[Công nghệ] Mua tủ lạnh loại nào?

trunghieu27

Xe tải
cụ thớt thì mua rồi, nhưng em cũng chia sẻ chải nghiệm của em. Nhà em đã từng có các loại tủ lạnh thường của shap, pana, LG đến khi mua con 6 cánh nội địa nhật thì mới thấy các loại kia không nên mua nếu mình có đủ tiền mua loại 6 cách. dùng các loại kia không thấy có khác biệt mấy, lên 6 cách là khác biệt rõ luôn.
Nội địa Nhật mua ở đâu tốt hả cụ, nhìn hàng ko chính hãng em cứ sợ sợ.

le_petit

Xe tăng
Dù yêu VN hết mình, mong đất nước phát triển mọi mặt nhưng nói thật với các cụ, khi đã dùng các đồ bọn Đức, Anh, Mỹ và đặc biệt là Nhật nó sản xuất cho dân nó dùng mới thấy người tiêu dùng VN bị coi thường tới mức nào. Cũng các hãng ấy sản xuất trong nước sao nó chuẩn chỉ từng chi tiết,nó nâng niu con người từ thị giác đến công năng. Đành rằng thu nhập dân mình thấp nhưng các hãng cố nhồi nhét các công nghệ trời ơi vào sản phẩm để bỏ qua cả mỹ thuật và chất lượng.Thật sự sau khi mua hàng order (hàng rẻ tiền có giá tương đương hàng cao cấp bên mình) thấy người tiêu dùng mình quá khổ!

giafast

Xe hơi
Cứ Hitachi mà fang cụ ơi

hellonewday18

Xe máy
Website
prylow.com
;) Vừa mua em tủ lạnh Toshiba này: Toshiba Inverter 409 lít GR-AG46VPDZ XK1 >:)

Dung tích tổng:409 lít, Dung tích sử dụng:409 lít, Số cánh cửa:2 cánh, Số người sử dụng:4 - 5 người, Dung tích ngăn đá:101 lít, Dung tích ngăn lạnh:308 lít, Công nghệ Inverter: Tủ lạnh Inverter, Công suất tiêu thụ công bố theo TCVN:~ 1.07 kW/ngày, Công nghệ làm lạnh:Luồng khí lạnh vòng cung, Công nghệ kháng khuẩn, khử mùi:Led Hybrid, Công nghệ bảo quản thực phẩm:Ngăn làm lạnh kép Dual Cooling Zone, Ngăn rau quả giữ ẩm, Tiện ích:Ngăn rau quả rộng, Inverter tiết kiệm điện, Mặt gương sang trọng, dễ vệ sinh, Ngăn kệ có thể thay đổi linh hoạt, Kiểu tủ:Ngăn đá trên, Chất liệu cửa tủ lạnh:Mặt gương mờ, Chất liệu khay ngăn lạnh:Kính chịu lực, Kích thước - Khối lượng:Cao 177 cm - Rộng 68 cm - Sâu 71.7 cm - Nặng 75 kg, Kích thước - Khối lượng:Cao 177 cm - Rộng 68 cm - Sâu 71.7 cm - Nặng 75 kg, Nơi sản xuất: Thái Lan, Dòng sản phẩm: 2018, Bảo hành chính hãng:24 tháng, Hãng: Toshiba

Ai dùng qua chưa ạ..!!

lynmukaudzam nói:
<:-P Muốn so sánh giá cả các dòng tủ lạnh Toshiba từ model cũ đến mới nhất các cụ cứ vào đây: Prylow.com

:x Prylow.com có khả năng quét định kỳ mọi dữ liệu data về giá cả tại các shop trên mạng, tìm ra nơi bán tủ lạnh giá rẻ nhất cho từng mẫu tủ Toshiba, và các hãng tủ lạnh danh tiếng khác như: Hitachi, Sharp, Panasonic, Electrolux, LG, Toshiba, Aqua (Sanyo), Gorenje, Samsung, Hafele, Sanaky, Funiki, Mitsubishi, Bosch, Teka, v.v... >:D<

:D Tủ lạnh Toshiba có mức giá thấp hơn các dòng tủ cao cấp như Mitsubishi, Hitachi, Gorenje, Bosch, Hafele..... Mà giờ các trang mua sắm trực tuyến như Lazada, Tiki, Shopee, Sendo, rồi các cửa hàng điện máy như Nguyễn Kim, Thiên Hòa, HC, điện máy XANH, v.v... . Chẳng lẽ mấy bác lại đi dọ giá, kiểm tra từng trang web online, từng cái shop trên mạng hay sao??? Tiết kiệm thời gian chứ, cứ vào Prylow.com, để dành thời gian lái xe vi vu nữa chứ kkk... =:)

traingoan83

Xe hơi
Cháu lượn lờ qua siêu thị thấy mấy loại tủ lạnh. Chim ưng rồi mà vẫn hơi lăn tăn nên nhờ các cụ tư vấn giúp cháu với ạ
Nhất vẫn là Hitachi loại này:

Hoặc loại này

Lại được cô bạn giới thiệu samsung cũng 2 giàn lạnh như hitachi mà nhiều công nghệ hơn

Thế này em nên chọn loại nào và ở đâu giá tốt các cụ cho cháu xin địa chỉ với ạ?
cụ mua con sharp 4 cánh mở ngang ý,em mua năm ngoái 14tr9 dùngngon,êm,tiết kiệm điện ,rộng,nhiều ngăn chứa thực phẩm tươi

PNamV

Xe máy
Dòng Bosch của Đức dùng có ổn ko các bác

PanameraTS

Xe máy
Chào các cụ,

Em đang phân vân mua 2 con tủ lạnh Hitachi với Bosch. Giá đến tay cũng tương đương nhau. Em ko quan tâm lắm đến mấy chức năng lấy đá hay nước bên ngoài, mẫu mã và chức năng ổn là ok. Các cụ có kinh nghiệm cho em lời khuyên:). Con Bosch series 4 có lỗi mốt quá ko cụ, giờ series 8 rồi?

Bosch KAN93VIFP Series 4:
https://www.amazon.de/Bosch-KAN93VIFP-Inox-antifingerprint-Gefrierteil-IceTwister/dp/B07WC938VN

Hitachi Inverter 569 lít R-WB640VGV0 (GBK)
https://www.nguyenkim.com/tu-lanh-hitachi-inverter-569-lit-r-wb640vgv0-gbk.html
Em cũng đang cân nhắc con Hitachi WB 640 như của bác. Có bác nào dùng thử chưa ạ? Thấy trên manhnguyen rao có 31.7tr có vẻ giá cũng tốt ạ.