[Funland] Mulberry Lane ngày nay

Vinh Vinh

Xe máy
với e thấy cái nũa là diện tích nhà ở đây xây rộng quá, e thấy toàn căn to trên 100m2 phải ko cụ, mà lại chỉ có 2PN nên cũng hơi bất tiện
e cũng mê khu này lắm cơ mà ghét quả thiết kế không có ban công phòng khách, có mỗi cái logia ở bếp bé tí :((

babyandkem

Xe đạp
e cũng mê khu này lắm cơ mà ghét quả thiết kế không có ban công phòng khách, có mỗi cái logia ở bếp bé tí :((
ko có ban công ở tù túng lắm bác, cảm giác lúc nào cũng như ở trong cái hầm :(
có tí ban công, trồng 2 3 chậu cây, tôi ra đứng hút thuốc hay ngồi coffe ngắm phố phường nó mới chill

Vinh Vinh

Xe máy
ko có ban công ở tù túng lắm bác, cảm giác lúc nào cũng như ở trong cái hầm :(
có tí ban công, trồng 2 3 chậu cây, tôi ra đứng hút thuốc hay ngồi coffe ngắm phố phường nó mới chill
công nhận, em cũng mê khoản cf thuốc thiếc. mà mấy khu ưng hết chả chê gì như Mul hay EcoGreencity đều thiết kế ko có ban công, chs lại đẻ ra kiểu thiết kế vậy đc :))

IZZ

Xe tăng
Không biết các bác hàng xóm cũ còn trụ lại nhiều không. Vào topic em lại bồi hồi nhớ lại từ khi nó đang xây với bao kỳ vọng. Cuối cùng thì thị trường đã đánh giá đúng với cái giá hiện tại 2xtr/m2. Nói chung ưu nhược mọi người nói đủ rồi, ai đi làm gần hoặc thoải mái thời gian không sợ tắc đường thì mua là hợp lý.

Em cần tìm căn 04 tòa B Mulberry Lane. Cụ mợ nào có thấy ai bán thì mách giùm.
Nhân tiện có cụ mợ nào có kinh nghiệm sống ở tầng cao nhất của tòa B hoặc D cho em xin tí kinh nghiệm, bình luận.
Cảm ơn CCCM.

Grand 2016

Xe tăng
Ở Seanson hay hơn Mul. Làm sau, thiết kế tốt hơn.

9sat

Đi bộ
Mulberry ưu điểm lớn nhất là khuôn viên đẹp, khép kín, tiện ích vừa đủ dùng, giá nhà chung cư rẻ sơ với xung quanh. Hiện chắc cõ 23-25tr chưa có đồ, hoặc 25-28tr có đủ đồ. Giá so với mặt bằng chung/tiện ích mang lại là rẻ.

Còn vấn đề thì thực ra chung cư nào cũng có. Ở đây hạn chế lớn nhất là giao thông không thuận lợi, sáng/chiều đi vào phố là tắc ghê luôn cho cả 3 hướng chính: nguyễn trãi, lê văn lương, trung văn săng nam từ liêm, cầu giấy.

Nan giải thứ 2 ở Mulberry là chỗ đỗ ô tô, dù có 3 tầng nổi & 1 tầng hầm đỗ xe nhưng hiện giờ có khoảng 120 hộ (và danh sách này tiếp tục tăng) ko có chỗ đỗ, trong danh sách chờ và có thể mãi sẽ ko có chỗ đỗ xe. Vấn đề này cũng nhức đầu lắm.

Nan giải thứ 3 là thang máy quá ít, chất lượng không ổn định + bảo dưỡng kém. Về đây đường tắc đã đành, về đến nhà mà lỡ 1-2 cái thang hỏng nữa thì xác định 15-20 phút để từ tầng 1 lên nhà là bình thường. Những lúc này nhiều cư dân cay đắng lắm, đôi khi muốn đi vệ sinh, tình huống cấp bách phải giải quyết ngay, có người đã phải xử luôn vào thùng rác bên cạnh thang máy. Khổ ko để đâu cho hết.

Nan giải tiếp theo là hạ tầng kỹ thuật ở đây xây dựng theo kiểu Singapore, nên thiếu thốn & quá tải (thang máy là 1 ví dụ), rồi thì bể nước sử dụng bé, ko có khả năng dự trữ, bể phốt bé nên bị tràn & phải hút liên tục. Có năm, bể phốt mở cửa cả năm bốc mùi hàng ngày vì phải hút & xử lý liên tục.

Nan giải nữa là BQT, cái này thì cũng tùy quan điểm, nhưng Mul gần như có 2 phe phản đối & ủng hộ BQT. Chỗ này có 4 tòa nhà, có hơn 1000 hộ dân nhưng cư dân chiến nhau online hoành tráng lắm.

