[Funland] Mua Trái phiếu doanh nghiệp

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em xin căn hóng, thấy gấu nhà em nó cũng "mua của NH" mà cứ nghĩ là NH đó Phát Hành. Cũng không phải là tất tay, nhưng mà nhỡ toang thì đi làm bằng công cốc. Lúc nghe tư vấn xong thấy phê lòi, gấu ok luôn🤔

HPTA

Xe tải
Trái phiếu thì lãi suất cao hơn gửi tiết kiệm 1 chút, nhưng rủi do nhiều, vì bản chất là cho doanh nghiệp phát hành trái phiếu vay tiền. Ngân hàng thường không phát hành trái phiếu (hình như không được phép), mà họ chỉ bán trái phiếu do các công ty con của họ phát hành. Em cũng bị gọi điện nhắn tin tiếp thị trái phiếu là kênh đâu tư hấp dẫn suôt. Với em cứ loại nào mà phải tiếp thị thì coi chừng.

Em thấy bên Vndirect có 2 loại trái phiếu DBond an toàn 100%, lãi suất tầm ~ 9%/năm
Trái phiếu VBond an toàn 99,9% lãi suất tầm 10%/năm.
Các cụ ai biết cho em hỏi 2 cái này an toàn đúng không ạ

Sazi

Xe điện
E sắp có khoản tiền nhàn rỗi, định đầu tư TPDN do Ngân hàng phát hành để có khoản lãi suất khá hơn gửi tiết kiệm. Có cụ nào am hiểu tư vấn giúp em xem liệu độ an toàn có cao không, mua của NH nào là ok nhất ạ ( Theo em biết hiện giờ có NH cam kết lãi suất và đảm bảo mua lại khi nhà đầu tư cần bán). Cám ơn các cụ.
Mua xong tìm cách bán được cho NH lãi to.

trung102

Xe tăng
Em trót mua trái phiếu An Đông kỳ hạn 1 năm giờ thấy lo.

huyenthuong95

Đi bộ
E sắp có khoản tiền nhàn rỗi, định đầu tư TPDN do Ngân hàng phát hành để có khoản lãi suất khá hơn gửi tiết kiệm. Có cụ nào am hiểu tư vấn giúp em xem liệu độ an toàn có cao không, mua của NH nào là ok nhất ạ ( Theo em biết hiện giờ có NH cam kết lãi suất và đảm bảo mua lại khi nhà đầu tư cần bán). Cám ơn các cụ.
TP do NH phát hành thì lãi suất chỉ cao hơn hoặc bằng gửi tiết kiệm 1 xíu
TP ở mức an toàn sẽ rơi vào khoảng 10-11%/năm, do các DN phát hành, NH có trách nhiệm bảo lãnh thanh toán và bảo lãnh phát hành cụ ạ
Quan trọng nhất vẫn là chọn DN uy tín, có tài sản đảm bảo, tốt hơn nữa thì có NH bảo lãnh thanh toán, lãi tốt thì mình múc thôi cụ :)

Leanh65

Xe container
TP do NH phát hành thì lãi suất chỉ cao hơn hoặc bằng gửi tiết kiệm 1 xíu
TP ở mức an toàn sẽ rơi vào khoảng 10-11%/năm, do các DN phát hành, NH có trách nhiệm bảo lãnh thanh toán và bảo lãnh phát hành cụ ạ
Quan trọng nhất vẫn là chọn DN uy tín, có tài sản đảm bảo, tốt hơn nữa thì có NH bảo lãnh thanh toán, lãi tốt thì mình múc thôi cụ :)
Cụ cho em hỏi TP so với Chứng chỉ tiền gửi của NH phát hành thì cái nào rủi ro hơn để em tính với.

blackhole1

Xe tăng
Rất nên chứ bác.
Tôi đang đầu tư vào Trái phiếu của FLC và Bamboo.

