Mùi con

205

Xe máy
Bình thường thấy mứt người khác thì rất kinh, nhưng 4 hôm rồi con bé nó " quên " ị, em lo chổng vó.

Sáng nay gấu sms " Anh ơi, cún nó ị được rồi".

Em thật, sau bao năm yêu nhau, em thấy đây là tin nhắn ý nghĩa nhất của gấu dành cho em.
Thật sự ngưỡng mộ cụ ông này, và ghen tị với cụ bà quá thể,
Iem đây đẻ cho phu quân 2 hoàng tử đẹp như tranh nhưng thề là phu quân chưa từng làm 1 việc gì cho con cả, mà coi như mọi việc lớn bé trong nhà đều 4 chi e cáng đáng. Hu hu, sao đời e đen bạc xế?!?

ozzy08

Xe tải
Vui lây với bác,cách đây hơn 3 năm,nhà cháu cũng la toáng lên như thế này.
Dưng mà nhà cháu có cảm xúc hơi khác mọi người.Lúc con bé nhà cháu đc hộ sinh đưa từ phòng mổ ra(Gấu nhà cháu sinh mổ),cái "cảm giác xúc động,khó tả " như mọi người hay nói,nhà cháu lại chưa thấy xuất hiện.Chỉ thấy,con mình nhăn nhúm,xấu tệ.Hầu như mọi lo lắng đều dồn vào Gấu ở phòng hậu phẫu.3 ngày ở viện là 3 ngày 2 bố con cùng khám phá lẫn nhau.Bố thì lăng xăng máy ảnh,hở ra 1 tý là chụp.Con gái thì thử thách bố bằng đủ mọi yêu cầu...
Thật lòng,tình yêu và đam mê với cô con gái chỉ đầy ắp khi nó đc nửa tháng...Đến bây giờ thì có đi đâu xa,câu đầu tiên khi bấm đt là " con đâu em?".Vừa đưa con đi học,quanh quẩn 1 lúc lại nghĩ đã đến lúc đón nó về rồi.
Cụ chủ cứ hãy tận hưởng niềm hạnh phúc làm cha đi,sau này có thể " có roi,có vọt,có mắng mỏ,có âu yếm nhớ thương" nhưng trên tất cả,đó là sản phẩm của mình,1 sản phẩm mà mình phải còng lưng nuôi dưỡng,rã rời đôi tay để nâng niu,sẵn sàng hy sinh tất cả để sản phẩm được hoàn thiện nhất,cụ chủ ạ!

Lexus430sc

Xe điện
Khai lắm ạ, nhà em 3 năm 2 thằng cu, khai từ đệm đến sàn gỗ đến sô pha :D

thanhbim

Xe máy
mùi này thơm mà bác.chắc tại miệng bé có mùi sữa mẹ :))

kraz255b

Xe điện
Hôm qua con bé nó ị, gấu hỏi em" Bây giờ ý anh là sao? Rửa bát hay chùi đ.ít?"
Một câu hỏi thật là triết học ((:
triết học ở chỗ là gấu nhà cụ không nói thế này: anh rửa mít cho con xong rồi nhớ rửa tay kỹ trước khi rửa chén!
Mùi con thì quá thơm rồi, kể cả lúc nó ói ra đầy giường, hoặc lúc ghé miệng hút mũi khi nó đang sặc!

kraz255b

Xe điện
Nhà em có mẩu chuyện có thật, thỉnh thoảng kể lại cho vui: Em đang ăn cơm thì con đòi đi ị, bố cho con ngồi bô rồi ăn tiếp, bảo: "Con cứ ị đi, trong lúc con ị thì bố ăn." Muốn ăn nhanh cho xong trước nó nhưng một lát đã thấy nó gọi ời ời là xong rồi rửa cho con, thế là lại phải buông bát, thốt lên: "Con ị nhanh quá, bố ăn không kịp!"
Đến khi có 2 đứa, mà nhà có khách, thì có khi xảy ra chuyện thế này:
- Mẹ ơi em ỉa!
- yên cho bác ăn!
Lúc sau
- Mẹ ơi em ỉa xong rồi!
- Huầy, bác ăn xong rồi dọn!

hdx

Xe điện
Bình thường thấy mứt người khác thì rất kinh, nhưng 4 hôm rồi con bé nó " quên " ị, em lo chổng vó.

Sáng nay gấu sms " Anh ơi, cún nó ị được rồi".

Em thật, sau bao năm yêu nhau, em thấy đây là tin nhắn ý nghĩa nhất của gấu dành cho em.
Chúc vc cụ mãi mãi hạnh phúc như vậy.

học lái

Xe điện
Mùi con cũng nhiều cung bậc như tình yêu của cụ, lúc mới thì thơm tho, đáng yêu lắm kể cả có tí mùi cũng khen thơm. Thường sau 6 tháng khi con không chỉ tè, ỉa ra bỉm, tã, khăn, lúc ra quần, lúc ra đệm, khi ta ăn cũng như lúc đang ngủ, và thật là thú vị khi gấu lại luộm thuộm nữa thì không thể thơm được, nhưng là ngừoi cha nhân dân vẫn phải quen, như ngày xưa nhà nuôi lợn ngửi mãi cũng quen, thấy thú vị phết, nay về quê nhà rộng thế mà đầu ngõ đã thấy mùi ngai ngái của phân lợn rồi.
Cứ 6 tháng nữa cụ sẽ trải qua, lúc đó lục thớt ra xem lại cũng thấy hay hay đấy.

