vào nhận nhà nè

Được gửi từ iPhone 6s Plus - Otofun

hoami

Xe tăng
Em chốt dự án khác từ đầu năm ngoái luôn rồi bác ơi. Lý do thì cá nhân, có tiện thì trao đổi riêng bác nhé, em không muốn đưa lên mang tính cá nhân rồi lại không hay
vụ gì đấy cụ bảo em đc ko? em tìm hiểu khu này từ trước tết, thích căn 13A nhưng bị sale bên cdt thọc ngang nên ko khớp đc, giờ thì tính ra lại may, chủ nhà khớp 3 tỷ 8 thì em mua.

KhanhHúng1897

Xe đạp
Có cụ nào biết chung cư này là 50 năm hay vĩnh viên không ạ

Em cắt lỗ căn 2pn full nội thất, cụ nào cần inbox em

Tunghang

Xe tải
Em đang tìm căn 70m2 ở khu này có cụ nào có k inbox em với ah? Thanks cccm

nguyentrang93

[Tịch thu bằng lái]
Có 1 bạn Sale Rivera lúc mình hỏi thông tin so sánh Rivera với The Legend và Legacy bạn ấy bảo Rivera đẳng cấp, chất lượng nhất khu này, The Legend với Legacy không có cửa so sánh. Chắc bên đó đào tạo nhân viên như thế. Nên mình không cảm tình với Sale Rivera, bớt cảm tình với dự án luôn.
Lỗi này là lỗi sơ đẳng của các sale, mèo khen mèo dài đuôi, bán cái nào thì khen cái đấy.
Với mấy từ tầm cỡ như "đẳng cấp" thì chắc chắn dự án nào cũng nghe vậy

Rivera Park là dự án đẹp, có ưu điểm (nội thất, thiết kế, tiện ích, xây dựng), có nhược điểm (vị trí, đường sá) nhưng mà để nói "không có cửa so sánh" nếu so với The Legend và Legacy thì sale bốc đồng, thiếu hiểu biết quá. Nội thất ở cả 2 dự án này đều ngang cơ/ hơn so với rivera, chưa kể vị trí nữa.

Không hẳn là bên rivera park đào tạo nhân viên như vậy. Em thấy tình trạng chung của các dự án, kể cả sang the legend, hay mua royal đi chăng nữa, thì CĐT giao hàng cho đại lý bán. Đại lý thì tuyển quân ồ ạt, bảo vệ, sinh viên, thậm chí mới tốt nghiệp cấp 3, công nhân ... (em không có ý miệt thị) ai ai cũng có thể làm sale bất động sản (các sàn lớn như Đất Xanh, CEN đều tuyển người như vậy). Cộng thêm với một môi trường cạnh tranh, áp lực bán hàng, hoa hồng nên rất nhiều sale bất chấp tất cả để bán được hàng. Cái "văn hóa" ném đá, tâng bốc, chém gió dự án cũng từ đó mà ra.

KhanhHuy1988

Xe đạp
Lỗi này là lỗi sơ đẳng của các sale, mèo khen mèo dài đuôi, bán cái nào thì khen cái đấy.
Với mấy từ tầm cỡ như "đẳng cấp" thì chắc chắn dự án nào cũng nghe vậy

Rivera Park là dự án đẹp, có ưu điểm (nội thất, thiết kế, tiện ích, xây dựng), có nhược điểm (vị trí, đường sá) nhưng mà để nói "không có cửa so sánh" nếu so với The Legend và Legacy thì sale bốc đồng, thiếu hiểu biết quá. Nội thất ở cả 2 dự án này đều ngang cơ/ hơn so với rivera, chưa kể vị trí nữa.

Không hẳn là bên rivera park đào tạo nhân viên như vậy. Em thấy tình trạng chung của các dự án, kể cả sang the legend, hay mua royal đi chăng nữa, thì CĐT giao hàng cho đại lý bán. Đại lý thì tuyển quân ồ ạt, bảo vệ, sinh viên, thậm chí mới tốt nghiệp cấp 3, công nhân ... (em không có ý miệt thị) ai ai cũng có thể làm sale bất động sản (các sàn lớn như Đất Xanh, CEN đều tuyển người như vậy). Cộng thêm với một môi trường cạnh tranh, áp lực bán hàng, hoa hồng nên rất nhiều sale bất chấp tất cả để bán được hàng. Cái "văn hóa" ném đá, tâng bốc, chém gió dự án cũng từ đó mà ra.
Đồng ý với bạn. Sale gì cũng cần kĩ năng đặc biệt là món hàng giá trị lớn như bất động sản. Trong doanh nghiệp, "Hướng tới khách hàng" được xem là 1 năng lực của nhân viên. Nếu không hướng tới khách hàng, làm tốt vai trò hỗ trợ, tư vấn mà bằng mọi giá để bán được hàng thì sẽ không đi xa được. Đặc biệt ngôi nhà giá trị lớn là công sức lao động, là hi vọng của cả 1 gia đình nên càng cần làm tốt vai trò tư vấn.

Nói tiếp chuyện Rivera và Imperia, mình đã nói chuyện với mấy bạn Sale bên Rivera thì nhận được một số thông tin: Rivera nhất khu này (thực ra bạn ý nói là nhất Thanh Xuân), Legacy và Legend không có cửa so sánh, đẳng cấp hơn hẳn Imperia. Mình có hỏi đẳng cấp hơn Imperia những gì thì các bạn nói là chất lượng xây dựng và tiện ích, có bạn thì nói "không nhận ra Rivera đẳng cấp hơn thì pó tay, đến chịu...". Do vậy trước hết là mình đặt dấu hỏi về kỹ năng giao tiếp khách hàng của Sale Rivera.

Tiếp nữa để mà so sánh Rivera và Imperia mà theo như các bạn Sale nói là Rivera hơn chất lượng xây dựng và tiện ích:

- Thứ nhất, chất lượng xây dựng 2 dự án cùng phân khúc để đánh giá được chính xác cần người có chuyên môn về xây dựng, đơn vị trực tiếp thi công; nó khác với 2 dự án khác phân khúc thì khách hàng cũng có thể tự đánh giá phần nào. Chất lượng xây dựng của Impe sau mấy năm sử dụng cư dân cũng không chê gì, còn Rivera mới đưa vào sử dụng nên chưa đánh giá được chi tiết, chưa kể mới sử dụng mà cư dân đã phản ánh rất nhiều vấn đề (bài viết của bác nào bên trên là 1 ví dụ).

- Thứ hai về tiện ích. Rivera ở tầng 1 chẳng có gì ngoài cái bể bơi be bé, Impe tầng 1 thì bạt ngàn. Rivera cái sân thượng gọi là vườn thượng uyển thì có mấy cái cây với mấy bộ bàn ghế không bằng 1 góc cái vườn tầng 8 của Impe. Cái này thì khách hàng có thể nhìn thấy bằng mắt thường không cần chuyên môn ạ.