mua xe touring

khanhhip

Xe tải
Khung surly Lht 50
Group: XT vs Deore 3x10
Hub Deore
Lốp, săm Schwalbe road cruise 1.75
Yên brook
Ghidong Crazy Bar
Vè PlanetBike
Niềng, căm theo hãng,
Potang cọc yên bình dân
Rack: Dackrock và Batshop
Mua thì e toàn nhờ bạn nhặt nhạnh đủ đồ rồi đi nhờ ráp thành xe. Nếu cụ muốn Surly sẵn nguyên con thì lên fb nhóm Surly hoặc lên LâmVL hồ tây!
E tìm tầm 20t thôi. Search chỗ kia nhiều tiền quá nhỉ

Ginkgo

Xe buýt
E tìm tầm 20t thôi. Search chỗ kia nhiều tiền quá nhỉ
Loanh quanh 20tr mới đc cái khung của cụ ấy thôi, nguyên con chắc ngang con Airblade.
E cũng đang lên touring. Khung chọn LKML, tay lái dual bar LKML, còn lại yên, group, phanh dầu, hub, vành... cũng full tàu order Shopee :)) mà dự kiến cũng hơn 20 củ rồi. Nhưng đợt này biên đang căng nên cũng chưa có khung

đixeđạp

Xe tải
Cá nhân mình nhìn mấy con khung sắt không đẹp bằng khung nhôm, lắp lốp to vào nhìn k cân đối.
Các cụ mà không cầu kỳ thì mua cái khung nhôm hàng nhà máy Trung quốc sản xuất, tầm hơn 1 củ, Các cụ đi xuyên Việt cả đời cũng chưa hỏng, để lại cho con cháu đi xuyên Việt tiếp một đời nữa cũng chưa hỏng. Các cụ tự dựng xe thì mua mấy cái bộ phận chuyển động như may ơ và trục giữa ngon ngon tý, tầm hơn củ là OK rồi.
Tất nhiên khung nhôm giảm chấn không bằng khung sắt, nhưng xe touring lắp lốp to vào đi êm chán, thậm chí không cần đến giảm sóc.

Chỉnh sửa cuối:

Ginkgo

Xe buýt
Cá nhân mình nhìn mấy con khung sắt không đẹp bằng khung nhôm, lắp lốp to vào nhìn k cân đối.
Các cụ mà không cầu kỳ thì mua cái khung nhôm hàng nhà máy Trung quốc sản xuất, tầm hơn 1 củ, Các cụ đi xuyên Việt cả đời cũng chưa hỏng, để lại cho con cháu đi xuyên Việt tiếp một đời nữa cũng chưa hỏng. Các cụ tự dựng xe thì mua mấy cái bộ phận chuyển động như may ơ và trục giữa ngon ngon tý, tầm hơn củ là OK rồi.
Tất nhiên khung nhôm giảm chấn không bằng khung sắt, nhưng xe touring lắp lốp to vào đi êm chán, thậm chí không cần đến giảm sóc.
Xấu đẹp thì tùy người thôi, nhưng e đảm bảo cái khung nhôm hơn củ ko thể chở đc 2 nhóc như cụ letruongks kia mà an toàn ít rung lắc đâu nên người ta mới phải lên khung thép để chở đồ.
E cũng có con xe khung nhôm, hôm nào mà chở 12-14kg là thấy ko an toàn rồi

khanhcfc

Xe tải
Loanh quanh 20tr mới đc cái khung của cụ ấy thôi, nguyên con chắc ngang con Airblade.
E cũng đang lên touring. Khung chọn LKML, tay lái dual bar LKML, còn lại yên, group, phanh dầu, hub, vành... cũng full tàu order Shopee :)) mà dự kiến cũng hơn 20 củ rồi. Nhưng đợt này biên đang căng nên cũng chưa có khung
Cụ ôi cụ có link full em nghiên cứ đặt hẳn bên tq xem có rẻ ko ạ tks cụ. Em bán em xtc 820 đi dựng xe mới

Ginkgo

Xe buýt
Cụ ôi cụ có link full em nghiên cứ đặt hẳn bên tq xem có rẻ ko ạ tks cụ. Em bán em xtc 820 đi dựng xe mới
Em cũng lần đầu mày mò dựng xe, lấy list phụ tùng rồi cư theo đấy order từng món theo ý mình.
Nếu cụ đầu tư vừa phải dùng 2nd thì đến cụ Hoàng ở Giải Phóng, mới đầu e cũng định đến đó nhưng lại muốn dựng 1 con theo ý mình (chẳng giống ai) nên thôi tự mày mò.

Diehard1

Xe tải
Em cũng lần đầu mày mò dựng xe, lấy list phụ tùng rồi cư theo đấy order từng món theo ý mình.
Nếu cụ đầu tư vừa phải dùng 2nd thì đến cụ Hoàng ở Giải Phóng, mới đầu e cũng định đến đó nhưng lại muốn dựng 1 con theo ý mình (chẳng giống ai) nên thôi tự mày mò.
Chơi xe phải vậy cụ ạ

khanhcfc

Xe tải
Cụ ôi em xin cái địa chỉ của cụ Hoàng với ạ. Em hỏi em có khung rồi. Giờ 100% đồ cũ loại bình dân 2nd thì tối thiểu là bao nhiêu tiền nữa thì đạp được. Cụ có kinh nghiệm mách em với. Chứ em thấy nhiều quá thì cũng thôi.

Ginkgo

Xe buýt
Cụ ôi em xin cái địa chỉ của cụ Hoàng với ạ. Em hỏi em có khung rồi. Giờ 100% đồ cũ loại bình dân 2nd thì tối thiểu là bao nhiêu tiền nữa thì đạp được. Cụ có kinh nghiệm mách em với. Chứ em thấy nhiều quá thì cũng thôi.
Đây cụ
Mà cụ dùng khung gì đấy cho e tham khảo với?

khanhcfc

Xe tải
Đây cụ
Mà cụ dùng khung gì đấy cho e tham khảo với?
Em chưa mua. Thấy có người đang bán cái khung Treck marin 7 giá 6tr…. Tính lọ mọi dự toán vào xem sao

khanhcfc

Xe tải
trực marlin 7 đấy e tưởng cũng là MTB? Cụ đã có xtc820 mà vẫn thêm mtb nữa à?
Em bán rùi. Kiểu đi thấy tiếc. Tuần ưỡn ẹo 1 lần hồ tây vào chiều cn thôi. Em định mua xtc 800 tầm cu 10tr hoặc dựng em như đang bàn. Em định dựng MTB mà

newmeu

Xe đạp
các bác ơi con giant Expediton 2 liệu có khoẻ để chở được người ngồi sau 40kg k? nhờ các bác tư vấn. cảm ơn các bác