[TVMBX] Mua SORENTO tầm này có nên hay không?

Linh Võ

Đi bộ
Chào các bác! <:-P<:-P<:-P

Em theo dõi otofun rất nhiều năm nhưng giờ mới lập thớt đầu tiên để xin ý kiến tư vấn của các bác về xe cộ ;;);;). Chuyện là em chuẩn bị sắm xe mới, mục tiêu hiện tại là SORENTO all new 2021 \:D/\:D/. Dù đi xe cũng nhiều năm rồi, nhưng đây là lần đầu tiên em mua xe mới nên còn khá nhiều bỡ ngỡ cần được giải đáp ~X(~X(. Các vấn đề lớn của em là như sau:

1, Nên lựa chọn bản máy XĂNG hay máy DẦU? Các cụ nhà em thì khoái máy XĂNG vì nghe máy DẦU cứ… kì kì. Em thì nghe nói máy DẦU bây giờ của KIA công nghệ rất tốt, bốc, không ồn như trước, không mùi như trước và cũng khá bền bì, tiết kiệm nhiên liệu :-bd. Cái này em cần các bác xác nhận hộ em có đúng ko :D Với lại vợ chồng em còn trẻ và thích đi du lịch, xe để ở bãi chứ không ở trong nhà, ngày đi làm thì ¾ đường là trên cao tốc thì theo các bác nên máy XĂNG hay máy DẦU??? :-?:-?

2, Cần sắm thêm các phụ kiện gì khi đi kèm với xe? Phụ kiện mua trong hãng, hay mua ngoài? Địa chỉ mua ở đâu? Mẫu mã như thế nào? Các phụ kiện nên ưu tiên mua khi rinh xe về là gì? (ví dụ: cam hành trình, lót chân…) ~X(~X(Nhờ các bác tư vấn hộ thằng em :D Em có dạo qua nhiều thớt để xem rồi nhưng muốn hỏi lại nữa cho chắc.

3, Em nghe nhiều review tích cực có, tiêu cực có, nhưng sợ nhất là mấy vụ lỗi xe ngay sau khi bàn giao và sử dụng. Không biết thực hư ra sao, người thật việc thật trấn an cho thằng em với :-ss:-ss:-ss:-ss

4, Em ở Hà Nội thì nên mua ở showroom nào để được tư vấn nhiệt tình và loại trừ khả năng gặp sale ko có tâm. Tầm nay đặt xe thì chờ giao xe có lâu ko? Có bị “bia kèm lạc” không? [-X[-X[-X

Đây là những thắc mắc lớn nhất cần các bác giải đáp để em thật sự quyết có xuống xác với SORENTO hay ko? Các bác gạch đá nhiều cho thằng em tỉnh ngộ. Em vodka với whiskey các bác :x:x

Keep

Xe điện
Kinh nghiệm đi xe cũng kha khá khuyên cụ như sau:
1. Máy dầu chỉ dành cho xe Tải thôi (rất dễ say xe khi từ trong xe bước ra - trẻ con nhà e bị) - Nếu nhất định máy dầu thì Santafe vẫn vượt trội.

2. Cam hành trình cụ lắp Xiaomi tầm 2 củ chỗ cụ Thùy Xiaomi, Lót sàn 6D, Dán Film cách nhiệt Ecofilm tầm 8 củ, thế là đủ.
3. Lỗi xe thì hãng nào cũng có nhưng Sò thì bị ít thôi Yên tâm
4. Cụ ra Kia Giải Phóng gặp Trang Bảo hiểm or Tuân là ok. Yên tâm cọc!

Linh Võ

Đi bộ
1. Máy dầu chỉ dành cho xe Tải thôi (rất dễ say xe khi từ trong xe bước ra - trẻ con nhà e bị) - Nếu nhất định máy dầu thì Santafe vẫn vượt trội.

2. Cam hành trình cụ lắp Xiaomi tầm 2 củ chỗ cụ Thùy Xiaomi, Lót sàn 6D, Dán Film cách nhiệt Ecofilm tầm 8 củ, thế là đủ.
Vậy theo bác thì xe máy dầu có nhược điểm lớn là dễ say xe à. Santafe thì đỡ hơn phải ko?
Bên cạnh cam, lót sàn, film cách nhiệt thì em có nên lắp cái gì cho thơm xe ko bác?
Thế KIA phạm văn đồng có ổn ko bác?