Sirius xanh

Xe tải
Chúng con là lũ vịt giời
Bé thì ăn hại, lớn thì bay đi
Nhà em thì mong cái "bay đi" ấy mãi không được, cả ba lần đều nhận được cam kết gắn bó vĩnh viễn của các cậu ấm...#:-s/

anhduc131084

Xe tải
F1 nhà em 2 tuổi rùi. Đặc biệt là nói rất nhiều lúc nào cũng hỏi.
Bố đang làm gì đấy?.............. Bố đang nấu cơm
một lúc sau ...Bố đang làm gì đấy?.............. Bố đang nấu cơm
Bố đang làm gì đấy..................................... Ko trả lời.
Một lúc sau: Bố đang làm gì đấy..................................... Ko trả lời.
Một lúc sau: Bố đang nấu cơm à?...................................ừ bố đang nấu cơm, con ngoan để bố làm tiếp nhé
một lúc sau:Bố đang làm gì đấy?.............. Bố đang nấu cơm
Mệt lém các cụ ạ. Nhưng vui các cụ ạ. Năm Thìn lại thêm F1 nữa rùi.

anhduc131084

Xe tải
Hôm nọ đang ngủ trưa, gấu mở tã lót ra, nghe tuyền mùi mứt làm em hất tung chăn chạy vãi lái ra:D
À, nhà em đang có vụ tranh cãi đặt tên cho con. Cuộc chiến này khởi phát từ lúc gấu siêu âm tháng thứ 4, biết con gái. Các cụ đòi đặt tuyền tên quê quê, ví dụ: Lê Thị Nụ ( ý nói nó xinh như nụ hoa), cậu em trai khăng khăng đòi đặt tên Ánh Nguyệt, vì trùng tên con bồ mới đá nó xong, cô dì em vợ khảng khái: nên đặt là Diệc Phi, vì mê phim Tàu, đứa cháu gái thẽ thọt đề xuất " cháu thấy tên Đông Nhi hay", à con này thích ca sỹ. Phe còn lại thì nổ loạn lên, tuyền Hồng hồng, Tuyết tuyết, Đào đào...Thi thoảng có người gọi ĐT hỏi " Thế lào? Đã đặt tên cho nó chưa? Cô, dì, mợ, bác....đặt hộ nhá?" rồi " Ề, đặt tên như của bác gợi ý chưa mày? "
Nhà em hoa hết cả đầu....
Nhà em có nuôi một bể cá cảnh cụ ạ.
Cụ thể là có nuôi một con La Hán và một con Lau kính. Thời gian gần gũi nhau và chúng nó yêu nhau đẻ ra một con nửa giống La hán nửa giống Lau kính.
Ông cụ nhà em mới quyết định đặt tên nó là "Lau Háng"

zin_zin_hn

Xe điện
Cụ thể là có nuôi một con La Hán và một con Lau kính. Thời gian gần gũi nhau và chúng nó yêu nhau đẻ ra một con nửa giống La hán nửa giống Lau kính.
Em chạ tin, 2 giống đó ko tương thích thì sao mà đẻ được. Vớ vựn

pmhunghero

Xe buýt
tầm 4 tháng, bắt đầu ăn dặm, cụ bế F1, chỉ cần bé trung tiện thôi là cụ sẽ được thưởng thức cái mùi đặc trưng hơn, .......

subi

Xe buýt
Nhà em cũng 3 năm 2 quý tử, cả 2 đứa em đều đón tay, trộm vía ăn ngủ không bao giờ phải lo. Bây giờ chỉ lo giải quyết cho 2 anh em ổn thỏa thôi. Đang ăn cơm mà 1 đứa đòi đi ị là đứa kia cũng bỏ cơm đòi đi ị, nhà có 2 cái bô giống hệt nhau mà suốt ngày tranh nhau, mà chúng nó giỏi thật ạ. Biết bô khác nhau ở chỗ nào thế mới ghê. Sinh con ra, nuôi con mới biết đựoc tấm lòng của bố mẹ mình ngày xưa. Bây giờ mình còn đỡ vất vả, chứ ngày xưa thì khổ lăm lắm. Lấy vợ rồi không có nhiều thời gian bên bố mẹ.

alexandra

Xe điện
Cụ hít vừa thôi, hít nhiều quá là... viêm xoang đấy!

phuongan

Xe điện
Nhà em cũng 3 năm 2 quý tử, cả 2 đứa em đều đón tay, trộm vía ăn ngủ không bao giờ phải lo. Bây giờ chỉ lo giải quyết cho 2 anh em ổn thỏa thôi. Đang ăn cơm mà 1 đứa đòi đi ị là đứa kia cũng bỏ cơm đòi đi ị, nhà có 2 cái bô giống hệt nhau mà suốt ngày tranh nhau, mà chúng nó giỏi thật ạ. Biết bô khác nhau ở chỗ nào thế mới ghê. Sinh con ra, nuôi con mới biết đựoc tấm lòng của bố mẹ mình ngày xưa. Bây giờ mình còn đỡ vất vả, chứ ngày xưa thì khổ lăm lắm. Lấy vợ rồi không có nhiều thời gian bên bố mẹ.
Hihi, nhà em cũng giống nhà cụ, nhưng 2 Dép, giờ 1 đứa đi dép vào nhà vệ sinh là đứa kia cũng tuột xuống giường chạy vội đi tìm dép vào theo, đến mệt.
Chúng nó mà đi vắng thì em còn hít hà cái ga giường ngửi mùi nước tè cho đỡ nhớ ý.

ngominh

Xe tăng
=)) em nuôi mấy năm nay mà ko thấy con lau háng nó như nào :))