Thảo luận Mua xe biển xanh thanh lý, có nên không?

Datv5

Xe đạp
Các Cụ có kinh nghiệm cho hỏi xe biển xanh thanh lý, chỉ có hoá đơn và đăng ký xe mà không rút được hồ sơ gốc , lưu thông có những vấn đề gì ạ. Xin cảm ơn ạ.
Ảnh chỉ là minh hoạ cho sinh động ạ.!

tvson

Xe buýt
Các Cụ có kinh nghiệm cho hỏi xe biển xanh thanh lý, chỉ có hoá đơn và đăng ký xe mà không rút được hồ sơ gốc , lưu thông có những vấn đề gì ạ. Xin cảm ơn ạ.
Như cụ mô tả thì cụ sẽ không sang tên và chuyển biển trắng được.
Có 2 trường hợp:
- Nếu xe xịn (Mec S, BMW 7 công vụ) giá thật rẻ, cụ đi cho sướng thì mua.
- Nếu xe tầm tầm ( như minh họa của cụ ) ôm về thành cục nợ

Nhà cháu thật !

loiloi87

Xe máy
không rút được hồ sơ gốc thì ko thể sang tên được cụ ơi, để biển xanh thì lại lỗi ko chính chủ

Datv5

Xe đạp
không rút được hồ sơ gốc thì ko thể sang tên được cụ ơi, để biển xanh thì lại lỗi ko chính chủ
Nhà cháu lại cứ tưởng là cứ thế đi được, coi như nó vẫn là xe nhà nước nữa chứ .

kalong0506

Xe hơi
Sao nó lại ko rút đc hồ sơ vậy các cụ? Có phải xe hết date đâu mà ko đổi sang biển trắng đc nhỉ? Cụ nào vào thông não giúp em với. Em cũng đang đi 1 em biển xanh. E cũng chưa đi đổi biển

Datv5

Xe đạp
Sao nó lại ko rút đc hồ sơ vậy các cụ? Có phải xe hết date đâu mà ko đổi sang biển trắng đc nhỉ? Cụ nào vào thông não giúp em với. Em cũng đang đi 1 em biển xanh. E cũng chưa đi đổi biển
Cụ đi lâu chưa? Đăng kiểm có vấn đề gì không, chạy trên đường xx có vặn vẹo gì không ạ? Cụ chia sẻ giúp.

Datv5

Xe đạp
Vấn đề này có vẻ ít người quan tâm các cụ nhỉ?

traingheotetua

Xe tải
S
Cụ đi lâu chưa? Đăng kiểm có vấn đề gì không, chạy trên đường xx có vặn vẹo gì không ạ? Cụ chia sẻ giúp.
đăng kiểm ko vấn đề gì. Cứ vênh mặt phi xe vào thôi.
Xx cũng đơn giản. Cụ chỉ cần giải trình em làm ở chỗ này chỗ kia là ok. Xác xuất dính biên bản thấp hơn biển trắng ah. Chi phí xxx cũng thấp. Thậm chí còn free nếu cùng địa phương và lỗi ko nặng.
Bất lợi lớn nhất là gặp tai nạn. Lúc ý cụ ko chứng minh dx xe của mình. Mệt lắm ah. Công văn giấy tờ lằng nhằng

Datv5

Xe đạp
S
đăng kiểm ko vấn đề gì. Cứ vênh mặt phi xe vào thôi.
Xx cũng đơn giản. Cụ chỉ cần giải trình em làm ở chỗ này chỗ kia là ok. Xác xuất dính biên bản thấp hơn biển trắng ah. Chi phí xxx cũng thấp. Thậm chí còn free nếu cùng địa phương và lỗi ko nặng.
Bất lợi lớn nhất là gặp tai nạn. Lúc ý cụ ko chứng minh dx xe của mình. Mệt lắm ah. Công văn giấy tờ lằng nhằng
Cảm ơn cụ nhiều!!!

