[Funland] Mua xe cũ giờ ghê răng quá

moonlife

Xì hơi lốp
Nghe chữ cọc buồn cười thật. Đúng ra xe không như cam kết thì không những trả cọc. Đền cọc. Còn phải trả nốt tiền đi kiểm tra xe
Ông nào làm được như thế e mới tin
Cụ quên mất ng vn dân trí thấp nên rất thích giá rẻ à. Làm như cụ sao cạnh tranh bằng giá đc. Khách hàng chỉ xuống tiền khi họ cảm thấy họ mua đc rẻ hơn thị trường, rẻ hơn thằng khác.

j23

Xe container
thì cụ có anh rồi nhờ anh tìm cho là yên tầm còn,gì, ai trả muốn xe mới, nhưng ngân khố có hạn, xe mới năm đầu mất khấu hao lớn, em thì toàn xe cũ, nhưng tìm chính chủ, xong ktra đoàng hoàng, đỡ khối tiền ạ
Vâng cụ, sau vài hồi đi xem xe thì chính ổng còn bẩu THôi đi mua xe Mới, số mày đen dạo này ko có xe ngon rồi :D

hoangduc.sbr

Xe container
Vâng cụ, sau vài hồi đi xem xe thì chính ổng còn bẩu THôi đi mua xe Mới, số mày đen dạo này ko có xe ngon rồi :D
Phét, lão ấy ko muốn bán cho người quen vì sợ bị lèn cho đau đấy cụ. Kể ra vậy cũng khôn, kể cả có xe ổn cũng ko bán, tránh sau này sơ sảy cái j lại mất tình nghĩa họ hàng. Chưa kể với mấy xe cũ ngon ngon vậy bán cho khách lạ dễ ép giá cao hơn.

athk

Xe tăng
Ông nào cũng cam kết, cũng 1 chủ từ đầu \:D/

BMW_X7

Xe điện
vâng có tiền cứ xe mới mà quất ạ, em mua mấy xe cũ nhưng may cũng toàn chính chủ, ktra ko lỗi gì ạ

BMW_X7

Xe điện
Bán 1 con xe nó cũng chỉ lãi đc 10-20tr là cùng. Cái cọc quá ngon đảm bảo thu về lợi nhuận rồi
xe to giá nhiều lại mua của đại gia nó dìm giá ác lắm cụ ạ, mà các đại gia lại thoáng, bán xe đấy ko lời trên 50tr chắc nó ko bán đâu ạ

VKN

Xe tăng
Ngại nhỉ ...:(( chắc thấy bác khách dễ bị bắt nạt.
Các ông shop xe cũ nhiều khi thích oai phết, cứ khoe em anh nọ người nhà anh kia... kiểu Khá Bảnh với Minh Tuyền ấy hé hé :))
Kinh nghiệm là khi xem xe phải Trần Phô mình là quen một anh nào đó oai oai, là người nhà Cụ Chủ Lò thì càng tốt nhé :D
--------
Trước có lần cũng vì đôi ba câu tranh luận trên 4rum có thằng kêu là chủ salon nhắn dọa rạch mặt mình và thách đấu súng nữa chứ.
Mẹ khỉ chả hiểu nó lấy súng ở đâu hay là nó nghiện phim XHĐ HK (hồi đó rất phổ biến).
Mình sợ vãi cả linh hồn nhưng vẫn tinh tướng tìm một cái số ĐT nhắn cho nó kèm theo là "nhắn địa chỉ bố mày đến..." thế mà nó lại nhắn tin xin lỗi
Hú vía hóa ra nó cũng là thằng vớ vẩn. Hì hì.

ying80

Xe buýt
Đớp dc 20 triệu mà nhục nhỉ

j23

Xe container
Phét, lão ấy ko muốn bán cho người quen vì sợ bị lèn cho đau đấy cụ. Kể ra vậy cũng khôn, kể cả có xe ổn cũng ko bán, tránh sau này sơ sảy cái j lại mất tình nghĩa họ hàng. Chưa kể với mấy xe cũ ngon ngon vậy bán cho khách lạ dễ ép giá cao hơn.
Cụ người ngoài ko hiểu chuyện, đừng luyên thuyên với em hehe

