[Funland] Mua xe cũ và vấn đề tua công tơ mét.

Big Bang

Xe điện
Dưng mà quan nó cắn một miếng thì dân làm cả nửa đời.... Ông nào đáng bị chửi hơn
Ra vậy, thằng nào ăn to hơn thì thằng đó đáng bị chửi, ăn nhỏ thì OK.
Nhưng quan không tự nhiên sinh ra. Quan cũng có thể là con của ông tua đồng hồ , nó nhìn thấy bố nó làm vậy và nó chỉ phát triển lên mức cao hơn.
Quan cũng có thể là con của ông bán cây cảnh, dùng keo gắn quả và hoa để bán cho mọi người, và nó cũng chỉ phát triển lên mức cao hơn.

Big Bang

Xe điện
Em có xem cái video trên youtube của acc "Choc gay banh xe" thì cần khoảng 20s là xong muốn số nào cũng có. Vãi thật, nhớ ngày xưa em đi xem con Chào buổi sáng hàng nhập thì bọn sale cứ xoen xoét bảo cái này mới đi có 5 vạn anh ạ.
Mịa nhìn cái cần số bóng nhoáng mờ mẹ nó cả chữ rồi mà có 5 vạn, trong đó cái của mình cũng 5 vạn mà vẫn còn mới tinh (hay là chủ xe nó là nữ nên nó dùng thêm cái cần này vào việc khác :D)
(Sau này lại gặp cái xe số KM lại bị -10, thằng sale nó lại bảo là cái này hàng nhập bắc âu nên nó thể hiện nhiệt độ - :D, em fun thôi)
Tùy linh tua xe đây :
Kim cương giờ còn dễ mua hơn là sự tử tế và trung thực, bởi mấy món đó nó tuyệt chủng ơ xứ ta rồi.

Racehorse206

Xe tăng
Xe chạy nhiều các cụ cứ kiểm tra cổ pô là biết liền trừ khi bị thay mới

fantasy0178

Xe tăng
Cụ cứ xác định xe ô tô nào 1 năm cũng ít 2 vạn nhé. Đi làm, gia đình đi chơi linh tinh.
Ít xe chạy 1 năm 1 vạn lắm.
Xe em trc em mua 1 năm đi đúng 6 vạn :)). E hay chạy Hn quảng ninh. Xong bán xe tua từ 10 vạn xuống 4 vạn trong khi xe mới đi 1.5 năm. :))
Nói chung là chỉ có xe mới mới chuẩn. Chứ xe lướt 1-2 năm cũng chẳng chuẩn đâu.
Xe cụ còn ít hơn xe e, e chạy bán tải một năm 7,6 vạn, đi hai năm rồi bán. Đồng hồ thì tất nhiên là tua rồi.

Thằng hề 06

Xe tăng
Ra vậy, thằng nào ăn to hơn thì thằng đó đáng bị chửi, ăn nhỏ thì OK.
Nhưng quan không tự nhiên sinh ra. Quan cũng có thể là con của ông tua đồng hồ , nó nhìn thấy bố nó làm vậy và nó chỉ phát triển lên mức cao hơn.
Quan cũng có thể là con của ông bán cây cảnh, dùng keo gắn quả và hoa để bán cho mọi người, và nó cũng chỉ phát triển lên mức cao hơn.
Em thì lại nghĩ nó xuất phát từ môi trường sống và làm việc +thêm tính của từng người, xã hội chưa hết người tốt và thật thà nhưng cũng ko thiếu người xấu và dối trá

MR VUTUAN

Xe tải
E đang định đổi lên San 2019 lướt, mà nghe các cụ nói hoảng quá.

Vậy nói tóm lại là mua xe cũ thì cứ xe nào có sổ bảo hành, đúng 5000 km bảo dưỡng hãng thì mua, còn không thì thôi đúng ko ạ.

tran duc chi

Xe buýt
Mua xe cũ mà cứ tin ở cái ODO thì chỉ có mà chết.

Big Bang

Xe điện
Em thì lại nghĩ nó xuất phát từ môi trường sống và làm việc +thêm tính của từng người, xã hội chưa hết người tốt và thật thà nhưng cũng ko thiếu người xấu và dối trá
Vậy Cụ tham khảo thêm nghiên cứu của Havard về người Việt ta. Sang bên đó, môi trường sống như mơ, vậy mà tính xấu cũng đầy rẫy.
Cụ cũng tham khảo thêm vụ Hà lan và Úc, băt trẻ con của người Digan và Thổ dân khi vừa sinh ra sau đó nuôi dưỡng trong môi trường cấp tiến, làm con của người phương Tây, vậy mà tỷ lệ lớn lại có xu hướng quay lại với cách sống, tâm lý, tính cách của dòng giống của họ.

