[Funland] Mua Rolex ở Việt Nam

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Muốn an tâm thì vào hãng.
Muốn mua rẻ thì tìm chỗ nào nó bao quay đầu giá tốt là mua được.

Đủ tầm thì đeo cái nịt cũng sang :)

Supercub_90

Xe điện
vụ này thật muối mặt, thực ra mà nói thì k sớm thì muộn cũng xảy ra thôi, bản chất Trường Omega chỉ là thợ khá chứ chẳng phải xuất sắc kiểu vài bác già bài bản vài đời ở HN! Đáng ra nên tập trung vào mảng chính là bảo dưỡng lau dầu thì hơn, bày đặt cả sửa chữa, phân phối, dạy nghề, thẩm định… là sai sách rồi. Thời buổi này ai họ ra mua hàng kiểu buôn thúng bán mẹt của ông, tầm trung và thấp thì có mấy hệ thống phân phối hơn đứt về tính chuyên nghiệp, dv hậu mãi, tiềm lực tài chính…. đặc biệt là thằng TGDD nó đập chết :)) Sửa chữa thì tôi va 2,3 lần từ lâu rồi cá nhân tôi k tin tưởng, lần gần nhất cách đây 1 năm ở chỗ Lê Thánh Tông còn thấy 1 đống học việc, lóng nga lóng ngóng, tầm ấy sao mà tin tưởng gửi hàng tầm kha khá ỏ đó được :)) Cảm nhận chung về các dạng thợ sửa ở miền bắc (Hà Nội) về nhiều mảng từ điện tử, đồng hồ đến âm thanh, xe cộ (cả oto và xe máy) là hay chữa kiểu mẹo mẹo, không triệt để, máy móc trang thiết bị kém và cổ lỗ sĩ, tay nghề yếu hơn thợ Sài Gòn nhiều nhưng có 1 điểm mà k chỉ Sài Gòn mà tất cả các địa phương cả nước đều thua rất xa đấy là: BỐC PHÉT :)) Từ chủ đến thợ đều bốc phét như rồng. Ông nào mà k quen tưởng đâu như đang gặp nói chuyện với kĩ sư trưởng của hãng:)) Ông Hoà loa Lò Đúc ngày xưa kể bảo có kĩ sư âm thanh từ Mỹ sang học bí quyết :)) Ông Trường này thì được hãng tài trợ sang tham quan Thuỵ Sĩ vài hôm thì kể là sang “tu nghiệp” :)) Toàn dạng nói phét k ngượng mồm
Em thì không hiểu biết gì về đồng hồ-em cứ thừa nhận thế. Nhưng đọc giọng văn cụ em cũng thấy quen quen của mấy ông chuyên phán xét, kẻ cả, chém gió, bốc phét như rồng. Tóm lại nếu cụ cũng giỏi về lĩnh vực này (Đồng hồ) thì chỉ cho em và các cụ khác để nâng cao hiểu biết chứ nhận xét về cách làm ăn của người khác làm gì. Hoặc đúng cụ thực sự có chuyên môn tốt hoặc có hiệu sửa chữa đồng hồ thì cho địa chỉ để em với các cụ khác có địa chỉ tin cậy thi thoảng đến ủng hộ.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Em thì không hiểu biết gì về đồng hồ-em cứ thừa nhận thế. Nhưng đọc giọng văn cụ em cũng thấy quen quen của mấy ông chuyên phán xét, kẻ cả, chém gió, bốc phét như rồng. Tóm lại nếu cụ cũng giỏi về lĩnh vực này (Đồng hồ) thì chỉ cho em và các cụ khác để nâng cao hiểu biết chứ nhận xét về cách làm ăn của người khác làm gì. Hoặc đúng cụ thực sự có chuyên môn tốt hoặc có hiệu sửa chữa đồng hồ thì cho địa chỉ để em với các cụ khác có địa chỉ tin cậy thi thoảng đến ủng hộ.
tôi đoán cụ là thợ sửa món gì đó rồi, tôi k phải thợ nên tôi mới phải dùng dịch vụ chứ ý cụ là hiểu biết thế nào? Tôi sử dụng dịch vụ sửa chữa (đồng hồ, loa) của thợ SG vài năm nay sau khi chán ngán với dịch vụ các bố thợ miền bắc đến tận cổ! Cụ cần dịch vụ gì pm tôi cung cấp địa chỉ! Cụ sừa gì thế? Xe à?