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Ui, cọc sớm và cọc nhiều thế c. Chơi vậy là c dại rồi. Cam kết ko có giấy tờ, câu chữ hợp lý là dại lắm.

tienbamboo

Xe container
Thằng Việt Nhật này đầy phốt rồi mà nhiều cụ vẫn đâm đâu vào nhỉ.
Em đã từng đến đây để mua và bán xe nhưng đều không vào việc vì nó làm ăn láo nháo và thái độ của cả chủ lẫn nhân viên đều thể hiện khá chợ búa, vô học.
Lần em đi bán con xe cỏ thì 3-4 thằng quây lấy soi từng lỗi rồi dìm giá, thằng chủ còn tranh thủ gọi vài showroom khác để nhận trước, và bắt tay dìm giá xe. Đến lúc nó bảo cho đi thử xe, em cho 2 thằng lấy xe đi khoảng 20 phút hóa ra nó đem xe đi showroom khác chào mời để ăn chênh luôn :))
Thế này thì mất dạy quá :T

checkpoint79

Xe máy
Thằng Việt Nhật này đầy phốt rồi mà nhiều cụ vẫn đâm đâu vào nhỉ.
Em đã từng đến đây để mua và bán xe nhưng đều không vào việc vì nó làm ăn láo nháo và thái độ của cả chủ lẫn nhân viên đều thể hiện khá chợ búa, vô học.
Lần em đi bán con xe cỏ thì 3-4 thằng quây lấy soi từng lỗi rồi dìm giá, thằng chủ còn tranh thủ gọi vài showroom khác để nhận trước, và bắt tay dìm giá xe. Đến lúc nó bảo cho đi thử xe, em cho 2 thằng lấy xe đi khoảng 20 phút hóa ra nó đem xe đi showroom khác chào mời để ăn chênh luôn :))
Nếu như thế này thì em lượn từ xa...

ddvinh88

Xe tải
Dạo rồi e cũng đi tìm mua xe.
Ngân sách tầm 700 và lặn lội đi tìm mua Sò.
Mệ. Đi xem vài con về chán lăn ra . Thằng nào bán cũng cảm kết xe này kia, đến xem thì tật lỗi đầy mình.
Bỏ luôn ý định.
Nhu cầu của e cũng giống hệt cụ, tìm khó lắm à cụ

namnth110306

Xe tải
họ làm thế cũng có cái lí vì cụ đi thử xong nhỡ va quệt cụ chạy làng có phải dở ko ?trước em bán xe cho 1 cụ trên này, cụ đó còn mới lấy bằng mới sợ, em ngồi bên phụ cụ đó bên lái vừa thử xong đỗ xe cụ ấy làm luôn 1 phát vào vỉa, lazang xe em xước .em cú lắm nhưng cũng liều tin vì cụ ấy hẹn mai mua xe luôn ko cần cọc. cuối cùng trộm vía mai mua thật =))
Ô thế xe giật khục, thuên thẹo, không lấy mất cọc à. Nếu mua xe ca nhân thì cụ cũng không cho người mua chạy thử à, nhỡ máy móc nó lỗi thì chịu à

RAVA

Xe ba gác
-Năm ngoái e bán xe ở trên này thì 10 ng gọi đt hay đến xem thì phải có 8-9 ô là thợ, đc mấy hôm thì ảnh xe mình đã đc ga ra nào đó đăng ở trên Chợ Tốt? Có 1 bác ở tỉnh hẹn hôm sau đến xem, thế mà 1 lúc sau đã thấy ô thợ mà bác ấy nhờ xem giúp gọi đt gạ gẫm tiền môi giới? Mà ko phải ít, đòi hẳn 30 củ vì nó bảo bọn e có những 3 ng? E ko đồng ý, thế là hôm sau đến xem chê đủ các kiểu, soi từ cái tem trên kính nói nó ko cùng đời với xe...,vãi cả lái? Chỉ khổ thân cái ô thuê nhầm phải bọn này, rồi sẽ chỉ mua đc cái xe nào mà chúng nó kiếm đc nhiều tiền nhất chứ đâu có mua đc cái xe tốt nhất, giá hợp lý nhất?