DAMEFA

Xe buýt
em chỉ đi làm thôi chẳng đi đâu mấy, nói chung một năm đi chỉ gần vạn thôi nên tuỳ xe ạ!

poiuy

Xe cút kít
Em mua con xe cỏ, chạy được 10 năm, ODDO ghi 13 vạn nhưng em cho là không bị tua vì đi bảo dưỡng xem má phanh sau (thàng trống) vẫn còn là đồ zin, chưa mòn hết, so sánh với xe anh em trong hội thấy không có gì đáng ngờ.
Sau đó em và bạn tìm mua xe cho cty, thấy trên OF có con xe hơn 2 tuổi, bảo chạy 6 vạn gì đấy, em đến xem (là gara bán xe), đòi cọc mới cho đưa xe đi check, bọn em hơi gà cọc 5 củ, đi check thợ bảo con này phải gần 20 vạn đành mât cọc không lấy nữa. Rồi đi xem con xe khác trên bonbanh hơn 3 tuổi của 1 người tự giới thiệu là xe thanh lý công ty, trước xe này cho thuê chở Giám đốc, ODDO báo 6 vạn, em xem có sổ bảo dưỡng hãng nhưng lần cuối đã được 6 tháng và ODDO ghi trong đó phù hợp. Cuối cùng quyết định lấy, rẻ hơn con xe trên OF tới 80 củ. Chạy hơn năm nay thấy có vẻ không bị tua ODDO là thật.
Kết luận: mất niềm tin vào xe bán trên OF.

vô lăng dây

Xe tải
Trước em còn thấy có ông tua công tơ mét cho nhiều lên vì ông ấy lái xe cho công ty nước ngoài, nó trả tiền xăng dầu theo công tơ mét.

Pilota

Xe điện
Cụ đi khiếp nhỉ. Em trung bình tháng 1k km, có cụ 1 năm 5k km.

Xe em 2 năm 2,6 vạn đây cụ. Đấy là vợ chồng con cái chăm về nhà OB nội ngoại ở 2 nơi khác nhau và thỉnh thoảng còn đi lễ xa. Chứ loanh quanh HN thì chả biết bao giờ nó mới lên 1 vạn. :)

Racehorse206

Xe tăng
Thằng bạn em thấy em đang đi xe nó gọi em đi uống nước rồi hỏi mua xe chưa kịp tua công tơ mét , tại vì xe em chạy 2 năm 3 vạn

Cục Cơm

[Tịch thu bằng lái]
Xe cụ còn ít hơn xe e, e chạy bán tải một năm 7,6 vạn, đi hai năm rồi bán. Đồng hồ thì tất nhiên là tua rồi.
E cũng chạy wt3.2.
Thật sự nhiều cụ trên nói toàn đi ít đều ních ảo của thợ vào nói. Chứ e thấy bạn bè e nếu nhà có 1 xe nhé. Mà thường ở Vn nhà đều có 1 xe. Nhà có 2 xe thì 1 năm ko thể đi dưới 2 vạn đc. Đi chơi, đi làm hàng nggayf. Rồi khi có ô tô vs khí hậu khắc nghiệt của miền bắc thì chả ai muốn đi xe máy nữa.
Còn xe sang nếu của các chủ doanh nghiệp còn đi nhiều dã man hơn mà xe nào bán 1 năm đi đúng 1 vạn mới ác.

Big Bang

Xe điện
Em mua con xe cỏ, chạy được 10 năm, ODDO ghi 13 vạn nhưng em cho là không bị tua vì đi bảo dưỡng xem má phanh sau (thàng trống) vẫn còn là đồ zin, chưa mòn hết, so sánh với xe anh em trong hội thấy không có gì đáng ngờ.
Sau đó em và bạn tìm mua xe cho cty, thấy trên OF có con xe hơn 2 tuổi, bảo chạy 6 vạn gì đấy, em đến xem (là gara bán xe), đòi cọc mới cho đưa xe đi check, bọn em hơi gà cọc 5 củ, đi check thợ bảo con này phải gần 20 vạn đành mât cọc không lấy nữa. Rồi đi xem con xe khác trên bonbanh hơn 3 tuổi của 1 người tự giới thiệu là xe thanh lý công ty, trước xe này cho thuê chở Giám đốc, ODDO báo 6 vạn, em xem có sổ bảo dưỡng hãng nhưng lần cuối đã được 6 tháng và ODDO ghi trong đó phù hợp. Cuối cùng quyết định lấy, rẻ hơn con xe trên OF tới 80 củ. Chạy hơn năm nay thấy có vẻ không bị tua ODDO là thật.
Kết luận: mất niềm tin vào xe bán trên OF.
Kết luận của Cụ sai. Làm gì đã bao giờ có niềm tin mà mất. Cái mất là mất đi ảo tưởng về niềm tin trong Cụ

poiuy

Xe cút kít
E cũng chạy wt3.2.
Thật sự nhiều cụ trên nói toàn đi ít đều ních ảo của thợ vào nói. Chứ e thấy bạn bè e nếu nhà có 1 xe nhé. Mà thường ở Vn nhà đều có 1 xe. Nhà có 2 xe thì 1 năm ko thể đi dưới 2 vạn đc. Đi chơi, đi làm hàng nggayf. Rồi khi có ô tô vs khí hậu khắc nghiệt của miền bắc thì chả ai muốn đi xe máy nữa.
Còn xe sang nếu của các chủ doanh nghiệp còn đi nhiều dã man hơn mà xe nào bán 1 năm đi đúng 1 vạn mới ác.
Như em xe mua về làm cảnh thì mỗi năm chạy 7000-8000 km thôi, xe ông bạn đi làm hàng ngày, mỗi ngày 60-70km, tháng 1-2 lần đi Lào Cai thì năm cũng khoảng 2 vạn, xe cty đi công tác liên tục thì 1 năm chỉ khoảng hơn 3 vạn.