Mũi né Report.

Gửi đến các bác vài hình ảnh về mũ né sau chuyến đi tuần trước

Bãi biển đẹp và vắng vẻ, nước không được xanh và trong như Phú quốc , sóng quá to nên chỉ có thể ngịch sóng chứ không thể bơi được. Dó lớn nên thích hợp với trò chơi lướt ván dù ở Surfing Club của Resort .

Em ở tại cái Resort này, nhỏ bé xinh xắn và yên tĩnh. Giá cả không quá đắt như mấy cái bên cạnh tiền phòng từ 20 đến 24 $ 1 ngày

Trong cái Resort này có 1 cái nhà hàng xong ăn không hơpự lắm vì đồ ăn chủ yếu nấu cho bọn tây đi du lịch

Các bác nên ra nhà hàng "Cây bàng" gần chỗ hòn đá ông địa đồ ăn ngon và không đắt. có mấy món ngon như lẩu cá mú, mực một nắng, gỏi cá.

Tại nhà hàng này lúc ăn xong chuẩn bị về có thấy mấy bác OS đang kéo đến ăn cơm trong chương trình OS lần 3. Do đang vội về và đi cùng mấy người ..và quá đông không tiện nên tôi cũng không qua chào hỏi được mấy bác đóTừ xa nhìn qua lại thấy mấy bác Mina, Bác sỹ, Minhtit, và Hải WM đều đi cùng gia đình cười đông vui lắm.

Thuê 1 chiếc xe Jeep A2 vẫn còn đủ chế độ 4WD và một cô hướng dẫn viên duyên dáng một buổi đi du lich đến khu Bàu sen_ Đồi cát trắng cách Mũi né khoảng 36 KM và một vài địa danh khác với giá 400K 1 chuyến.

Đường đi từ Mũi né theo hướng đi Nha trang khoảng 35km sẽ đến Bàu sen, đường chạy cạch các cồn cát và biển vắng vẻ và rất đẹp.

Đoạn này giống đường HCM quá, không biết đi thế nào nữa

Bác Pickup ui, cái Resort Suối Tiên qua ảnh cũng đẹp đấy bác nhỉ , giá cả lại quá hạt dẻ ! Tiện nghi trong phòng thế nào hả bác ? Cái này nằm ở đoạn nào bác chỉ hộ em với, có khi tuần sau em cũng đi !

Cảm ơn bác trước 1 vote !

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Cái Mũi né này nhà nhà kinh doanh du lịch rồi, và mọi ng đang lạm dụng cái gọi là resort quá!

ảnh đẹp quá, cảm ơn bác pickup. sao cái cô hướng dẫn viên DL trông cứ như chực ngã vào bác thế nhỉ? thế này thì em cũng muốn đi Mũi Né quá đi mất. vodka tặng bác.(y) (b)

Chỉnh sửa cuối:
@R6: Cái này được cái yên tĩnh và sạch sẽ, trong phòng thì ko có TV nên mang theo laptop và Humax USB mà coi truyền hình cáp nếu thích thôi nếu bác muốn nghỉ ở đó thì báo, em đặt phòng trước hộ cho, để về nhà em tìm cái số DT đã. Nó nằm ngay trung tâm, cạnh biển và bên cạnh cái Coco Beach và Saigon Mui ne Resort. Bác nên đặt phòng trước vì rất đông.

@ Bác 2s à có cái cô đó đâm hay hướng dẫn nhiệt tình đủ cả.. lại còn bảo tài xế chơi cái Jeep 4wd lao thẳng lên đồi cát ngoài ra còn có 1 chú Ranger nữa leo được thôi, mấy cái đoàn khác họ toàn đổ khách chân đồi cát cho khách lôi thôi lếch thếch leo vào đồi cát vừa nóng vừa rát vì gió cát bụi khổ lắm. Ngoài ra em HDV này còn dẫn tôi biết đến quán Cây bàng và ngồi nhậu cùng mình khi mình phàn nàn ăn ở Resort không hợp kiểu khó ăn và gọi cácmón ăn lạ của Mũi né cho mình nên rất hay. Em đi chơi ở đâu toàn ăn nhậu và đi chơi với HDV du lịch hoặc xe ôm thôi , cực hay luôn.