Tôi tin anh Quyết, ảnh là người giữ lời hứa, thấy bẩu vậy.
Cụ chính là người năm ngoái nghe a quýt xuống tiền để x2 đấy hả ,em đùa thôi chứ mua của vin hay mấy thằng to vẫn ổn mà đương nhiên rủi ro hơn bank nhưng cái gì cũng có giá của nó .

huyenthuong95

Đi bộ
Cụ cho em hỏi TP so với Chứng chỉ tiền gửi của NH phát hành thì cái nào rủi ro hơn để em tính với.
Tất nhiên là chứng chỉ tiền gửi an toàn hơn cụ ạ, vì nó giống với việc cụ đi gửi tiết kiệm
Tuy nhiên thì lãi thấp hơn gửi TP. TP tìm được gói liên kết với ngân hàng/ được ngân hàng bảo lãnh vẫn an toàn mà lãi cao cụ ạ :)

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em xin căn hóng, thấy gấu nhà em nó cũng "mua của NH" mà cứ nghĩ là NH đó Phát Hành. Cũng không phải là tất tay, nhưng mà nhỡ toang thì đi làm bằng công cốc. Lúc nghe tư vấn xong thấy phê lòi, gấu ok luôn🤔
Chiều gấu nhà tý đi bác.
Có hơn chục tỷ thôi mà, toang làm xao được?

sinhtoxoai

Xe tải
Trái phiếu doanh nghiệp là một hình thức doanh nghiệp huy động vốn để đầu tư làm ăn kinh doạn và cam kết chi trả lợi nhuận thôi các cụ. Tài sản đảm bảo của doanh nghiệp thường là bất động sản nhà xưởng máy móc của cty. Nếu các cụ tin tưởng doanh nghiệp thì có thể đầu tư mua qua các kênh chính thức như công ty chứng khoán. Còn nếu ko biết rõ về tình hình tài chính cũng như tiềm năng lĩnh vực kinh doanh của họ thì em can nhé.

tourist678

Xe hơi
Chả có TPDN nào mà do NH phát hành cả cụ ah. NH may ra chỉ bảo lãnh/ quản lý dòng tiền cho DN thôi ah.
TPDN là tên gọi chung. hiểu rằng NH tự phát hành trái phiếu; các DN phát hành trái phiếu thông qua trung gian là NH hoặc cty chứng khoán.
rủi ro hay ko nằm ở DN phát hành trái phiếu. NH vẫn an toàn hơn. nó phát hành theo slot. 1 slot là 1 tỷ (tham khảo trái phiếu NH)

Teen

Xe điện
TPDN là tên gọi chung. hiểu rằng NH tự phát hành trái phiếu; các DN phát hành trái phiếu thông qua trung gian là NH hoặc cty chứng khoán.
rủi ro hay ko nằm ở DN phát hành trái phiếu. NH vẫn an toàn hơn. nó phát hành theo slot. 1 slot là 1 tỷ (tham khảo trái phiếu NH)
Cụ đang hiểu nhầm í em, NH chỉ cung cấp dịch vụ hỗ trợ cho "mục đích phát hành", tức là việc sử dụng tiền thu được từ phát hành TP. Còn công ty ck mới có nghiệp vụ về phát hành. TP do NH phát hành thì lại khác nhiều, và phân phối cho tổ chức chứ không phải cá nhân.

lukyhapy

Xe tải
Trái phiếu của 3 Masan,Sovico giờ 3 tháng tầm 7.3, có mua được không các Cụ? trong hợp đồng cần chú ý điểm gì nhỉ.

Gcar

Xe lăn
dạo này có mấy trái phiếu doanh nghiệp rác do bọn VPBS phát hành. Các cụ tránh xa nhé.

nissanlover

Xe tải
Em quan tâm, có cụ nào bán TP inbox em xin thông tin nhé

cadan

Xe container
dạo này có mấy trái phiếu doanh nghiệp rác do bọn VPBS phát hành. Các cụ tránh xa nhé.
Bên đó có vẻ làm ăn hơi liều hay sao nhỉ

Anh Vinh ko chỉ đaoj mảng này ư