Supercub_90

Xe điện
tôi đoán cụ là thợ sửa món gì đó rồi, tôi k phải thợ nên tôi mới phải dùng dịch vụ chứ ý cụ là hiểu biết thế nào? Tôi sử dụng dịch vụ sửa chữa (đồng hồ, loa) của thợ SG vài năm nay sau khi chán ngán với dịch vụ các bố thợ miền bắc đến tận cổ! Cụ cần dịch vụ gì pm tôi cung cấp địa chỉ! Cụ sừa gì thế? Xe à?
Em không phải thợ sửa gì cụ ạ, mà em cũng chả hiểu cụ phải sửa cái gì mà ghê gớm đến mức thế. Nhưng em không ưa những thể loại chê bôi với cái giọng kẻ cả hạ thấp người khác cụ ạ. Cứ nhận xét kiểu chẳng đâu vào đâu, vô thưởng vô phạt. Dịch vụ hay kỹ thuật kém là kém thế nào, cụ đã sửa hết ở những chỗ ở HN chưa, có tìm đến đúng chỗ không ?.... đại loại thế.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Em không phải thợ sửa gì cụ ạ, mà em cũng chả hiểu cụ phải sửa cái gì mà ghê gớm đến mức thế. Nhưng em không ưa những thể loại chê bôi với cái giọng kẻ cả hạ thấp người khác cụ ạ. Cứ nhận xét kiểu chẳng đâu vào đâu, vô thưởng vô phạt. Dịch vụ hay kỹ thuật kém là kém thế nào, cụ đã sửa hết ở những chỗ ở HN chưa, có tìm đến đúng chỗ không ?.... đại loại thế.
tôi dùng dịch vụ thấy thế nào thì nói thế ấy! Kẻ cả hay không thì tôi k việc gì phải giải thích với cụ trừ khi cụ là thợ trực tiếp sửa đồ cho tôi. Cụ chưa dính những pha lợn lành thành lợn què đôi loa mới tinh chỉnh tí jack mà đi luôn cả củ loa nên cụ chưa hiểu hoặc cụ quen cái kiểu dễ dãi rồi nên thấy thế nào cũng được! Những dạng như cụ chính là lí do để dịch vụ nó càng ngày càng kém :)) Việc sửa hết chỗ hay chưa cụ hỏi là lĩnh vực nào để tôi giải đáp? K cần phải đẻ trứng cũng biết được quả trứng gà có ngon hay không!? Cuối cùng là tôi đoán cụ cũng là dạng hơi thấp kém nên mới bị vài lời nhận xét của người sử dụng dịch vụ bình thường mà nhảy lên như dẫm phải đuôi như thế :))

Mercie

Xe đạp
quả kinh nghiệm này hay thật! Em cũng từng vào đó nhưng nói thật là chả dám “mặc cả” như bác, trong suy nghĩ của em là dạng đồ cỡ ấy thì discount vài % là cùng chứ k nghĩ là trả giá như ngoài chợ thế! Có lẽ vì bị ngợp vì nó khủng quá! K biết là chỉ đối với FM hoặc Hublot hay các thương hiệu khác cũng vậy? Chẳng lẽ tầm trung như Omega cũng vậy? Hoặc liệu VC có làm thế được k bác? Mảrinabay k có Rolex
không phải riệng ở Sing đâu bác,ở đâu cũng trả giá được..có cái này nói ra chắc ko ai tin..cách đây chừng 7 năm,mình vào store Hermes bên Sydney,nếu nhớ ko lầm là ở ks Intercontinential..mua cái túi birkin..dĩ nhiên là loại thường thôi,khoảng 4000-5000$ gì đó..cũng trả giá,sau đó bất ngờ là nó giảm hằn 15-20% gì đó..Sau này coi Youtube,thấy mấy má nghệ sĩ chém là mua được cái túi Birkin như trúng số..ai không biết tưởng thiệt chết luôn

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
không phải riệng ở Sing đâu bác,ở đâu cũng trả giá được..có cái này nói ra chắc ko ai tin..cách đây chừng 7 năm,mình vào store Hermes bên Sydney,nếu nhớ ko lầm là ở ks Intercontinential..mua cái túi birkin..dĩ nhiên là loại thường thôi,khoảng 4000-5000$ gì đó..cũng trả giá,sau đó bất ngờ là nó giảm hằn 15-20% gì đó..Sau này coi Youtube,thấy mấy má nghệ sĩ chém là mua được cái túi Birkin như trúng số..ai không biết tưởng thiệt chết luôn
cỡ 20% em đã thấy rất cao rồi, chuyện FM trên bác kể là 60%. Em thì những dạng đồ thế mua vài lần nhưng chỉ dám rón rén “xin” discount 1 chút rồi họ bảo bao nhiêu cũng gật!

