Mua xe quan trọng nội thất hay ngoại thất hơn?

DT dieu hoa

Xe hơi
Tầm tiền đó có nhiều lựa chọn cùng phân khúc, quan trọng sở thích của mỗi người.

san

Xe hơi
Wigo về thiết kế bên ngoài cảm mỗi người mỗi khác, xâu đẹp tùy mắt nên mọi người đừng chê hay khen về vấn đề này. Cái xe tầm giá 400t thì có nhiều lựa chọn, xe Hàn hay xe Nhật hay xe Việt đó là sự lựa chọn của các cụ, tiền của các cụ đừng tiêu theo sự chỉ đạo của ông khác. Mua cái xe đi cho nó sướng thằng người nhưng cái xe nó cũng phải bảo đảm an toàn cho người lái, không phải lúc tất cả các xe đều bị đâm từ phía sau mà cứ phải tập trung chê cái tựa đầu sao ko chê cái khác như sao xe quái gì khung gầm cứng vậy, xe con khỉ gì mà an toàn NCAP lắm sao thế, 1 sao cũng đc khen ầm ầm kia. Làm gì 4* để bị chê tả tơi vậy, rõ khổ

SanHoBien

Xe container
Wigo về thiết kế bên ngoài cảm mỗi người mỗi khác, xâu đẹp tùy mắt nên mọi người đừng chê hay khen về vấn đề này. Cái xe tầm giá 400t thì có nhiều lựa chọn, xe Hàn hay xe Nhật hay xe Việt đó là sự lựa chọn của các cụ, tiền của các cụ đừng tiêu theo sự chỉ đạo của ông khác. Mua cái xe đi cho nó sướng thằng người nhưng cái xe nó cũng phải bảo đảm an toàn cho người lái, không phải lúc tất cả các xe đều bị đâm từ phía sau mà cứ phải tập trung chê cái tựa đầu sao ko chê cái khác như sao xe quái gì khung gầm cứng vậy, xe con khỉ gì mà an toàn NCAP lắm sao thế, 1 sao cũng đc khen ầm ầm kia. Làm gì 4* để bị chê tả tơi vậy, rõ khổ
Cụ nói đúng đấy :P

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Chê là vì ý các cụ ấy với chiếc xe như thế giá phải rẻ quanh quanh 200

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
Thiết kế đến từ phòng kế toán của Toyota =)))
Kế toán họ làm thêm giờ bên phòng thiết kế. Em không hiểu nó vẫn lừa dân mình mua con xe này đc thì phải công nhận nó đào tạo ra những nv sales tuyệt vời....

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}

fishazt

Xe buýt
Hôm trước em ngồi thử con xe của cu bạn rồi. Cũng không đến nỗi kinh dị như các cụ sale uy đai chê đâu, trừ nội thất nhìn cổ cổ thôi. Còn cũng không đến nỗi tệ như xecung và trắng auto bình luận đâu. Tích cóp tiền mãi mua đc cái xe thì em cũng tầm dưới 400 củ chạy như thế với gia đình trẻ thu nhập trung bình như em thấy hài lòng rồi. Nếu em giàu có thì cũng sẽ mua thử chiếc xe của hãng khác chạy thử xem nó như nào

san

Xe hơi
Chê là vì ý các cụ ấy với chiếc xe như thế giá phải rẻ quanh quanh 200
Xe toyota mà giá đó chắc vàng 2t/chỉ thôi cụ nhỉ. Các cụ kia e thấy toàn tát nước theo mưa, rõ chán

QuocKhanh FLC

Xe tải
Xe này mua làm cần câu cơm là đúng rồi hay cụ nào mua về cho vợ chạy cũng yên tâm, chả phải lo lắng gì nữa một công đôi ba việc mà lại rất chi là tiết kiệm nữa

huepham.9x

Xe tải
Có mấy ông reviewer mạng đánh giá quả wigo ko nên mua vì cái cần số nhìn xấu vãi và cái tựa đầu đơn giản thế mà cũng cắt. Em cười vào mặt cho, đánh tráo khái niệm về cái oto à, cái ô to giá trị của nó nằm ở phần sử dụng và an toàn. Wigo trang bị 2 túi khí trước, ABS, EBS đầy đủ khung gầm cứng cáp như thế mà bảo nó mất an toàn cũng đến ạ các ông mạng

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Xe toyota mà giá đó chắc vàng 2t/chỉ thôi cụ nhỉ. Các cụ kia e thấy toàn tát nước theo mưa, rõ chán
:) e có đọc cụ gì comment ấy nhỉ
Xe options nhiều >> Giá cao >> Chê đắt
Xe options ít >> Giá rẻ >> Cắt hết options rồi à >> Vẫn chê đắt :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Thằng bạn em vừa có một quyết định em nghĩ lấy làm lạ lắm các cụ. Chiện là tháng rồi thằng bạn em nhận được tiền đền bù hơn 3 sào Bắc Bộ, nó mới lê la nói chuyện với anh em, bảo sẽ dùng tiền đó mua xe để chạy khách chứ ở quê quanh quẩn cũng không có việc làm. Em với nó đi lang thang lên HN cả tuần liền, mò mẫm tìm đến các đại lý để hỏi xem xe. Vợ nó khuyên mua i10 nên cũng vào ngó thử mà xem thì không ưng lắm.

