[Funland] Mua xe máy trong SG mà không vào ký HĐCC thì có cách nào khác để sang tên không CC?

gotoancau

Xe buýt
Em muốn mua một chiếc xe máy đã qua sử dụng trong Sài Gòn, nếu sắp xếp được để vào đó ký hợp đồng công chứng thì không có gì để nói, em lại không muốn vào vì mất thời gian và tốn kém chi phí. Các cụ cho em hỏi có cách nào vẫn mua được xe, sang được tên em mà không cần phải vào SG không ạ?

Có người quen thì nhờ ký uỷ quyền, sau này khi nào họ bay ra thì ký lại hđ bán cho cụ rồi đi đổi giấy tờ, e biết mỗi thế :D

gotoancau

Xe buýt
Có người quen thì nhờ ký uỷ quyền, sau này khi nào họ bay ra thì ký lại hđ bán cho cụ rồi đi đổi giấy tờ, e biết mỗi thế :D
Cảm ơn cụ! Em có đọc một thớt bên mục PKL, có cụ TrungGia bán cho khách trong SG, cụ ấy nói chỉ pho to một vài giấy tờ cho bên mua để sang tên sau này, em có hỏi cụ ấy nhưng chưa thấy cụ ấy trả lời. Cụ TrungGia có xem thớt này thì cho em thêm tí thông tin nhé! Thanks cụ! Hoặc cụ nào có làm dịch vụ này thì inbox em nhé!

toyennha

Xe lăn
Cụ mua xe vì đam mê hư?
Ko ở SG mua xe SG. Vậy xe đang ở đâu. Nếu công chưng hình như mọi nơi đều được mà. Chỉ có rút hồ sơ mới về Sài Gòn Rút.
Cửa hàng bán xe họ nhận làm giấy tờ 63 tỉnh thành của hỏi họ xem sao

gotoancau

Xe buýt
Cụ mua xe vì đam mê hư?
Ko ở SG mua xe SG. Vậy xe đang ở đâu. Nếu công chưng hình như mọi nơi đều được mà. Chỉ có rút hồ sơ mới về Sài Gòn Rút.
Cửa hàng bán xe họ nhận làm giấy tờ 63 tỉnh thành của hỏi họ xem sao
Xe cá nhân họ bán cụ à. Xe và chủ xe đều ở SG, em thì HN mà lại bận không vào được.

gotoancau

Xe buýt
Cụ nói người bán rút hồ sơ gốc ra cho cụ, để làm tin thì giữ lại 10 20% tiền để khi nhận đủ hồ sơ sẽ trả hết.
Khi có đủ hồ sơ gốc lên phường quận mình ở để đăng ký thôi.
Không cần hợp đồng công chứng à cụ?

TrungGia

Xe buýt
Cảm ơn cụ! Em có đọc một thớt bên mục PKL, có cụ TrungGia bán cho khách trong SG, cụ ấy nói chỉ pho to một vài giấy tờ cho bên mua để sang tên sau này, em có hỏi cụ ấy nhưng chưa thấy cụ ấy trả lời. Cụ TrungGia có xem thớt này thì cho em thêm tí thông tin nhé! Thanks cụ! Hoặc cụ nào có làm dịch vụ này thì inbox em nhé!
Xin lỗi cụ. Mình bán cho Vân Nga 79 trong SGN, chứ không phải người dùng cuối cùng (là nơi trước mình mua từ trong đó ra). Đội Vân Nga 79 họ chuyên làm, nên họ có cách của họ, mình chỉ chụp hai chữ ký, gửi copy CCCD và Đăng ký kết hôn và gửi qua Zalo thôi.

Chúc các Cụ năm mới vạn sự như ý ạ.

Slimz

Xe buýt
Cụ nói người bán rút hồ sơ gốc ra cho cụ, để làm tin thì giữ lại 10 20% tiền để khi nhận đủ hồ sơ sẽ trả hết.

Edit: nhân tiện trong thớt có cụ nào biết cách chuyển xe máy từ HN vào SG an toàn thì hướng dẫn giúp em, em cảm ơn.
Có mấy hướng là gửi xe khách hoặc tầu hỏa, nhưng xe khách nhìn nhét trong cốp ko thấy đảm bảo lắm...còn gửi tầu hỏa thì em cũng thấy hình như là phải tháo gương, tự bọc bìa bảo quản nhưng chưa tìm hiểu kỹ.