Keep

Xe điện
Vậy theo bác thì xe máy dầu có nhược điểm lớn là dễ say xe à. Santafe thì đỡ hơn phải ko?
Bên cạnh cam, lót sàn, film cách nhiệt thì em có nên lắp cái gì cho thơm xe ko bác?
Thế KIA phạm văn đồng có ổn ko bác?
Say xe là cảm nhận sử dụng cá nhân, vì động cơ dầu bây giờ đốt kiệt nên khét, đang trong xe ra Các bà thím e với trẻ con toàn nôn thốc nôn tháo trong khi xe khác thì ko ( e đi San nên phỏng đoán vì đổi xe khác thì ko thấy bị).
Cụ mua cafe bột khử mùi - hoặc mua 2 lọ tinh dầu của Đức màu xanh lá (1 cụ trên Of bán mà e quên) khử sạch mà thơm.
Phạm Văn Đồng e chưa giao dịch bao giờ nhưng nghe nói có bạn Nữ tên Hải cũng tận tình mà lại xinh (e nghe đồn thôi ạ).

202

Xe container

Máy dầu thì San hay So thì cũng cùng máy.
Máy dầu chả liên quan đến say xe. Chỉ là giữ gìn thì ko mùi, chạy dầu 0.1 thì ổn.
Cam thì tùy sở thích
Film cách nhiệt thì chọn hàng chuẩn hãng
Xe mới lắp thì có thể lỗi, nên làm việc với sale hoặc quản lý sale cho rõ ràng tránh phiền. Gần đâu ra đó, giá chắc same same

Linh Võ

Đi bộ
Máy dầu thì San hay So thì cũng cùng máy.
Máy dầu chả liên quan đến say xe. Chỉ là giữ gìn thì ko mùi, chạy dầu 0.1 thì ổn.
Cam thì tùy sở thích
Film cách nhiệt thì chọn hàng chuẩn hãng
Xe mới lắp thì có thể lỗi, nên làm việc với sale hoặc quản lý sale cho rõ ràng tránh phiền. Gần đâu ra đó, giá chắc same same
Chế độ bảo hành của KIA thế nào vậy bác? Kiếm đồ và giá phụ tùng có đặt lắm ko bác? Bảo hành có nice ko ạ? :)

202

Xe container
Chế độ bảo hành của KIA thế nào vậy bác? Kiếm đồ và giá phụ tùng có đặt lắm ko bác? Bảo hành có nice ko ạ? :)
Bảo hành thì bình thường. Đồ thì dễ thay, phổ thông. Nhưng thay nhiều thì cụ nên mua ngoài thỉ rẻ được 1 nửa.

Linh Võ

Đi bộ
Bảo hành thì bình thường. Đồ thì dễ thay, phổ thông. Nhưng thay nhiều thì cụ nên mua ngoài thỉ rẻ được 1 nửa.
KIA có mấy bệnh gì hay bị hỏng ko ạ để em còn biết. Sò nhiều đồ chơi tnay ko biết có hay bị trục trặc ko :D

202

Xe container
KIA có mấy bệnh gì hay bị hỏng ko ạ để em còn biết. Sò nhiều đồ chơi tnay ko biết có hay bị trục trặc ko :D
Hàng trong nước thì cũng chỉ hỏng mấy cái lại vặt thôi. Xe nhập thì đi sướng

cat_nobita

Xe buýt

San hay Sò cùng 1 máy mà Cụ bẩu San vượt trội....

RAVA

Xe ba gác
Hàng trong nước thì cũng chỉ hỏng mấy cái lại vặt thôi. Xe nhập thì đi sướng
-Ôi giời, chả biết con Sò mới nom đẹp zai nv thì nó ntn chứ hồi trc e có cậu bạn nó chạy con Sò nhập máy dầu, e chạy thử mấy lần thấy nó như mứt ấy? Tay lái thì nhẹ hều, có bao nhiêu thứ ở trên đg thì dội hết vào tay lái, gầm bệ và ht treo khi chạy qua ổ gà thì long sòng sọc...e thấy nó còn ko cứng cáp và chắc chắn bằng con Ỉn? Trong những con cuv e đã từng chạy qua thì cảm giác lái của con Sò này và con Captiva là chán nhất!