Đi khoảng 5-6 chỗ thì về, cứ tưởng nó thôi không mua nữa vì mua cái xe cũng gần hết tiền. Nhưng hôm qua nó gọi điện bảo em đi lên HN lấy xe với nó không, làm em bất ngờ quá. Cũng hí hửng lên đó với nó cho oai, lên đến nơi thì bất ngờ hơn nữa. Các cụ biết nó mua xe gì không?

Nó chọn con Wigo ấy, cảm quan nhìn em không ưng lắm nhưng ngồi trong xe thì thấy nội thất cũng khá ổn áp. Nhất là khoang xe rộng rãi kinh hồn, này là vợ nó với 3 con lên ngồi vẫn còn thoáng chán. Sờ mó lung tung thì còn thấy cả cam lùi, nút bấm khởi động thông minh với cả màn hình DVD kết nối với con smartphone sang xịn mịn.

Hỏi nó thêm tại sao mua con xe này thì nó mới bảo mua vì khoản an toàn với tiết kiệm nhiên liệu. Nó nói tìm hiểu kỹ rồi, với mức giá dưới 400 củ mà tậu được con xe trang bị đầy đủ các tiện ích an toàn như EBD, ABS và 2 túi khí ở hàng ghế trước như con Wigo này là quá ổn đi. Nó bảo đừng mua cái xe vì góp ý của đứa khác mà hãy mua cái nào mà mình cảm thấy nó phù hợp và an toàn cho bản thân nhất, trước nay toàn thấy chết vì thiếu hiểu biết chứ chưa thấy ai chết vì chê là xấu cả. Còn khoe con Wigo này uống xăng như ngửi, con bản số tự động mức tiêu thụ nhiên liệu chỉ tầm 5.3l/100km mà giá còn giảm tận 21 củ. Nghe nó nói thì đúng là ngon thật nhưng em sợ bạn em hai lúa nên bị lừa quá! Em 2 bánh thì rành mà 4 bánh thì em mù tịt nên nhờ các cụ chỉ điểm giúp em với!

Như bạn cụ mua xe này là hạp.
Cụ nhìn Yaris đời 2010 so với Morning hay I10 đời ấy là rõ.
Nói gì thì nói, đồ Nhật nó phù hợp với người ăn chắc mặc bền. Đồ Hàn thì khác cụ à.
Xe i10 chạy taxi là chuẩn, chạy phải như phá, nát thì thôi.
Kết hợp gia đình và công việc, kiểu song song ntn em vote toyota ạ

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Em đảm bảo với cụ là cần số của xe này được hàn bằng thép phi 6 Thép Thái Nguyên
Thế thảm nào doanh số thấp. Trend giờ phải là thép trơn Hòa Phát cụ ạ :D
5banhxe Cụ nên thêm chữ Việt Nam sau chữ Toi

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Có mấy ông reviewer mạng đánh giá quả wigo ko nên mua vì cái cần số nhìn xấu vãi và cái tựa đầu đơn giản thế mà cũng cắt. Em cười vào mặt cho, đánh tráo khái niệm về cái oto à, cái ô to giá trị của nó nằm ở phần sử dụng và an toàn. Wigo trang bị 2 túi khí trước, ABS, EBS đầy đủ khung gầm cứng cáp như thế mà bảo nó mất an toàn cũng đến ạ các ông mạng
Hừm, mợ Huệ 9x lại không thuộc bài rồi. ABS với EBS với BCS là trang bị tiêu chuẩn của nhiều xe cùng hạng từ lâu rồi. Thế mạnh của wigo là gạt mưa, dây an toàn 3 điểm, vô lăng tròn, kính cường lực xung quanh kính dán phía trước, và quan trọng nhất là nút bấm khởi động thông minh. Đây là bước đột phá trong thiết kế trang bị của wigo. Trong khi tất cả các hãng xe từ sang trọng đến bình dân trên thế giới hơn chục năm trở lại đây đều giậm chân tại chỗ với nút bấm Start/Stop truyền thống thì Wigo đột phá toàn diện với nút Smart Start/Stop, aka SSS