[Funland] Mua Rolex ở Việt Nam

hanghieu

Xe buýt
Thiếu gì, giờ bán online là nghề rồi nên b nó ko ngu đi lừa đảo đâu

cogang

Xe tăng
mua ở đâu họ cũng cho bác đi nơi khác để check, nhưng chi phí đó thì bác phải chịu ạ, người ta bán hàng auth thì có gì ngại đâu ạ
Bác chủ muốn check trước khi mua. Ko shop nào đồng ý cho khách mang đi check xong về mới quyết đâu cụ

Phỗng new

Xe điện
Vừa có cái phốt là 1 ông chuyên check đồng hồ đc gọi là uy tín, mà check 1 cái fake thành auth kìa cụ :(
rolex thợ ng ta nhìn cái là ra ngay bác ạ, khóc thét làm sao dc, chỉ có người dùng mới khó phân biệt dc thôi

7usd

Xe điện
Lại nhớ vụ đồng hồ tổng thống Nga mà chết cười.

Huyphucru

Xe tải
Cứ mua luôn hàng...fake vừa đỡ tốn $ vừa khỏi lo bị lừa =))
Vẫn bị lừa chứ Cụ,,,,tỷ dụ hàng fake 2 bên bán bảo fake 1 thế là lừa rồi :)) có điều cái lừa này nó “rẻ” hơn cái “lừa kia” thôi

GothicStyle

Xe hơi
Cũ thì thật sự không đâu uy tín 100% do nhiều vấn đề ;)) tốt nhất kiếm người quen hoặc có thể quen rành về đồng hồ cao cấp đi xem cùng cụ à :D

Mode

Xe tải
mua ở đâu họ cũng cho bác đi nơi khác để check, nhưng chi phí đó thì bác phải chịu ạ, người ta bán hàng auth thì có gì ngại đâu ạ
Check thế nào hả cụ? Có gửi lên RSC làm service và check được ko nếu khách chịu chi phí?

Ô tô điên

Xe tăng
đã chơi tầm rolex rồi thì phải vào trang chủ của nó tìm đại lý phân phối ở việt nam mà mua chứ cụ. Chứ mua hàng ngoài dễ dính đồ nhái, mà chơi nhái thì thà mua sw còn hơn.

Alongcamepolly06

Xe container
Handheld thấy nhiều thương gia đồng hồ lắm, kiểu gì chả chịn được 1 con

Mercie

Xe đạp
FM vs Hublot hàng chính hãng h về cực ít, chs trên mạng rao cứ nhan nhản. FM full kim mới có đôi trăm thì thật là vãi. Rolex mua hàng used check khá là khó. E vẫn khuyên cụ nên mua hàng mới và ra ch chính hangx , chênh ko quá nhiêuf mà cụ lại đc vào tên
hahaha
Có bác nào ở đây vào Marina Bay của Sing nhé..trong đó có cái store FM,lấy ngay 1 cái FM V41 kim gin của hãng..nó đòi 75k $ Sing..và sau khi trả giá chốt cứng 35k$ Sing chưa? DẠ,người đó chính là em đó ạ.E muốn chứng minh cho các bác thấy là trong store nước ngoài trả giá là thoải mái ạ,nhất là đồ luxury,càng trả giá ác.
FM và Hublot chính hãng về cực ít vì đơn giản,về giá cao quá ai mà mua.
CÁc bác nên hiểu thị phần hàng cao cấp ở Châu á,Hongkong và Macau nó chiếm hết 70-80%.CÁi giá mà cac bác thấy trên store của nước ngoài là giá retail,whole sale no có thể off 50% la chuyện bình thường..nên đừng bác nào tỏ ra mình khôn mà đi chê những cửa hàng ngoài bán..Những cửa hàng ngoài họ lấy hàng từ hongkong về,giá rất tốt và chất lượng.Đồng thời họ cũng bao luôn việc mua lại,nên thích thì chơi thôi

