Mua xe Ford tại nhà máy cho "hạt dẻ" có đc ko?

TSTA

Xe container
Tâm lý cưỡi vợ mới khác. Nhưng cái xe của cụ trước khi giao đi đã được lái theo đường thử vòng quanh nhà máy, đưa ra đưa vào chán chê rồi. Mà cụ có biết họ chuyển xe từ nhà máy đến tay cụ trực tiếp như thế nào không, sao cụ phải mất công thế?

Nên giải thích cho khách hàng hiểu, không nên đi cùng. Nhưng mà ông nào cũng đòi hỏi vậy quả là bochim.us.vn
tình huống của bên HNF ko phải là đi cùng đơn thuần, có nhiều tình tiết bên trong, em xin phép giữ chuyện cho anh ấy,:). Chỉ định hỏi có phải cụ ấy chính là ng đi lấy FE trắng ko thôi.

TSTA

Xe container
:D . em đã ngoặc kép cái chữ mua mà bác , chứ em biết là nhà máy Ford không bán xe ra ngoài , chỉ có đại lý mới mua được ở nhà máy Ford , sao bác biết em mua FE trắng
nếu đúng FE trắng thì cụ gặp em hôm kiểm tiền trong phòng kế toán, cụ nhớ vụ tranh luận giá gương Everest ko :)

TSTA

Xe container
:D em nhớ rồi , nhưng em vẫn thấy người ta nói là đồ của Ford đắt hơn các hãng khác :(
HN xem ra cũng nhỏ thật, quanh quân lại gặp anh em :)
đồ Ford đắt hơn nhiều lắm đấy cụ à, Everest Diiesel ăn xăng khủng khiếp luôn :-&

Nhôm nhựa

Xe điện
Phân công lao động rồi mà cụ, nhà máy để sản xuất, không phải chỗ bán hàng đâu.:bz
Chắc là đời xe tr cụ ấy đi đê u , hãng đấy hồi trc trực tiếp ký hđ với kh, thu tiền tại quầy thu ngân trong nhà máy, đại lý chỉ đc ký vào với tư cách bên trung gian. K biết giờ đổi thành gi em rồi có thế nữa k.

Chỉnh sửa cuối:

sukhoi30mk2

Xe đạp
thích ford ecaspe mà chưa đủ điều kiện T_T

superdrives

Xe điện
TÌnh hình là tháng sau e sẽ lấy xe sau rất, rất nhiều năm chờ đợi tích cóp máu xương, và đích ngắm là một chiếc FFi S. Em thắc mắc là ko biết mình về nhà máy Ford ở Hải Dương mua thì có đc giảm tí giá nào như mua xe Honda tại Vĩnh Phúc ko? Như xe máy thì nếu chịu khó đi mua ở VP là đc giảm mỗi xe gần 3tr so với nếu mua ở đại lý Honda tại nơi mình ở đấy (em ở Tp Thái Nguyên). Các bác cho em tí chân kinh với
Mua ở đâu cũng thế thôi, mua ở nhà máy cũng như ở đại lý giá cả đều thống nhất như nhau, trừ bác là người của ford hoặc có người nhà làm trong hãng mua hộ thì may ra có ưu tiên giá rẻ hơn (đó là còn tùy chủ trương của hãng). Chứ mà cứ đến nhà máy mua rẻ hơn thì đại lý chết nhe răng ra hả cụ? Ai còn giám làm đại lý cho hãng nữa?

tuvit77

Xe tăng
em cũng chưa thấy ai mua Ford tại nhà máy mà không phải qua đại lý bao giờ. Em ngồi hóng cái xem thế nào.
kụ này nói chuẩn. Nhà máy sản xuất cho Đại lý phân phối và mua tại Đại lý kụ sẽ được hưởng ưu đãi, KM, giảm giá, hàng tặng do chính sách quy định tại mỗi cấp Đại lý và mỗi khu vực Đại lý.

Fiat

Xe buýt
kụ này nói chuẩn. Nhà máy sản xuất cho Đại lý phân phối và mua tại Đại lý kụ sẽ được hưởng ưu đãi, KM, giảm giá, hàng tặng do chính sách quy định tại mỗi cấp Đại lý và mỗi khu vực Đại lý.
đúng ạ, chứ ko thì trước cửa nhà máy xếp hàng đông lắm :D

