[TVMBX] Mua xe chạy taxi nên chọn con nào?

Sydao

Xe tải
Cụ mua Wigo đi, xe nhà em mua được mấy tháng rồi, (chỉ chạy gia đình, không kinh doanh) thấy ổn, xe rộng, máy kêu to hơn I10, nhưng bù lại hàng Nhật đi thấy an tâm.

jafwm

Xe điện
e chưa xác định chạy cho bên nào.
Thực ra giờ đang làm trong nhà nước, lương thấp quá nên e gom tiền mua xe chạy. Kinh nghiệm thực tế thì ko có, tiền gom chắc mua đc con thấp thấp thế thôi.
bạn e bảo chạy grab cũng đc. e còn đang tìm hiểu thêm cụ ạ
Phải nói với cụ thế này, chỉ là chủ quan cá nhân thôi ạ! Bây h taxi công nghệ cũng cạnh tranh khá gắt rồi, không còn dễ thở như quãng thời gian 1, hay 2 năm trước...còn nếu không thì nghiên cứu taxi truyền thống...
Mỗi bên đều có khó khăn hay lợi thế riêng, để có thu nhập tốt từ nghề dịch vụ này cần phải cày thực sự chứ không phải vác cái xe đi là có tiền, làm chơi chơi cũng đc...tất nhiên cái xe lăn bánh là mình có tiền, nhưng quan trọng là cuối ngày mình phải thu đc bao nhiêu sau khi đã trừ các chi phí!

xedap shipper

Xe tải
Cụ mua Wigo đi, xe nhà em mua được mấy tháng rồi, (chỉ chạy gia đình, không kinh doanh) thấy ổn, xe rộng, máy kêu to hơn I10, nhưng bù lại hàng Nhật đi thấy an tâm.
căn bản e mua chạy taxi nên xe cũng chạy liên tục nên cũng cần tham khảo thêm.
Em cảm ơn cụ nhé

An Nguyen 1

Xe tăng
Máy Daihatsu thì bền lắm, bên trong nó cũng rộng hơn i10. Chạy Taxi thì chỉ càn máy móc ổn, ngồi thoải mái là được. Em chém tý vì làm gì có Wigo đâu :)
Wigo rộng hơn i10? Chắc cụ so với bản i10 cũ?

xedap shipper

Xe tải
Phải nói với cụ thế này, chỉ là chủ quan cá nhân thôi ạ! Bây h taxi công nghệ cũng cạnh tranh khá gắt rồi, không còn dễ thở như quãng thời gian 1, hay 2 năm trước...còn nếu không thì nghiên cứu taxi truyền thống...
Mỗi bên đều có khó khăn hay lợi thế riêng, để có thu nhập tốt từ nghề dịch vụ này cần phải cày thực sự chứ không phải vác cái xe đi là có tiền, làm chơi chơi cũng đc...tất nhiên cái xe lăn bánh là mình có tiền, nhưng quan trọng là cuối ngày mình phải thu đc bao nhiêu sau khi đã trừ các chi phí!
vâng. Nói thật e nhảy ra cũng nhiều người cản
E thì chưa có kinh nghiệm chạy ngoài bao giờ.
Nếu cụ cũng đang chạy thì share cho e thêm ít kinh nghiệm với ạ :)

quangsot

Racing Boy
Wigo rộng hơn i10? Chắc cụ so với bản i10 cũ?
Hic. Em nào có biết là so với cũ hay mới, em cũng chỉ đọc được thế thôi. :)) Quan điểm của em là chạy dịch vụ thì cứ phải mua xe rẻ, bền, rộng rãi. Hình thức xe không quan trọng lắm. Nếu quan tâm tới hình thức tức là chạy dịch vụ chở khách nhiều tiền thì phải chuyển loại xe khác nhiều tiền hơn.

