[Funland] Mục đích thực sự của Quang Linh Vlogs.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Trông dân họ khổ thật, thấy phát gạo là vui như tết

Mấy ông làm YouTube bên Angola không sợ cướp đâu, chỉ sợ sao kê thôi! Kiếm tiền từ việc từ thiện bên đó dễ hơn bên mình nhiều, MTQ khắp thế giới nhiều vô kể. Thấy xu hướng làm video sau này là đi quay mấy nhà nghèo khó nhất bản rồi cho tiền, vật dụng, xây nhà... Họ cũng rất khôn khéo không bao giờ mở miệng ra xin tiền nhưng tiền cứ chảy về TK đều như vắt chanh! Nói chung là sướng hơn giới VNS bên này nhiều.

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Xem cũng thấy bà con ở đó họ khổ như ở đồng bào vùng cao, xa xôi của mình vậy. Ăn vẫn chưa đủ no, quần áo cũng chưa đủ mặc

otothanglong

Xe điện
Không xem mà phán như đúng rồi. Mấy ae bên đó người việt sống chung nhà. Chưa kể mấy ae đen từ hồi xưởng đá. Nói chung đông người k sợ gì sất. Tôi xem từ cái thời QL làm xưởng chưa có như giờ
Sao biết không xem ? Hay vậy ;)) , lúc nào ae linh nó cũng túm tụm với nhau à, đến giờ đi làm ae mỗi người 1 ngả, đi đêm về hôm từ bản về chỗ ở chắc cũng phải đón nhau à ?, mà có ai khẳng định các cháu nó trang bị súng đâu ?, mà có trang bị phòng thân thì cũng chẳng sao luật bên đó họ cho phép mà, bình luận vui thôi chứ đừng vui quá mất hay.

otothanglong

Xe điện
Chắc team này không có súng đâu cụ. Những đợt phát nhiều gạo đều có chính quyền hoặc cảnh sát hõ hỗ trợ bảo vệ hết

Đông thì không sợ thật nhưng những chỗ bán gạo có bảo vệ cầm súng là có thật. Kể cả những chỗ tạp hóa lớn cũng đều có bảo vệ mang súng. Có thể an ninh ở nhiều vùng bên đó không tốt
Đội này còn có cả cậu Tiến doanh nghiệp nữa cụ, nếu luật cho phép các em trang bị phòng thân cũng tốt mà, đất khách quê người an ninh không tốt mà. Các em nó chắc cũng không bao giờ khoe những thứ không hay ho ấy đâu, phải mình ở bên đó nếu an ninh không tốt và nếu luật pháp bên đó họ cho phép thì cũng nên trang bị đề phòng thôi. Ở Mẽo văn minh thế mà súng ống cũng đầy ra, gần mình nhất là Thailand cũng cho phép dân thường dùng súng mà cụ. Chẳng qua Việt Nam mình không có nên cảm thấy ghê gớm chứ nhiều nước điều đó là bình thường thôi cụ.

Cụ QL này khéo trăm năm nữa lại trở thành cụ Alexander Yersin của Châu Phi ấy nhỉ

baongan2511

Xe buýt
cu này lúc đầu cũng không nghĩ kênh youtube lại được như ngày này. Lúc đầu làm mấy cái kênh nhảm nhí, troll vớ vẩn. Nhưng giờ kênh phát triển nhưng mong rằng các em lấy tiền từ youtube tái đầu tư bằng cách làm từ thiện chứ đừng có kinh doanh tiền từ Mạnh Thường Quân

cod

Xe buýt
Cháu em bên đấy nó bảo thỉnh thoảng bị bọn đen xách súng cướp liên tục
Em bên đó bị cướp 3 lần rồi cụ. Được cái chưa bị dí súng bao giờ :))

Em đang theo dõi kênh 2Q cuộc sống châu phi thì thấy luôn nói rằng an ninh bất ổn, cướp bóc nhiều cụ ạ. Kênh này của 2 vợ chồng bác sĩ sang bên này theo diện hỗ trợ y tế. Em thấy đất đai bên đó rộng, tốt, nhưng dân trí thấp, không có kiến thức canh tác, và thiếu nước.
Ko phải phân biệt chủng tộc chứ em thấy dân đen bên đó khá lười suy nghĩ. Nhưng nếu cụ bảo họ làm việc nặng, tay chân mà phát tiền ngay thì họ làm tốt lắm.

