Chi hội Mùa vàng Bản Giốc - 2015, thoảng tiếng vó ngựa lướt gió miền biên ải.

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
(BÀI COPY TRÊN FACEBOOK GLK CLUB- Các chuyến đi dã ngoại)
Với chúng tôi, GLK Club, những địa hình hiểm trở, những vực sâu đèo cao không phải là trở ngại quá lớn. Tuy rằng trước chuyến đi cũng có nhiều e ngai, có những tay lái chưa hề đi xa, có những gia đình không hình dung được cuộc sống miền núi phía Bắc thế nào.
Kế hoạch được đưa ra, các thành viên hồ hởi đăng ký chờ ngày xuất phát. Thác Bản Giốc ở đâu, xa hay gần, đường xá thế nào - có hề chi, chúng tôi là 1 đội. Sướng cùng sướng, khổ cùng khổ.
Thu xếp và lên đường !!! Thời tiết thật đẹp cho đến trước ngày xuất phát, tin bão về khiến nhiều con tim lo lắng, những ánh mắt không giấu nổi sự e ngại. Chẳng sao cả, dân chơi chẳng hề sợ mưa rơi, nếu mưa to quá thì …ta lại về :)

Chỉnh sửa cuối:

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com

Suốt hành trình gần 400km trời mưa như trút nước, gạt mưa hoạt động hết công suất. Các bác tài căng thẳng vần vô lăng. GLK vẫn tỏ ra là 1 chiến mã tin cậy trọng mọi địa hình, điều kiện thời tiết. Con đường ngoằn nghoèo với cả nghìn khúc cua liên tục, chẳng hề chi, vì một ngày mai tươi sáng. Trời chẳng phụ lòng người, đến chiều trời đã ngớt và hơi hửng, chỉ mong mưa hết nước để ngày mai mọi người có hành trình thú vị.

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Những sự cố trên đường, nó là 1 phần tất yếu của chuyến đi. Hãy xem chúng tôi đoàn kết thế nào, 1 ông làm và 9 ông tạo dáng chụp ảnh =P~

Sau 14 tiếng di chuyển, cũng đã nghe thấy tiếng thác nước ì ào bên tai, phía xa xa hơi nước bốc trắng núi rừng. Mọi người đều dạt dào cảm xúc khi đến tận sát biên giới. Thác Bản Giốc hiện ra, huyền ảo, hùng vĩ.

Chỉnh sửa cuối:

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Trời mưa, chương trình Gala Dinner đốt lửa ngoài trời giao lưu với các nghệ sĩ địa phương bị hủy bỏ. Chẳng sao cả, mưa gió là việc cửa giời, ăn chơi thì ta lại vào nhà.

Mâm lái xe

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Sáng sớm hôm sau đánh dấu bằng tiếng chim hót líu lo ngoài cửa sổ, những tia nắng le lói chiếu xiên xiên ngoài vườn, lòng người nở hoa, nụ cười rạng rỡ hơn.
Thác Bản Giốc hiện rõ trong nắng mai, hùng vĩ như nó vốn có. Cánh đồng lúa vàng rộm, tiếng thác nước ì ào, tiếng mõ trâu, tiếng gọi “Noong ơi” âm vang núi rừng như 1 bản hòa ca miền Đông Bắc. Cách không xa là nước bạn, núi liền núi – sông liền sông.

Bóng thiên nga giữa rừng

Chỉnh sửa cuối:

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Tổ lái chúng tôi

Thời gian không dừng lại, đến lúc check-out ra về. Ngày hôm nay hứa hẹn những cung đường thú vị, những cú bẻ cua ngoạn mục, những cú tăng tốc dũng mãnh. Chiến mã GLK sẽ tung vó miền biên ải.

Speeder

Xe tăng
Website
www.tbcnsv.com
Đèo Mã Phục, đèo Gió….1000 khúc cua, khúc ngoặt. Không hề chi, với ưu thế vượt trội 3.0 4matik. Đoàn chúng tôi đi, chúng tôi chạy, chúng tôi lướt gió. Đất nước ta thật đẹp, núi rừng bát ngát, cánh đồng lúa vàng bao la….

Hành trình kết thúc 2 ngày 1 đêm, an toàn, vui vẻ. Sự thành công thể hiện ở niềm phấn khích của các thành viên, mỗi một chuyến đi xa – chúng tôi thân thiết gắn kết hơn – hiểu và chia sẻ nhau hơn – đi để thấy chúng ta là MỘT.
Những hình ảnh ghi lại, sẽ luôn luôn là những kỹ niệm chúng tôi không quên, sẽ là như thế và mãi mãi. Trải qua thời gian, những ký ức của chúng tôi sẽ dài thêm bởi những hành trình khác. GLK Club, sức mạnh của chúng tôi là Sự Đoàn Kết.
Cảm ơn Media Team đã ghi lại kỷ niệm này.​

ducnguyen

Xe máy
Thích quay lại lần nữa lắm ý...!!

duytan

Xe đạp
ĐẸP quá các cụ ạ