Trên đường đi đến đồi cát trắng.
Làng chài ven đường

Đây là nơi mà họ làm cá cơm mà mình hay mua trong Siêu thị

Bàu sen _ Một cái hồ nước ngọt thả sen trong lành và rất đẹp bên cạch mấy cái đồi cát trắng như Sahara

Bắt đầu OFFROAD vào đồi cát trắng

Trên đường quay về ghé thăm "Bồng lai tiên cảnh" một khu vực đồi núi đất đỏ Bazan bị xâm thực bởi mưa gió và thời tiết đúng là tiên cảnh chỉ tiếc mình chưa được là tiên.

Lại tiếp tục cùng chú Jeep Offroad lên đồi cát vàng

Và trò chơi trượt cát:

Ghé thăm Tháp chàm và Phan thiết:

Cảnh TX Phan thiết

sigma

Xe buýt
Phóng sự ảnh của bác Pickup4WD hay quá. Em xin vodka bác nhé.

Vẩn vơ với Mũi né.

Nhớ biển

Đức tin

Quên lãng:

Tồn tại trên cát trắng vẫn..:

Khảo dị chuyện cổ tích

Và Ending

Chỉnh sửa cuối:

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
(y) (y) (y)
Em thích mấy cái ảnh cận cảnh của bác đấy, máy của bác giống máy của Awake, nhưng mà chụp đẹp quá...

Chỉnh sửa cuối:

hailua_dichat

Xe tải
pickup4wd nói:
Vẩn vơ với Mũi né.

Nhớ biển
Các bác Oto có để ý sau chân vịt cái ghe này có cây sắt uốn cong
đố các bác nó dể làm gì vậy cà?
Tiện thể đố luôn mấy tên mấy cái nhánh cây bò phía dưới cát , kề cái ghe!!!

hailua_dichat nói:
Các bác Oto có để ý sau chân vịt cái ghe này có cây sắt uốn cong
đố các bác nó dể làm gì vậy cà?
Tiện thể đố luôn mấy tên mấy cái nhánh cây bò phía dưới cát , kề cái ghe!!!
Cái cong cong: "Hệ thống" làm mát động cơ thủy :))

Cây bò dưới cát: rau muống biển. :^)

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
polar bear nói:
Cái cong cong: "Hệ thống" làm mát động cơ thủy :))

Cây bò dưới cát: rau muống biển. :^)
Em thì nghĩ cái cây cong cong dùng để gạt rong rêu quấn vào cái chân vịt. Còn cái cây bò dưới chân vịt chắc chắn là Rau Chân vịt của Pa-pai.:D

quangloc

Xe hơi
Em tưởng bác ở đúng Nũi né resort vì em vừa ở đó 4 ngày tuần trước. Ở Mũi né ko tắm đc nhưng nhưng bác đi quá 1 chút lên Hòn Rơm thì tắm rất vui và ăn đồ hải sản cũng rẻ (ghẹ loại ngon chỉ: 90k/kg, ghẹ loại 2: 40k/kg...). Em ở Mũi Né Resort của Singcafe, giá 30us/ weekend, 25us/ ngày thường...

Ở Mũi Né nếu biết tìm chỗ ở và ăn uống thì cũng ko quá đắt, lúc đầu bọn em ăn ở Làng Tre hết 60us/ 2 người, sau đó bọn em tìm đc quán Cây Bàng (là quán ngon nổi tiếng ở đó) thì ăn rất ngon mà cũng chỉ hết khoảng 300k/ 2 người. Chỉ có chi phí đi lại là tốn kém, 2 vợ chồng em bay HN-SG-HN đã hết ~ 6.5tr rùi :(

Quang cảnh của Mũi Né Resort

Còn đây là ảnh chụp tại đồi cát trắng, nhưng chụp ở góc độ khác của bác

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Mùng 4/8 này em đi Mũi Né nè, chiều thứ 6 đi chiều CN về, có bác nào đi thì hú đi cùng cho vui, em biết nhiều chỗ vui ở Mũi Né lém, nhưng phải đến nơi mới nhớ :D