Có cụ nào đã làm rồi thì chia sẻ giúp em chút nhé.
Chuyển tàu thoải mái nhé cụ, trước e ở DN cũng hay chuyển xe ra vào, ng ta bọc xe cho cụ nhé

CRV-2015

Xe buýt

Edit: nhân tiện trong thớt có cụ nào biết cách chuyển xe máy từ HN vào SG an toàn thì hướng dẫn giúp em, em cảm ơn.
Có mấy hướng là gửi xe khách hoặc tầu hỏa, nhưng xe khách nhìn nhét trong cốp ko thấy đảm bảo lắm...còn gửi tầu hỏa thì em cũng thấy hình như là phải tháo gương, tự bọc bìa bảo quản nhưng chưa tìm hiểu kỹ.

Cũng khá lâu rồi e gửi tàu ngon bổ rẻ, cụ cẩn thận nên rút hết xăng ra , tự họ bọc chằng buộc khá cẩn thận

GamCaoMayLanh

Xe container

Hồi 1900 ko nhớ có Chã michaeljo đóng gói con Wave Thái 100 lượn Sài thành khiến mấy anh bồ câu thăm hỏi, các chị gà móng đỏ zí bén tối ngày.

Mr.Alo

Xe lăn
Mất thêm tí phí thì dv họ làm hết đơn giản mà , hội shop bán xe nó cũng cần chủ đâu vẫn ra cc ầm ầm :)

hd-vt

Xe container
Cái gì không giải quyết được bằng tiền thì rải quếc bằng nhiều tiền hơn, 4 chẹo hơn thì phải ạ. Em nghe thôi, chứ chưa làm.

Giờ xe máy phổ thông rồi, sao nhà lác không đơn giản thủ tục chuyển nhượng để thu được phí thuế và dễ quản lý khi cần. Mấy cái lông ngứa cần vặt đây thây, cứ vặt linh tinh hehe.

Mất thêm tí phí thì dv họ làm hết đơn giản mà , hội shop bán xe nó cũng cần chủ đâu vẫn ra cc ầm ầm :)

Mr.Alo

Xe lăn
Cái gì không giải quyết được bằng tiền thì rải quếc bằng nhiều tiền hơn, 4 chẹo hơn thì phải ạ. Em nghe thôi, chứ chưa làm.

Giờ xe máy phổ thông rồi, sao nhà lác không đơn giản thủ tục chuyển nhượng để thu được phí thuế và dễ quản lý khi cần. Mấy cái lông ngứa cần vặt đây thây, cứ vặt linh tinh hehe.
Cc thì loanh quanh tr thôi cụ , nếu qua trung gian chắc 3tr đổ lại , cơ bản dịch vụ sang tên mình vẫn phải cải cách thêm cho thuận tiện , như giờ muốn sang tên cũng ngại

New car 2023

Xe điện
Em muốn mua một chiếc xe máy đã qua sử dụng trong Sài Gòn, nếu sắp xếp được để vào đó ký hợp đồng công chứng thì không có gì để nói, em lại không muốn vào vì mất thời gian và tốn kém chi phí. Các cụ cho em hỏi có cách nào vẫn mua được xe, sang được tên em mà không cần phải vào SG không ạ?
Quá đơn giản.
Bác bẩu bên bán bay ra Hà Nội, thế là xử lý được vụ "em lại không muốn vào vì mất thời gian".
Thế là gần xong rồi bác ạ.

toyennha

Xe lăn

Cụ gửi xe khách nhồi nhét mà có khi còn phải tháo cả bánh xe trước ra(em đã thấy xe phải tháo bánh gửi từ Lào Cai ) vào TP.HCM. Còn gửi tàu cách đây nhiều năm em gửi hỏa xa. Hình như là 600 ngàn giao tận nơi mình yêu cầu. Bọc và tháo kính họ làm và họ hỏi luôn còn nhiều xăng ko để họ rút xăng.

hd-vt

Xe container
Cc thì loanh quanh tr thôi cụ , nếu qua trung gian chắc 3tr đổ lại , cơ bản dịch vụ sang tên mình vẫn phải cải cách thêm cho thuận tiện , như giờ muốn sang tên cũng ngại
Mua xe không chính chủ, giờ muốn sang tên mình, ý em nói là thế.