Supercub_90

Xe điện
tôi dùng dịch vụ thấy thế nào thì nói thế ấy! Kẻ cả hay không thì tôi k việc gì phải giải thích với cụ trừ khi cụ là thợ trực tiếp sửa đồ cho tôi. Cụ chưa dính những pha lợn lành thành lợn què đôi loa mới tinh chỉnh tí jack mà đi luôn cả củ loa nên cụ chưa hiểu hoặc cụ quen cái kiểu dễ dãi rồi nên thấy thế nào cũng được! Những dạng như cụ chính là lí do để dịch vụ nó càng ngày càng kém :)) Việc sửa hết chỗ hay chưa cụ hỏi là lĩnh vực nào để tôi giải đáp? K cần phải đẻ trứng cũng biết được quả trứng gà có ngon hay không!? Cuối cùng là tôi đoán cụ cũng là dạng hơi thấp kém nên mới bị vài lời nhận xét của người sử dụng dịch vụ bình thường mà nhảy lên như dẫm phải đuôi như thế :))
Cụ bị ám ảnh đến mức nghĩ ai nói chuyện với mình cũng là thợ à? Cái cách nói của cụ càng thể hiện đúng cái thói trịch thượng, kẻ cả mà tôi đã nói với cụ từ comment đầu tiên thôi, nên tôi sẽ không chấp. Có thể cụ cũng học cao và có chút địa vị nên luôn cho rằng người khác thấp kém hơn mình, nhưng tôi nghĩ điều ấy không tỉ lệ thuận với văn hoá cụ đang có.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bị ám ảnh đến mức nghĩ ai nói chuyện với mình cũng là thợ à? Cái cách nói của cụ càng thể hiện đúng cái thói trịch thượng, kẻ cả mà tôi đã nói với cụ từ comment đầu tiên thôi, nên tôi sẽ không chấp. Có thể cụ cũng học cao và có chút địa vị nên luôn cho rằng người khác thấp kém hơn mình, nhưng tôi nghĩ điều ấy không tỉ lệ thuận với văn hoá cụ đang có.
Hiền với bụt k ai hiền với ma, cụ trẻ ất ơ đâu vào nhận xét người ta dạng này dạng nọ rồi hy vọng người ta “có văn hoá” với mình thì k có đâu! Cụ có vẻ k được thông minh lắm nên nhầm lẫn trong việc làm 1 khách hàng thông thái và kẻ cả! Cụ k phải thợ thì cố gắng tập làm 1 khách hàng thông thái để chung tay góp phần làm cho dịch vụ tốt đẹp hơn nhé. Trong nhiều việc “hoà đồng” là tốt nhưng với việc sử dụng dịch vụ nó lại là thuốc độc. Ở đây hoàn toàn k có việc địa vị cao - thấp mà chỉ có việc hài lòng - không hài lòng! Cụ chọn giải pháp xuê xoa, tứ hải giai huynh đệ là việc của cụ và tôi tin chắc cụ đã từng gặp việc không hài lòng rồi “ngậm đắng nuốt cay” để cho nó “hoà đồng” :)) Thường thì dạng tâm lý này hay xuất hiện ở dạng người lào phào, bản thân cũng k nghiêm chỉnh gì nên dễ chấp nhận với sai lầm của đối phương! :)) Với tôi thì k có chuyện đó nhé! Và việc cụ thích hay k thích tôi thì đương nhiên tôi chả thèm quan tâm rồi, tôi vẫn chúc cụ ngày nào đó lên 1 tầm khá hơn để có được con mắt nhận xét hoặc yêu cầu tương xứng! :))

Chỉnh sửa cuối:

vinhthanhloc

Xe buýt
Các cụ đánh giá hàng này tn ạ? Fb bán hàng lâu rồi, chưa dính phốt nào!

Xe thả hình

Xe tăng
Nhiều cụ có $ nhưng sao phải chơi đồ cũ làm gì cho nó kém sang thằng người nhỉ? Rồi phải lăn tăn hàng fake? Mua cái đồng hồ cũng phải đánh đu thì qua Shopee hay chợ đêm Đồng Xuân cho nhanh :D

Patriots

Xe lăn
Năm 2019 ngồi cùng một ông đeo quả PP được tặng, ông ấy bảo sang Đức mua cho ông ấy một con nữa làm thằng bé chụp ảnh kỹ lắm. Sang cửa hàng Frankfurt đi vào rất oai, mình có tiền mua đồng hồ mà, đưa ảnh rồi ngồi uống sâm banh ăn hoa quả thôi, lát sau thằng sếp đi ra ghé tai nói nhỏ, mày về China mà mua mẫu này, ngượng hết cả người,

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Nhiều cụ có $ nhưng sao phải chơi đồ cũ làm gì cho nó kém sang thằng người nhỉ? Rồi phải lăn tăn hàng fake? Mua cái đồng hồ cũng phải đánh đu thì qua Shopee hay chợ đêm Đồng Xuân cho nhanh :D
Bởi vì có tiền phần lớn không mua được cái đồng hồ Rolex mới mà mình thích tại chính hãng ở VN. Đôi khi không phải có tiền là mua được cụ ạ!

Boydepzai190579

Xe tăng
Món này bịp nhiều đấy,vào Tràng Tiền thì đa số hết hàng,một số thương gia lại rất sẵn hàng,hoang mang quá

timeout

Xe điện
Giờ Rolex hàng mới hiếm thật. Em được nhờ cậy tìm mua một em Datejust 41 mà nhờ đặt hàng bên Mẽo mãi mà chả có. Sau Tết đội Tràng Tiền liên lạc vì có hàng mới về nhưng toàn không đúng mã mình cần. Chơi hàng cũ của các thương ra nhà mình hên sui lắm, mình mua hộ nhỡ đâu dính phèn phát thì nhục mặt. Trước có lần em được dắt riêng vào một hàng Fa ke "xịn" ở Quảng Châu (khu ngách chợ đồng hồ QC ạ), nói chung là sốc tại chỗ. Fake mà nhiều con đẹp sang mịn, chỉ thiếu mỗi chữ xịn.lol