traingheotetua

Xe tải
rút dc cụ ah. Nhưng ko ai rút cho cụ thui. Và bản thân cụ cũng chưa muốn rút thui ah.
Đi xe biển xanh tiện hơn biển trắng, đỡ chi phí và tự tin hơn nên các cụ ít rút
Còn cơ quan bán xe, do là tài sản công nên ......việt nam mà
Trước e có đi 1 e mondeo. Lướt khướt hơn 1 năm. Nhìn mấy bác đi biển trắng, ra dường nơp nớp mà tủm tỉm cười
Sau dính tí, bị tạm giữ xe. Lúc ấy mới thấu nhục. Chạy nguyên tuần để xin ký giấy xác nhận. Vừa mất công, mất tiền. Sau vụ đó, em sợ luôn. 3 đấm ko bằng 1 đạp ah

Ảnh chỉ là minh hoạ cho sinh động ạ.!

Hay nhể cụ cứ để bỉm ấy đi cho oách

tvson

Xe buýt
rút dc cụ ah. Nhưng ko ai rút cho cụ thui. Và bản thân cụ cũng chưa muốn rút thui ah.
Trước e có đi 1 e mondeo. Lướt khướt hơn 1 năm. Nhìn mấy bác đi biển trắng, ra dường nơp nớp mà tủm tỉm cười
Sau dính tí, bị tạm giữ xe. Lúc ấy mới thấu nhục. Chạy nguyên tuần để xin ký giấy xác nhận. Vừa mất công, mất tiền. Sau vụ đó, em sợ luôn. 3 đấm ko bằng 1 đạp ah
Cụ kinh nghiệm đấy
Nhà cháu còn biết có trường hợp tai nạn nhẹ thôi, xe chưa sang tên (mặc dù đủ điều kiện sang tên), bác lái xe mất kha khá để thành lái xe cho CQ chủ quản đấy. Mặc dù ngoài đời bác ấy là B father chứ không phải dạng vừa.
Nói chung lúc đi xe biển xanh thì sướng, nhưng sau sự sướng là "sự mệt".

bali pham

Xe tải
BLUETOUR - Cty lữ hành uy tín hàng đầu Vietnam
Website
www.facebook.com
xe công vô tội vạ, cha chung ko ai khóc mua về sửa mệt nghỉ.... nhưng bù lại mua được giá rẻ.. tùy cụ chọn. Thực ra đâu cũng vào đó. tiền nào của đó.

kalong0506

Xe hơi
Em vừa mua đc 5 tháng. vẫn để biển xanh đi bình thường gặp xxx em còn nháy đèn chào ý chứ :)). em vừa đi đăng kiểm đầu tuần vừa rồi. vẫn đăng kiểm bình thường tên xe của cơ quan nào thì mình vẫn giữ nguyên.

kalong0506

Xe hơi
vâng thanks cụ. xe em mua đầy đủ giấy thanh lí của UBND tỉnh, hóa đơn đỏ của kho bạc. nộp thuế đầy đủ. nên em cũng chưa muốn đổi biển.

Datv5

Xe đạp
Cụ kinh nghiệm đấy
Nhà cháu còn biết có trường hợp tai nạn nhẹ thôi, xe chưa sang tên (mặc dù đủ điều kiện sang tên), bác lái xe mất kha khá để thành lái xe cho CQ chủ quản đấy. Mặc dù ngoài đời bác ấy là B father chứ không phải dạng vừa.
Nói chung lúc đi xe biển xanh thì sướng, nhưng sau sự sướng là "sự mệt".
Vậy thì nếu bị dính tốt nhất dàn xếp nhanh rồi dọt bác nhỉ!?

tvson

Xe buýt
thì làm giấy gọi lại công tác là ok mà
Khá phức tạp đấy, bác phải ký Hợp đồng lái xe với cơ quan có cái xe biển xanh đấy, mà cái cơ quan đấy thường trực thuộc Tỉnh ủy hay UBND tỉnh.
Rồi thì Hợp đồng phải trước thời hạn xay ra tai nạn, phải ký hồi giấy tờ, bảng lương, bảo hiểm ...
Nói chung là rất mệt với các giấy tờ, cụ cứ ra phường làm giấy tờ thì biết