[Funland] Mục đích thực sự của Quang Linh Vlogs.

fundraiser

Xe container
Em mới xem kênh này. Nội dung nhân văn, giúp lan tỏa văn hóa Việt nam. Em thấy thích.

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Kênh này hay giờ có thêm mấy anh việt nam vào giúp nữa lên càng phát triển. Nhưng con người khi dc nâng lên cao quá thường có sự tự mãn và kiêu căng ông linh này nếu kiềm chế dc bản thân thì tốt vì thi thoảng nói rất hay kiểu trống không và hơi bề trên e chỉ một vấn đề nhỏ thôi còn lại là quá tốt. P/s em xem từ hồi còn ở xưởng đá đến giờ nhé.

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
em hay xem kênh này, nói chung xác đinh là nguồn thu thì các cụ trên nói rồi, tuy nhiên thay vì đút hết vào túi thì cụ ấy cũng làm những việc tốt rồi lại lặp lại vòng quảng cáo, lượt xem,,.....về cơ bản là mình biết được một văn hóa bên đó, những cảnh khó khăn.....con nhà em rảnh em vẫn bắt xem một vài tập (nhất là các em đi học) để thấy đc cảnh cơ cực, cũng như nét văn hóa lục địa đen....

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
em đọc thấy nhiều cụ có vẻ hậm hực việc người ta kiếm tiền nhỉ, cụ thấy ghen tị thì làm như người ta đi.....Ai cũng muốn làm giàu, còn trên đời chẳng ai cho không ai cái gì, cậu ấy làm như thế thì mới có tiền để tái đầu tư....về cơ bản đó vừa là việc tốt đối với người dân bên đó ( tự dưng có người cho tụi trẻ ăn miễn phí, làm nông.....) còn việc họ kiếm tiền là đương nhiên. Nếu không kiếm được tiền thì Youtube sập từ lâu rồi....Nói tóm lại là phù hợp với mục đích của hai bên. cụ nào thấy làm được sang đó mà làm đừng ra giọng kém miếng khó chịu.....

Thaoprohp

Xe tăng
Ồ vào đây mới thấy nhiều cụ nghiền youtube thật
Chịu khó cày view
Cũng hay đấy nhỉ

jazzzzz

Xe lăn
So với đám siêu to khổng lồ, rồi chủ tịch nọ kia thì kênh nay hay và nhân văn hơn nhiều.
Trước em rất thích kênh Grandpa Kitchen của Ấn: tiền thân của mấy mòn siêu to khổng lồ nhưng cụ ấy làm rất nhân văn chứ k nhảm nhí: làm bánh rồi mang chia cho trẻ kém may mắn.

long.spc

Xe container
Tiền từ công tác phí ngta trích ra và tiền đầu tư kênh.
Nước ngoài có ông còn đốt cả merc GTS với đâm taycan vào kính để làm video

zinhaicau

Xe điện
Ồ vào đây mới thấy nhiều cụ nghiền youtube thật
Chịu khó cày view
Cũng hay đấy nhỉ
Em cày cuốc về mệt, nằm khểnh bật tivi, vừa xem giải trí vừa tìm hiểu học hỏi cuộc sống bốn phương. Tóm lại nó cũng không vô bổ như một số thứ khác. Vậy thì cũng đâu có gì là nghiền hay rảnh háng như cụ nghĩ đâu nhể.

Thaoprohp

Xe tăng
Em cày cuốc về mệt, nằm khểnh bật tivi, vừa xem giải trí vừa tìm hiểu học hỏi cuộc sống bốn phương. Tóm lại nó cũng không vô bổ như một số thứ khác. Vậy thì cũng đâu có gì là nghiền hay rảnh háng như cụ nghĩ đâu nhể.
Rảnh háng là cụ nói thêm vào ấy nhá 😆😆
Tôi chỉ xem món ích ích ích cho nó ngắn gọn xúc tích 😅

ATTILA

Xe điện
Công nhận trong OF có nhiều ông bẩn bựa thật, xem mà méo thích thì next. Đằng này chê bai hạ thấp rồi gắp lửa bỏ tay người .

Hư Không

Xì hơi lốp
em đọc thấy nhiều cụ có vẻ hậm hực việc người ta kiếm tiền nhỉ, cụ thấy ghen tị thì làm như người ta đi.....Ai cũng muốn làm giàu, còn trên đời chẳng ai cho không ai cái gì, cậu ấy làm như thế thì mới có tiền để tái đầu tư....về cơ bản đó vừa là việc tốt đối với người dân bên đó ( tự dưng có người cho tụi trẻ ăn miễn phí, làm nông.....) còn việc họ kiếm tiền là đương nhiên. Nếu không kiếm được tiền thì Youtube sập từ lâu rồi....Nói tóm lại là phù hợp với mục đích của hai bên. cụ nào thấy làm được sang đó mà làm đừng ra giọng kém miếng khó chịu.....
Em thấy cụ này nói rất đúng, ko hiểu các ông hậm hực người ta kiếm tiền để được cái gì. Quan trọng nhất là nội dung tốt, văn minh, thì ủng hộ. Còn kiếm đc bn thì kệ họ, chả lẽ phải bỏ tiền túi ra cho thì các cụ ấy mới vừa lòng

Hanoi1919

Xe tăng
Công nhận trong OF có nhiều ông bẩn bựa thật, xem mà méo thích thì next. Đằng này chê bai hạ thấp rồi gắp lửa bỏ tay người .
đã xem đâu? Xe chưa chạy, phim chưa xem.... đại loại là chê bai, chửi bới tất cả dù chưa biết nó là cái gì :D

beSuSu

Xe điện
Tháng nó kiếm 300tr đến 500tr đấy, mà bên đấy vật giá cực thấp. Hình như nó mua miếng đất tính ra có mấy trăm nghìn tiền việt thì phải. Trc kênh toàn quay nấu ăn, cũng ko có gì đặc sắc ngoài có cậu Lindo gì đó
Tính như nào ra 300-500 đấy cụ.