Ng.Long

Xe hơi
Các bác đi xếp hàng trc đê rồi gọi em theo với :)) không khéo lại xắp sập cổng nhà máy rùi

binhduydo

Xe tải
Nhà máy có bán xe cho bác đâu, tất cả phải qua đại lý hết

HANOICity

Xe điện
TÌnh hình là tháng sau e sẽ lấy xe sau rất, rất nhiều năm chờ đợi tích cóp máu xương, và đích ngắm là một chiếc FFi S. Em thắc mắc là ko biết mình về nhà máy Ford ở Hải Dương mua thì có đc giảm tí giá nào như mua xe Honda tại Vĩnh Phúc ko? Như xe máy thì nếu chịu khó đi mua ở VP là đc giảm mỗi xe gần 3tr so với nếu mua ở đại lý Honda tại nơi mình ở đấy (em ở Tp Thái Nguyên). Các bác cho em tí chân kinh với
Bác mua được thì tốt quá, sau bao năm tích cóp mới mua được xe chứ có phải tiền là vỏ hến đâu mà chơi kiểu công tử bạc liêu! có điều chắc chắn phải qua đại lý xuất hóa đơn VAT theo đúng thủ tục đăng ký của liên doanh, giá cả thì rất có thể bác sẽ mua được rẻ hơn mua từ đại lý tuy là khó khăn vì bác chỉ mua 1 xe.
Là những người tiêu dùng thực sự chứ không phải là người bán xe, chúng em chúc mừng bác sớm có xe với giá rẻ, nhất là trong điều kiện giá xe như thế này!

bcad

Xe buýt
Bác có bạn làm Ford VN thì nhờ lấy tên chính người đó hình như được giảm cũng nhiều hơn so với về đại lý thì phải... Còn bây giờ bác ở Thái Nguyên theo em cứ mặc cả với 1 số đại lý ra giá tốt nhất rồi tặng thêm bác cái chi phí vận chuyển xe vận tải về tận nơi và thêm vài can dầu để bác thay lúc 1000km đầu tiên đỡ phải đi lại vất vả. Tiện bác muốn giá tốt xe nào cứ ới em. Hôm trước em vừa bán 2 cái ở Thái Nguyên xong: 1 cái ở Đại Từ và 1 cái ở ngay TP. Tất cả đều được em tặng dầu mang về và vận chuyển về tận nơi bằng xe vận tải đấy.

tuongnhamo

Xe hơi
Nhà máy không bao giờ bán trực tiếp cho khách các Bác ạ! Cư như thế cho yên tâm

kiki257

Xe máy
Bác có bạn làm Ford VN thì nhờ lấy tên chính người đó hình như được giảm cũng nhiều hơn so với về đại lý thì phải... Còn bây giờ bác ở Thái Nguyên theo em cứ mặc cả với 1 số đại lý ra giá tốt nhất rồi tặng thêm bác cái chi phí vận chuyển xe vận tải về tận nơi và thêm vài can dầu để bác thay lúc 1000km đầu tiên đỡ phải đi lại vất vả. Tiện bác muốn giá tốt xe nào cứ ới em. Hôm trước em vừa bán 2 cái ở Thái Nguyên xong: 1 cái ở Đại Từ và 1 cái ở ngay TP. Tất cả đều được em tặng dầu mang về và vận chuyển về tận nơi bằng xe vận tải đấy.
Sao bác chả nói sớm, em lấy xe từ hôm 28 rồi. Tiếc quá bác nhỉ. Nhưng dù sao cũng cảm ơn bác, hôm tới lấy xe thì em phải dặn a sales mang giúp luôn mấy can dầu như bác nói, còn vụ vận chuyển bằng xe tải thì e ko chắc vì a ấy chỉ hứa là vận chuyển về tận nơi thôi chứ ko nói cụ thể là vận chuyển bằng cái j

taducanh

Xe buýt
Làm gì mà khổ thế.Bác cứ ra đại lý màmaf mặc cả,kiểu gì chẳng có chiết khấu.Hồi tôi mua cũng đòi discount 50 củ cho em Escape.

xenhua

Xe máy
Các bác chém cụ chủ ác quá, nếu mà xuống nhà máy mua chỉ cần rẻ 10-20M em nghĩ cụ chủ đi ngay, giờ lương công chức ở ngoại tỉnh 5M là ngôn rồi, tội gì cụ chủ nhỉ,
Nhưng mà xã hội bây giờ phân cấp rồi, mặc dù không nhà máy nào từ chối thẳng thừng việc khách hàng mua sản phẩm, mà chỉ là giá trị của lô hàng thôi. họ sẽ hướng dẫn khách thông qua đại lý.
Cụ chủ lấy kinh nghiệm từ xe máy là sai rồi, do nhà máy nào cũng bán giá niêm yết, các đại lý sẽ còn triết khấu nên sẽ giảm tý xíu trà thuốc, lộc lá cho khách, khi nào sốt thì mới tăng giá thôi. còn xe máy thì các head tăng cao hơn niêm yết nên mua ở "cổng nhà máy" đúng giá thì "rẻ hơn" thị trường thôi.