[Funland] Mưa rồi!

Klq , cho e hỏi ngu phát : sao có cơ số cụ ghi nick e vào chổ chử ký là làm thao e ko hiểu ạ ??? Huhu

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Mưa! Mưa À, mưa lúc nào thế? "Mưa gieo sầu nhân thế, mưa nhớ ai?? Biết còn nhớ hay quên....."
Mà hôm qua em ngủ tít mưa lúc nào cũng ko biết :P

echnikj

Xe container
Cái đoạn này:

Có ai đó từng nói với em từ thuở ngây ngô nào đấy rằng: "Những người yêu nhau cùng cùng nhau trong mưa, đến hết cuộc đời chẳng thể quên được nhau". Chẳng biết có phải thế?

Em đọc chưa hiểu lắm, là làm tềnh trong mưa hả mợ?
Lâu lắm em mới nằm nghe mưa đêm cccm ạ.
Nhớ đâu đó trong of có thớt em viết hồi si mê mưa đến ngơ ngẩn, lại phải xắn quần lội tìm xem thuở đó viết gì :P
Copy lại, tự đọc còn thấy ngượng :P. Có ai từng si mê mưa như em không ạ :P

Có ai đó từng nói với em từ thuở ngây ngô nào đấy rằng: "Những người yêu nhau cùng cùng nhau trong mưa, đến hết cuộc đời chẳng thể quên được nhau". Chẳng biết có phải thế?

Mấy ngày nay Hà Nội mưa nhiều lắm! Rõ ràng là Hạ đấy mà ta cứ ngỡ đã sang Thu. Mưa mùa Hạ nay là lạ, trong mưa và sau mưa trời se lạnh, cái thứ se lạnh chết người cứ nhẩn nha trên da thịt, thiêu đốt bao nhiêu là cồn cào nhớ nhung :)). Nằm trong phòng một mình, cửa sổ mở tung về phía lan can vu vơ rêu phủ, nghe tiếng mưa đêm thì thầm bên tai như người tình nhỏ, khi dặt dìu âu yếm, lúc lảnh lót vui đùa, khi ào ạt dữ dội, rồi cũng có lúc im lặng dỗi hờn. Hà Nội của ta giờ nhiều mái tôn lắm, nên thứ thanh âm của người tình nhỏ nghe cũng lắm khát khao :)).

Ta thích ngồi ngắm mưa rơi, những sợi mưa đan rối rắm trong nhau như tóc người thiếu nữ, trải chi chít trên mặt hồ, lăn lăn lí lắc rồi vỡ tung trong bao ánh mắt ngỡ ngàng. Ta thèm lắm được đạp xe dưới mưa, thật chậm, cho mưa táp vào má, đến khi mọi thứ đều ướt sũng, ướt sũng cả tâm trạng và cảm giác. Khi ấy, thèm 1 bàn tay ấm áp chìa ra...

Là mưa đấy, mà có khi nào lìa bỏ được anh chàng gió đâu. Những ngọn gió chênh vênh, những thoáng cảm xúc mùa mềm rũ, trống trải lạ lẫm!

Những ngày mưa... ta hay ngồi đếm lại bước chân ngày cũ. Ngày mưa...ta thường yếu lòng. Những cuộc tình trong mưa cứ lãng mạn thế thôi... dù nước mắt người vẫn thường nhòe trong nước mắt của trời...

echnikj

Xe container
Mưa! Mưa À, mưa lúc nào thế? "Mưa gieo sầu nhân thế, mưa nhớ ai?? Biết còn nhớ hay quên....."
Mà hôm qua em ngủ tít mưa lúc nào cũng ko biết :P
Chỗ em mưa rất to nhưng được vài phút là hết chả bõ bèn gì, chưa thấy tiếng rào rào đều đặn đã tạnh mất hết cả hứng.