qlevis

Xe điện
hahaha
Có bác nào ở đây vào Marina Bay của Sing nhé..trong đó có cái store FM,lấy ngay 1 cái FM V41 kim gin của hãng..nó đòi 75k $ Sing..và sau khi trả giá chốt cứng 35k$ Sing chưa? DẠ,người đó chính là em đó ạ.E muốn chứng minh cho các bác thấy là trong store nước ngoài trả giá là thoải mái ạ,nhất là đồ luxury,càng trả giá ác.
FM và Hublot chính hãng về cực ít vì đơn giản,về giá cao quá ai mà mua.
CÁc bác nên hiểu thị phần hàng cao cấp ở Châu á,Hongkong và Macau nó chiếm hết 70-80%.CÁi giá mà cac bác thấy trên store của nước ngoài là giá retail,whole sale no có thể off 50% la chuyện bình thường..nên đừng bác nào tỏ ra mình khôn mà đi chê những cửa hàng ngoài bán..Những cửa hàng ngoài họ lấy hàng từ hongkong về,giá rất tốt và chất lượng.Đồng thời họ cũng bao luôn việc mua lại,nên thích thì chơi thôi
Hublot chính hãng ở vn mà cụ còn chê cao thì vãi hài;)). ke2. Chả ai chê vì làm j có tiền mua FM như cụ;)). Chỉ là ko tin tưởng khi mua ngoài nếu mình ko phải dân sành thôi. hàng ngoài có rẻ vì ko nộp thuế phí j thì cungx ko có con FM full kim nào chỉ hơn 200tr vnd. :))

Dân Tổ

Xe container
rolex thợ ng ta nhìn cái là ra ngay bác ạ, khóc thét làm sao dc, chỉ có người dùng mới khó phân biệt dc thôi
Chắc cụ quote nhầm còm :) Em chưa nói thợ nào khóc thét cả, mà thực tế là chưa đủ trình để nhận ra được những con dựng rep Limited luôn ấy. Cụ đừng tôn thợ Việt quá cao :D

maximax903

Xe điện
Cụ nói thế thì dân bản xứ bọn nó ko biết mặc cả hay sao? Hay mỗi giao dịch có tí cò kè nó lại mời vào buồng kín trao đổi thêm?

Dark_Man

Xe buýt
Trước e có đeo rô lếch 2 củ, nhưng chán cho cu cháu sinh viên tán gái rồi :))))

745Lii

Xe điện
Người OF
Trước e có đeo rô lếch 2 củ, nhưng chán cho cu cháu sinh viên tán gái rồi :))))
Vẫn đắt, ông anh em (có nick trên này luôn :)):)) ) mua con 1 củ trong SG, vàng óng đeo mấy năm vẫn ngon, mỗi tội quắc kim giật thôi.

Dark_Man

Xe buýt
Vẫn đắt, ông anh em (có nick trên này luôn :)):)) ) mua con 1 củ trong SG, vàng óng đeo mấy năm vẫn ngon, mỗi tội quắc kim giật thôi.
ối giời em bán kêu có mấy loại, a dùng hàng em là chất nhất :))), e ý ko xinh thì cháu cũng ko lấy rồi

Mode

Xe tải
thì người mua yêu cầu check ở đâu thì họ check ở đó bác, vs nhiều chỗ bán người ta bao quay đầu mất tầm 5-10% giá trị đồng hồ lúc bác mua trong thời gian 1-2 năm đổ lại mà! ngày xưa công nghệ thông tin chưa phát triển thì dễ ăn fake chứ bây h cửa hàng bán fake ng ta tẩy chay ngay bác ạ! họ k dại đâu
Em hỏi nghiêm túc cụ biết chỗ nào bán ở Rolex cũ ở VN đồng ý test như thế này cụ giới thiệu giúp em. Hàng sport SS, từ 2017 trở lên.

Đồng ý gửi lên hãng và chuyển vào Rolex service centre để làm bảo dưỡng, tiền đấy khách chịu (tầm 1k nếu ko phải thay đồ). Nếu Rolex báo lại là fake thì thôi đường ai nấy đi, nếu phải thay vài linh kiện thì người bán chịu. Về nguyên tắc Rolex mới vài năm thì khả năng phải thay cái gì là rất thấp nên nếu mà lòi ra nhiều thứ linh tinh quá thì thôi cũng chia tay nhau luôn.

Không làm ở mức đấy thì chịu ko xác nhận được đâu.