[Funland] Mua trả góp 0% - Sự thật?

minhhai_police

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ mua online có bị ngân hàng thu phí cà thẻ không, em gọi lên mpos họ bảo thường thu phí 1.1% cho mỗi lần quẹt thẻ.
Em ko cụ ơi.
Đang trả góp 3 cái điện thoại.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ mua online có bị ngân hàng thu phí cà thẻ không, em gọi lên mpos họ bảo thường thu phí 1.1% cho mỗi lần quẹt thẻ.
e có cà thẻ đâu cụ, e nhập thông tin thẻ, nhan hàng em xác nhận với ngân hàng là xong cụ

tieudaovnt

Xe tăng
Ui, nó bảo cụ trả phí mà cụ cũng nhắm mắt trả luôn thì liều thật. Tránh xa các cửa hàng như vậy, bên ngân hàng và cửa hàng có qui định rõ các loại phí khi trả góp, cái gì ngoài đó thì tuyệt đối không trả. Chứ mua xong mất phí có khi đắt hơn cả chỗ uy tín bán mà vẫn được trả góp 0%

ILoveU

Xe hơi
Ui, nó bảo cụ trả phí mà cụ cũng nhắm mắt trả luôn thì liều thật. Tránh xa các cửa hàng như vậy, bên ngân hàng và cửa hàng có qui định rõ các loại phí khi trả góp, cái gì ngoài đó thì tuyệt đối không trả. Chứ mua xong mất phí có khi đắt hơn cả chỗ uy tín bán mà vẫn được trả góp 0%
Em mua hàng xách tay cụ ạ, chứ hàng chính hãng cứ cửa hàng to uy tín mà xúc thôi cụ :D, lần sau lựa cửa hàng mà mua thôi cụ nhỉ.

ILoveU

Xe hơi
Có cái lồin nào mà 0%
Cái lồin thì em k biết chứ cái của em Cụ đọc mấy comment bên trên nhé, cụ chưa mua nên có thể k tin thôi. Chỉ là lựa cửa hàng và hỏi trước khi quyết định thôi cụ

minh_tuaninfo

Xe buýt
Chẳng có bữa cơm nào là miễn phí.. chỉ người mua mua nhầm chứ người bán ko bao giờ bán nhầm cụ nhé.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Nó tính mỗi lần quẹt mà cụ , em cũng không dùng nhiều lên ko nhớ bn . vidu hôm rồi em quẹt cho 1 bạn 3tr nó tính lên 160k thì phải ( thử vpbank 6 tháng )
Không hiểu biết thì không nên dùng thẻ, phí này thằng bán phải chịu, còn nó không chịu tức là treo đầu dê bán thịt choá.

Th4iNguy3n

Xe buýt
Bác tìm hiểu trả góp 0%, không phí chuyển đổi của Citibank, HSBC là rõ nhất; hoặc lên các trang tiki, adayroi, chọn mặt hàng có ghi trả góp 0% sẽ thấy họ tính ra tiền trả mỗi tháng là tiền mặt hàng muốn mua chia đều cho kỳ hạn trả góp 3-6-9-12 tháng tương ứng.
HSBC khi chọn hình thức trả góp, thì xong luôn, không cần gọi điện thoại hay điền form gì.
Citibank thì cần điền form Paylite.

Trên các trang thương mại điện tử giờ cũng có hình thức này nhiều, cộng với trên đó cũng có nhiều gian hàng bán hàng xách tay, bác tha hồ chọn.

Mình chuyên mua hàng trả góp, từ dienmayxanh, tiki đến adayroi, đều không mất gì cả, được trả chậm phù hợp với dòng tiền.

bút hêt mực

Xe tăng
5% cho 6 tháng, thôi thì cũng bằng lãi vay ngân hàng :D

3Mchinhhang

Xe máy
Website
www.facebook.com
Vừa rồi em có mua con iPhone XS Max 26 củ, do có thẻ tín dụng nên em mua trả góp 0% trong 6 tháng luôn, quẹt thẻ trả trước 5 củ. Lúc quẹt thẻ chủ cửa hàng bảo bị tính phí 1tr3 chuyển đổi, và phí này do bên ngân hàng thu. Em mới dùng thẻ tín dụng, cũng hơi ngạc nhiên, nhưng nghĩ là có thể chưa hiểu hết về cái phí này, nên hỏi lại ngân hàng sau vậy.

