Mức nước làm mát cho seri3 E90

khoikhoi

Xe buýt
Em muốn kiểm tra mức nước làm mát nhưng ko thấy ghi ký hiệu mức max và min ở đâu cả.
Em mở bình thì thấy mức nước ở phần cổ dưới của bình ( ko đầy gần lên nắp bình) Như vậy mức nước có bình thường ko? Nếu thiếu thì đổ nước gì cho phù hợp. Van xả khí ở chỗ nào để xả khí thừa trong nước....? Các bác chuyên gia tư vấn cho em với.

bmw cat sa mac

Xe máy
Max va min ghi ngay ở bình mà cụ. Hơi khó nhìn nhưng cụ nhìn kỹ là thấy ngay mà

khoikhoi

Xe buýt
Cám ơn cụ! Em thấy rùi. Nhưng chưa hiểu lắm! Em mở ra thấy mực nước ở dươi cái cục nhựa màu trắng khoảng 5mm.
Thế có thấp ko?
Bác có thể cho em biết đổ loai nước nào ko? ( Hiện tại đang màu xanh) Ko biết có giống loại hay bán trên thị trường ko?

khoikhoi

Xe buýt
Xe em thì bị hao nước làm mát , cứ 1 tuần phải bổ xung 1 hộp 0,5 lít . Em tìm ko được xanh em đổ lẫn cả đỏ và xanh với nhau không biết có sao không ? Hôm trước anh Gaz69 kiểm tra hộ có nói em để ý nước làm mát , nhưng mấy hôm nay alo cho anh không được để hỏi nguyên nhân , lo quá không biết có ảnh hưởng gì ko .
Em nhớ là hinh như phải thay nước cùng chủng loại hay sao đấy! Phải xả cả khí nữa.

Của em thế này có thấp quá ko?
Cho em hỏi van xả khí ở chỗ nào?

novsf

Xe tải
Em nhớ là hinh như phải thay nước cùng chủng loại hay sao đấy! Phải xả cả khí nữa.

Của em thế này có thấp quá ko?
Cho em hỏi van xả khí ở chỗ nào?
Em mượn tạm cái hình của E46 trên mạng

Em xả air xe em (E46) mấy lần (gần đây bị cũng hao nước), bằng cách đổ nước đủ nước, nổ máy, dùng tô vít 2 cạnh loại to vặn cái nút xả air ra tý một, đầu tiên nước chảy ra có bọt như mình pha C sủi ý, chưa đến 1 phút là hết bọt thì vặn vào. Đổ thêm nước cho đến khi cái phao nó nhô lên như miếng nhựa là được.

Hì hì, chẳng biết thao tác thế có đúng 100% không nhưng đấy là thợ hướng dẫn em thế. Tết đến giờ mưa rét quá chưa đi sửa được, em phải kiểm tra & đổ nước suốt.

khoikhoi

Xe buýt
Vậy mức nước của em có thiếu ko?

Mobileviet

Xe hơi
bác mang qua gara các bác ấy kiểm tra thay nước mát chuẩn luôn cụ ợ