Đất tốt thật, di bớt độ 20-30 triệu dân mình sang có khi lại ngon
Thiếu nước, cụ ơi! Em ở bển bao năm mà chưa mục kích con sông nào. Nước sinh hoạt thì ngày cắt tầm 12-16 tiếng, phải trữ ở thùng phuy. 20-30 triệu dân thì nước đâu mà sống. Vào sâu trong lục địa còn vừa nóng, vừa thiếu nước nữa. Cỡ 40 độ gần như quanh năm, cụ bảo có "ngon" ko ;))

37NA

Xe tải
Bạn này đưa văn hoá Việt đến với châu phi rất hay

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Thớt khen kg hot bằng thớt chê. Truyền thống ném đá của Of chắc vậy.

Thành thực ngả mũ trước hoạt động của nhóm Quang Linh. Có ý nghĩa sâu sắc và sức lan toả quốc tế cho 2 tiếng Việt Nam.

Rafael Xaviet

Xe đạp
Em bên đó bị cướp 3 lần rồi cụ. Được cái chưa bị dí súng bao giờ :))

Ko phải phân biệt chủng tộc chứ em thấy dân đen bên đó khá lười suy nghĩ. Nhưng nếu cụ bảo họ làm việc nặng, tay chân mà phát tiền ngay thì họ làm tốt lắm.

Thiếu nước, cụ ơi! Em ở bển bao năm mà chưa mục kích con sông nào. Nước sinh hoạt thì ngày cắt tầm 12-16 tiếng, phải trữ ở thùng phuy. 20-30 triệu dân thì nước đâu mà sống. Vào sâu trong lục địa còn vừa nóng, vừa thiếu nước nữa. Cỡ 40 độ gần như quanh năm, cụ bảo có "ngon" ko ;))
Bác ở bển bao nhiêu năm? Ở vùng nào mà chưa thấy con sông nào lạ vậy?
Bên đó nó nắng nóng nhưng chui vào gốc cây là thấy mát ngay, ko như miền Bắc Đông Lào. Nó cứ ngột ngạt, bức bối cả ngày.

Dungha

Xe điện
Em xem tập đi bắt ốc ở mương và tập làm hệ thống mương trồng cây thì nước ở đấy quý nhưng không hẳn là quá hiếm. Nếu đầu tư nước để làm nông nghiệp vẫn rất hiệu quả vì giá rau quả ở đấy rất cao.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Xem bọn châu phi này nó ăn nhìn phát chán...đồ ngon mà k biết nấu 😂😂😂

Dan du an

Xe cút kít
Bên đó nó nắng nóng nhưng chui vào gốc cây là thấy mát ngay, ko như miền Bắc Đông Lào. Nó cứ ngột ngạt, bức bối cả ngày.
Em cũng chưa sang đó bao giờ nhưng bạn bè em đủ các mầu da sang đó đưa em xem ảnh thì hồ to đùng đầy nước cũng có, đầm lầy cũng có, sông cũng có....hay là họ không sang chỗ của cụ kia ở nhỉ. Có thể Trung Phi nó giống miền Trung nước mình còn Bắc Phi và Nam Phi có thể đỡ hơn nhiều.

cod

Xe buýt
Em ở có 2 năm thôi cụ, đi ngược từ biên giới Nam Phi lên thủ đô của Mozambique ko có con sông nào. Tất nhiên là có sông nhưng nó ko dày như VN đâu cụ và em thì chưa tận mắt thấy.

Em hay xem 2Q Vlog, quan chức thì sướng, dân quá khổ.
Em cũng đang theo dõi đôi này. Có nhiều nước và phổ cập kiến thức nông nghiệp thì khá ổn, tuy nhiên như cụ thấy thì đội này khá lười, lười cả suy nghĩ lẫn hành động. Nhìn mặt bằng chung đúng là dân mình có qua buôn bán cũng ko giàu lên được.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang theo dõi đôi này. Có nhiều nước và phổ cập kiến thức nông nghiệp thì khá ổn, tuy nhiên như cụ thấy thì đội này khá lười, lười cả suy nghĩ lẫn hành động. Nhìn mặt bằng chung đúng là dân mình có qua buôn bán cũng ko giàu lên được.
Hồi giải skda thấy đội Angola đá rất hay, thua mỗi cska của Liên Xô thôi. Hay mình nhập cầu thủ ở bển về mà đá cho vleage nó xôm.

thinhtd

Xe container
Em vẫn không thích vụ Banxoa bị đuổi. Nên bỏ sub từ đợt ấy. Không biết giờ Banxoa đã quay lại chưa?
Hồi ở xưởng đá xem thì vui. Hồi về quê Lindo thì chỉ bày món ăn, mãi sau mới dạy dân bản địa làm ăn thì em bỏ sub rồi.