Menhim1601

Xe container
Lâu lắm em mới nằm nghe mưa đêm cccm ạ.
Nhớ đâu đó trong of có thớt em viết hồi si mê mưa đến ngơ ngẩn, lại phải xắn quần lội tìm xem thuở đó viết gì :P
Copy lại, tự đọc còn thấy ngượng :P. Có ai từng si mê mưa như em không ạ :P

Mấy ngày nay Hà Nội mưa nhiều lắm! Rõ ràng là Hạ đấy mà ta cứ ngỡ đã sang Thu. Mưa mùa Hạ nay là lạ, trong mưa và sau mưa trời se lạnh, cái thứ se lạnh chết người cứ nhẩn nha trên da thịt, thiêu đốt bao nhiêu là cồn cào nhớ nhung :)). Nằm trong phòng một mình, cửa sổ mở tung về phía lan can vu vơ rêu phủ, nghe tiếng mưa đêm thì thầm bên tai như người tình nhỏ, khi dặt dìu âu yếm, lúc lảnh lót vui đùa, khi ào ạt dữ dội, rồi cũng có lúc im lặng dỗi hờn. Hà Nội của ta giờ nhiều mái tôn lắm, nên thứ thanh âm của người tình nhỏ nghe cũng lắm khát khao :)).

Ta thích ngồi ngắm mưa rơi, những sợi mưa đan rối rắm trong nhau như tóc người thiếu nữ, trải chi chít trên mặt hồ, lăn lăn lí lắc rồi vỡ tung trong bao ánh mắt ngỡ ngàng. Ta thèm lắm được đạp xe dưới mưa, thật chậm, cho mưa táp vào má, đến khi mọi thứ đều ướt sũng, ướt sũng cả tâm trạng và cảm giác. Khi ấy, thèm 1 bàn tay ấm áp chìa ra...

Là mưa đấy, mà có khi nào lìa bỏ được anh chàng gió đâu. Những ngọn gió chênh vênh, những thoáng cảm xúc mùa mềm rũ, trống trải lạ lẫm!

Những ngày mưa... ta hay ngồi đếm lại bước chân ngày cũ. Ngày mưa...ta thường yếu lòng. Những cuộc tình trong mưa cứ lãng mạn thế thôi... dù nước mắt người vẫn thường nhòe trong nước mắt của trời...

Đi qua những ngày mưa sẽ là những ngày nắng chói chang đới chị ạ:))
Sao chệ ngủ muộn thế ạ.

G810

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thích mưa, ấp nhau trong mưa nó đem lại cảm giác rất khác lạ.;))

Ấp nhau trong nước thì em thử rồi, nhưng trong mưa thì chưa vì chị em toàn từ chối vì sợ bị cảm. :(

Xe bo 4 banh

Xe cút kít

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Chỗ em mưa rất to nhưng được vài phút là hết chả bõ bèn gì, chưa thấy tiếng rào rào đều đặn đã tạnh mất hết cả hứng.
Mưa đêm buồn lắm, em chỉ thích mưa ngày thôi, còn đi tắm Mưa! :P

Mưa!

Xe điện
Cái đoạn này:

Em đọc chưa hiểu lắm, là làm tềnh trong mưa hả mợ?
Ếch ơi, e hèm \m/

Mưa!

Xe điện

Nino88

Xe container
Thích câu”ngoài trời mưa bão to,trong phòng Mây mưa”của bạn em :))

Mưa!

Xe điện
Có hai âm thanh làm người ta thao thức:
1. Tiếng mưa đêm
2. Lời ... cuối......
Cơ mà cấp độ thao thức 2 thứ âm thanh này gây ra khác nhau :P

Mưa đêm cũng khiến em hay nhớ đến những ca khúc của Ngô Thụy Miên.

Pvsc

Xe ba gác
Hình tắm mưa ở trang mấy vậy :D

mây langthang

Xe buýt
Mây vào tìm "Người thương" trong Mưa :)

formen

Xe lăn
Kết hơi hẫng chút, mà e cũng yêu mưa. Nhớ nụ hôn đầu nhạt nhòa trong mưa, nên k ngọt như cccm tả, đáng nhớ rất.

thngaylangthang

Xe ngựa
Mềnh cũng mong Mưa! lạ thật