[Luật] mua xe nhưng không sang tên

Website
www.facebook.com
em mua xe hơn 1 năm nhưng không sang tên .đã công chứng liệu sau này bán tiếp cho gấu nhà e rồi đi đk có bị phạt vì ko sang tên không ạ
Chẳng sao đâu cụ em cũng mua làm hợp đồng công chứng rồi , vất đó chưa muốn sang tên , cụ làm hợp đồng bán tiếp được nhé , còn xx ko có quền kiểm tra lỗi ko chính chủ trừ khi cụ gây tai lạn gọi chủ xe lên làm việc phát hiên ra cụ chưa sang tên cụ bị phạt thôi, uỷ quyền cũng ok bản chất xe là xe người ta uỷ quền cho cụ , không mai ngưòi ta chết ko có hiệu lực he he, em kệ thôi sau có đk mua xe mới xịn chính chủ xe em đi xe cỏ không quan trọng lắm

QuangThang

Xe tải
Cám ơn cụ. E mua xe cùng tỉnh thì cũng ko rút hồ sơ làm gì. Số chả là cái xe đó e thấy giấy tờ hơi lằng nhằng, nên mới nghi là giấy tờ giả. E cũng đã thử hỏi bên đăng kiểm check hộ thông tin thì vẫn ra đúng tên chủ xe, biển số và số khung số máy. Mua xe cũ cũng rủi ro quá cụ nhỉ ?
ra đúng tên chủ xe số khung số máy nhưng phải chính chủ người bán.vì nếu không chính chủ người bán thì rất lằng nhằng

QuangThang

Xe tải
Chẳng sao đâu cụ em cũng mua làm hợp đồng công chứng rồi , vất đó chưa muốn sang tên , cụ làm hợp đồng bán tiếp được nhé , còn xx ko có quền kiểm tra lỗi ko chính chủ trừ khi cụ gây tai lạn gọi chủ xe lên làm việc phát hiên ra cụ chưa sang tên cụ bị phạt thôi, uỷ quyền cũng ok bản chất xe là xe người ta uỷ quền cho cụ , không mai ngưòi ta chết ko có hiệu lực he he, em kệ thôi sau có đk mua xe mới xịn chính chủ xe em đi xe cỏ không quan trọng lắm
khi đã uỷ quyền là mất quyền dù sống hay chết vẫn không ảnh hưởng giấy đó đâu cụ