[Funland] Mưa tạt tràn qua cửa sổ chung cư!

Tinypinwheel

Xe máy
Nhà em là do tường cc bị nứt trong :( nước ngấm theo khe chảy vào :((

www.LEDL8.com

Xe buýt
Sao không xây bịt kín luôn nhỉ.

ptvt

Xe hơi
Nhà e mưa to quá cũng bị tràn qua rãnh cửa sổ,cửa nhà e cửa lùa.E chả biết làm thế nào nên em đặt cái khăn tắm vào cái rãnh đấy.Mùa mưa sáng đi làm e cũng phải làm thế cho chắc.Chứ k nó tràn ướt hết cả.Cụ nào có cách chỉ e với e cảm ơn nhiều ạ

bao_tai_rach

Xe hơi
Mấy năm trước nhà bố mẹ e cũng bị, thay bằng cửa nhựa lõi thép Koomerling gì đó của Eurowindow là hết

nqsang3i

Xe máy
Nhà e mưa to quá cũng bị tràn qua rãnh cửa sổ,cửa nhà e cửa lùa.E chả biết làm thế nào nên em đặt cái khăn tắm vào cái rãnh đấy.Mùa mưa sáng đi làm e cũng phải làm thế cho chắc.Chứ k nó tràn ướt hết cả.Cụ nào có cách chỉ e với e cảm ơn nhiều ạ
1. Kiếm cái băng lông, lấy silicon gắn vào mặt bên dưới của cửa (mặt trượt). Băng lông là cái gioăng, phụ kiện cửa nhôm kính.
2. Khoét lỗ thoát nước rộng ra.
Trước năm 2016 đợt bão vào HN em phải đi tát nước trong nhà, sau khi làm xong thì không bao giờ phải lo nữa.

Mà em dán luôn cả chỗ giáp nhau giữa 2 cửa khi đóng lại, ngoài trời gió to như bão nhưng mà trong nhà không nghe thấy gì luôn.

Chỉnh sửa cuối:

thachnhung

Xe container
Cái khe ở giữa nó đầy nước lên rồi tràn vào trong ạ. Cảm giác như nước không chảy thoát ra ngoài được
Gửi từ MI 5s Plus của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Gió tạt ngược giữ nước ở lỗ thoát, cụ cắt mở hẳn cái lỗ ra là dc. Thường hệ khung cửa tốt và thợ làm chuẩn sẽ ít bị.

ptvt

Xe hơi
1. Kiếm cái băng lông, lấy silicon gắn vào mặt bên dưới của cửa (mặt trượt). Băng lông là cái gioăng, phụ kiện cửa nhôm kính.

Trước năm 2016 đợt bão vào HN em phải đi tát nước trong nhà, sau khi làm xong thì không bao giờ phải lo nữa.

Mà em dán luôn cả chỗ giáp nhau giữa 2 cửa khi đóng lại, ngoài trời gió to như bão nhưng mà trong nhà không nghe thấy gì luôn.
Cụ ơi chụp cho e xem cái cửa nhà cụ với,e con gái chắc đầu óc k bằng các cụ.E chưa tưởng tượng ra ạ.

tungLam.nwl

Xe tăng
Theo các cụ em khoét lỗ to ra, hôm nào mưa em nhét thêm cái khăn vào khe là OK.

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Cụ lắp cửa lưới chống muỗi bịt mất lỗ thoát nước rồi thì nước chỉ có cách là tràn vào nhà. Cửa trượt nào cũng có 2 lớp gioăng lông ở 2 mép cánh trượt hết nên ko phải dán thêm gì cả . Các cụ ra cửa hàng kim khí mua cái bạt của thợ mộc ấy về tháo nẹp ra xem nhiều khi thợ người ta quên là nước chảy qua joawng rồi chảy qua mép nẹp cửa và chảy vào nhà.

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Của em bị cả 2. Một là nước ko thoát kịp rãnh dưới. Em vác khoan ra khoan cả chục lỗ, thoát nhanh. Nhưng còn phía trên, ko rõ nước từ đâu mà cứ đọng ở mép trên rồi nhỏ xuống.
Ko được nữa thì em bịt hẳn 1 cánh lại, dán silicon 4 góc là xong.

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com

Cái này cửa nào chẳng có cụ ơi.

tuhocmmo

Xe máy
Website
tuhocmmo.com
em đào mộ tí, nhà em giờ chuẩn bị gọi thợ, theo các cụ thì em định bắn thêm tấm mi nhựa phía trên cửa sổ rồi trét keo các vị trí khe rãnh thì có ổn không ạ? với gọi thợ mà em thấy mỗi bên 1 giá, k biết các cụ nào tư vấn thường chi phí sửa chữa cửa như này khoảng bn k ạ?

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
em đào mộ tí, nhà em giờ chuẩn bị gọi thợ, theo các cụ thì em định bắn thêm tấm mi nhựa phía trên cửa sổ rồi trét keo các vị trí khe rãnh thì có ổn không ạ? với gọi thợ mà em thấy mỗi bên 1 giá, k biết các cụ nào tư vấn thường chi phí sửa chữa cửa như này khoảng bn k ạ?
Trét làm gì. Cái bệ cửa mô hình chunh là hình chữ U nên đê chứa nước. Cụ bảo thằng thợ làm cửa cắt hẳn 20 cm 1 bên thành chữ U đi, bên ngoài nhé. Nước mưa có mà cấp 20 cũng ko bao giờ vào nhà được vì chảy hết ra ngoài rồi. Nhà em mấy cái cửa lùa, có cả cửa hướng tây trên tầng cao chung cư em phanh mỗi cửa 20 cm. Mưa gió bão bùng chấp hết, nước hắt thoải mái đều ra ngoài hết.

NNS

Xe ngựa
Tối qua đến sáng nay bão to quá làm nước tràn qua cửa sổ phòng ngủ chảy thành dòng trên tường xuống sàn. Cụ nào có kinh nghiệm cho em hỏi chút nên thay cửa sổ nào cho đỡ bị tình trạng trên nhỉ.
Cụ phải bơm lại keo chống thấm, thay ron cửa kính mới hết đc

chẳng có tên

Xe tăng
Nhà e hôm mới lắp cửa nhôm cung bị, sau đó a thợ khoan mấy lỗ ở cái khung dưới cho nước thoát ra ngoài, giờ thấy ổn các cụ ah
Đúng đấy cụ à! Cái món cửa nhôm này chỉ có mỗi cách này thôi ạ! Nhà e cũng phải làm thế