Sau em có gọi lên ngân hàng techcombank thì họ bảo, họ k thu phí gì cả, em cũng gọi lên mpos (do quẹt bằng máy mpos), họ cũng bảo k thu phí gì cả.

Vậy chủ cửa hàng lừa em? Có cụ nào đã mua và bị như em chưa?

p/s: Em có gọi lại chủ cửa hàng và nhắn tin mà chưa thấy phản hồi

Update: Trả lời em thấy có vẻ ổn, và cụ nào có ý định mua trả góp 0% qua thẻ nên chú ý nhé.

View attachment 3708243
lấy phí 1 lần và lấy phí rải rác nhiều lần (trả góp có %). Bản chất như nhau thôi mà

Moriarty

Xe container
Vừa rồi em có mua con iPhone XS Max 26 củ, do có thẻ tín dụng nên em mua trả góp 0% trong 6 tháng luôn, quẹt thẻ trả trước 5 củ. Lúc quẹt thẻ chủ cửa hàng bảo bị tính phí 1tr3 chuyển đổi, và phí này do bên ngân hàng thu. Em mới dùng thẻ tín dụng, cũng hơi ngạc nhiên, nhưng nghĩ là có thể chưa hiểu hết về cái phí này, nên hỏi lại ngân hàng sau vậy.

Sau em có gọi lên ngân hàng techcombank thì họ bảo, họ k thu phí gì cả, em cũng gọi lên mpos (do quẹt bằng máy mpos), họ cũng bảo k thu phí gì cả.

Update: Trả lời em thấy có vẻ ổn, và cụ nào có ý định mua trả góp 0% qua thẻ nên chú ý nhé.

View attachment 3708243

Cấm rồi nhưng có làm đc ko lại là chuyện khác.

Mr.Alo

Xe lăn
Cái này em thấy khá là mập mờ, nên đó là lý do để sau này mình chú ý hỏi trước phí này thì tốt hơn. Chứ để họ thu bao nhiêu thì thu thì cũng mệt đấy cụ.
Phí này chủ shop khi đk pos nó có bảng cho từng loại thẻ rồi cụ

Leonardodevince

Xe tải

View attachment 3708243

Sự thật là " sự thật" nếu 6 tháng nữa em vẫn thắc mắc thì pm anh trả lời và đảm bảo, chỉ cần em vẫn như bây giờ thì dưới 30 tuổi anh sẽ làm em hài lòng!

bintao

Xe tải
Em đã xài 3 thẻ tín dụng và nghiên cứu vài thẻ tín dụng của các ngân hàng khác.
Thì chia sẻ cụ ntn. Khi quẹt thẻ thì ngân hàng ko thử phí người quẹt mà là người bán. Nhiều người bán đùn tiền đó cho người mua chịu.
Còn trả góp 0% cũng có luôn. Nhưng tùy ngân hàng có phí chuyển đổi ko. Với các ngân hàng nước ngoài như HSBC, City bank, Shinhan bank nó không có phí chuyển đổi với CÁC ĐỐI TÁC LIÊN KẾT. Còn ko liên kết vẫn mất phí

Vì vậy xài thẻ tín dụng nên xài của các ngân hàng nước ngoài, có nhiều ưu đãi rất có lợi

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy bọn Tây mà trên này hay gọi là Tây lông ấy nó nói là: No lunch is free (tạm dịch là ko bao giờ có bữa trưa miễn phí).

Spkt03

Xe tải
Trả góp thì 0% lãi suất nhưng nhìn kỹ tổng tiền trả sẽ cao hơn lúc mua trả một lần, khoản chênh lệch đó chính là phần lãi, bên bán dùng câu chữ đánh tâm lý thôi.

Về các loại thẻ tín dụng mà quẹt không có ưu đãi thì thôi chứ mà còn mất phí thì đi chỗ khác mà mua cho lành, lúc trước người dùng ít thì chỗ bán nó tính phí để nó trả cho ngân hàng, giờ mà còn thì cạch nó đi các cụ ạ