TenGa

Xe hơi
e thật cụ là k nên mua nhé. grab còn đang kêu giời kia kìa. taxi nếu cụ chịu khó thì còn dc tẹo. còn nếu cụ muốn trải nghiệm thì e khuyên cụ kiếm lấy ông nào cho thuê lái. ca 24h, làm ngày nghỉ ngày. rồi cân nhắc, hoặc mua con vios có mào sẵn rồi mà chạy. đừng mua xe mới. khấu hao nhanh lắm

xedap shipper

Xe tải
e thật cụ là k nên mua nhé. grab còn đang kêu giời kia kìa. taxi nếu cụ chịu khó thì còn dc tẹo. còn nếu cụ muốn trải nghiệm thì e khuyên cụ kiếm lấy ông nào cho thuê lái. ca 24h, làm ngày nghỉ ngày. rồi cân nhắc, hoặc mua con vios có mào sẵn rồi mà chạy. đừng mua xe mới. khấu hao nhanh lắm
vâng.
e cũng đang tính toán về việc nên mua hay ko.
E thì bằng C bên xây dựng rồi.
Công ty năm nay cơ chế kém quá nên e muốn nhảy ra ngoài.

jafwm

Xe điện
Như cụ trên đã chia sẻ...taxi truyền thống có mào cũng là một lợi thế riêng khi trôi xe trên đg còn có khách vẫy!
Taxi công nghệ ở Hn thì mới có thêm Be, cũng đang cạnh tranh với Grab nên đưa ra nhiều gói ưu đãi cho tãi xế...nhưng Grab chắc cũng không để yên...cũng chỉ là cá nhân nhà cháu hóng hớt đc dư vại, taxi truyền thống thì nhà cháu va đc nhiều hơn xíu, nếu cụ rảnh thì hôm nào trà đá buổi chém thêm!

pisces_hn

Xe container
wigo hơn i điểm gì cụ êi?
Nó là xe Nhật, giá rẻ mà cấu hình còn hơn bản Full MT của I10 với Morning đắt hơn mấy chục triệu. Hơn 1 cái nữa là điểm an toàn nó cao hơn theo cái đánh giá nào í. Gần đây hóng được trên mạng em mới để ý đến cái này, mấy xe kia thỉnh thoảng lại gặp xe taxi đâm nát bét đến kinh, tất nhiên ai cũng muốn tráng tai nạn nhưng nếu xẩy ra cái nào bảo vệ an toàn cho mình tốt hơn vẫn hơn.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chạy dịch vụ em khuyên cụ cái này:
Xe thì i10, morning hay wigo đều ok cả thôi. Cái chính là cụ kiếm khách như nào. Chết dở nhất là cụ cũng như nhiều tài khác đó là coi Grab, Uber hay FastGo, Be...làm cái phao để bấu víu mà không có khách quen. Mấy app hay mào đấy chỉ nên coi là đồng minh thôi- tức là có giá trị lợi dụng. Dùng app đấy, phục vụ cho tốt để kiếm khách quen là cách làm lâu dài.

inmanhnhung

Xe tăng
E vote cho I10, Wigo nhìn như xe thập niên 90, được mỗi cái mác xe nhật, nhưng có bền hơn hay ko thì chả thằng nào dám khẳng định

CườngGPS

Xe hơi
Thời gian trước khi có Wigo thấy mấy cụ hay mua I10 chạy , gần đây thì thấy kha khá Wigo. Đó là theo em thấy qua quan sát thị phần , chứ xe thì em không hiểu nhiều.

xedap shipper

Xe tải
Như cụ trên đã chia sẻ...taxi truyền thống có mào cũng là một lợi thế riêng khi trôi xe trên đg còn có khách vẫy!
Taxi công nghệ ở Hn thì mới có thêm Be, cũng đang cạnh tranh với Grab nên đưa ra nhiều gói ưu đãi cho tãi xế...nhưng Grab chắc cũng không để yên...cũng chỉ là cá nhân nhà cháu hóng hớt đc dư vại, taxi truyền thống thì nhà cháu va đc nhiều hơn xíu, nếu cụ rảnh thì hôm nào trà đá buổi chém thêm!
Vâng. có gì e sẽ ib dây thép để có dịp ngồi trà với cụ. theo cụ con mitsubishi attrage thì thế nào ?