Nói tóm lại thích rẻ thì mua cũng được, nhìn bên ngoài khá hào nhoáng, khách đến cũng sẽ trầm trồ sao ở giữa Hà Nội có khu CC đẹp mà rẻ vậy :) Nhưng nghiệm lời các cụ đã nói, tiền nào của nấy, xưa nay chưa thấy sai bao giờ.
Bài viết tâm huyết và thông tin thiết thực quá. Em phải đăng kí luôn để vào vodka cho bác. Cảm ơn ý kiến của bác

Vinh Vinh

Xe máy
Mul đợt này tăng giá r các cụ ạ, cách đây 2 tháng e hỏi căn 90m Tòa A,E có 2ti2 đồ cơ bản. Giờ toàn đẩy lên 2ti5 😂 Cũng chẳng biết tăng vì lý do gì nữa

Ku Xit

Xe tải
Không biết các bác hàng xóm cũ còn trụ lại nhiều không. Vào topic em lại bồi hồi nhớ lại từ khi nó đang xây với bao kỳ vọng. Cuối cùng thì thị trường đã đánh giá đúng với cái giá hiện tại 2xtr/m2. Nói chung ưu nhược mọi người nói đủ rồi, ai đi làm gần hoặc thoải mái thời gian không sợ tắc đường thì mua là hợp lý.
Em đã từng là cư dân Mul đây ạ.Cũng gắn bó với Mul 6 năm (2014 - 2020). Mỗi lần đi qua lại vẫn thấy bồi hồi.

Ku Xit

Xe tải
Bác sang chỗ khác ở có thích hơn Mul ko bác?
Em xuống nhà đất ạ, cũng có nhiều nét tương đồng với Mul. Vấn đề duy nhất của Mul đối với em chỉ là thang máy hơi ít thôi. Còn lại em thấy hài lòng.

Ngay như thiết kế căn hộ, phòng khách của em hồi trước khá rộng (em ở Tòa C). Tuy nhiên, em lại thích điều đó vì có không gian sinh hoạt chung rộng cho cả gia đình.

thuongnho

Xe buýt
Em xuống nhà đất ạ, cũng có nhiều nét tương đồng với Mul. Vấn đề duy nhất của Mul đối với em chỉ là thang máy hơi ít thôi. Còn lại em thấy hài lòng.

Ngay như thiết kế căn hộ, phòng khách của em hồi trước khá rộng (em ở Tòa C). Tuy nhiên, em lại thích điều đó vì có không gian sinh hoạt chung rộng cho cả gia đình.
Em ở Mul, sang chỗ khác đắt đỏ hơn rồi vẫn quyết ở lại Mul vì thích Mul hơn nhiều. Hàng xóm em đều rất hài lòng, chơi với nhau vui vẻ. Nên em thấy khá hoang mang khi nhiều người chê Mul. Liệu mình và hàng xóm có bị lập dị quá ko. Em cứ tưởng hay mọi người ở những khu perfect thế nào để em tham khảo.

caisua

Xe lăn
Em ở Mul, sang chỗ khác đắt đỏ hơn rồi vẫn quyết ở lại Mul vì thích Mul hơn nhiều. Hàng xóm em đều rất hài lòng, chơi với nhau vui vẻ. Nên em thấy khá hoang mang khi nhiều người chê Mul. Liệu mình và hàng xóm có bị lập dị quá ko. Em cứ tưởng hay mọi người ở những khu perfect thế nào để em tham khảo.
em cũng đang tính về làm hàng xóm nhà cụ, thời điểm này căn tầng cao giá như nào ạ?

Xe Kéo666

Xe tải
E vào ủn cái cho các cụ vào bàn biết mulberry mới tăng giá ợ ;))

nvhoan22

Xe tải
Em thấy bảo ở Mul hành lang hơi nhỏ và tối, thang máy thì hơi cũ, kb có phải không ạ?
EM thì cũng thích kiểu khuôn viên xanh như Mul. Trước e có xuống nhưng chỉ đứng ngoài cổng nhìn vào thì khá mê.

Xe Kéo666

Xe tải
Em thấy bảo ở Mul hành lang hơi nhỏ và tối, thang máy thì hơi cũ, kb có phải không ạ?
EM thì cũng thích kiểu khuôn viên xanh như Mul. Trước e có xuống nhưng chỉ đứng ngoài cổng nhìn vào thì khá mê.
E đang ở thấy vẫn ok cụ ợ

thuongnho

Xe buýt
ở Mulberry khuôn viên hồ nước là đẹp bậc nhất HN rồi.
- chẳng qua vị trí ko phải gần với nhiều người. và tòa A E C còn nhiều bất cập. tòa B D vẫn là ngon nhất.
- em biết đầy người có liền kề các kiểu, vẫn cho thuê, còn bản thân lên Mul ở. các giám đốc, người nước ngoài tài sản tầm 1 vài trăm tỷ ởđấy cũng ko ít.
- 3 tòa B C D người mua toàn người có tiền, nhà giàu / khá giả. Seasons bên cạnh cũng thế. nói chung mặt bằng dân trí là cao, tử tế. trừ 1 số ít sâu rầu nồi canh
Vâng, em vẫn ở Mul và vẫn yêu Mul lắm ạ. Ngoài vị trí là đường LVL và Quang Trung tắc (hy vọng vận hành đường trên cao sẽ hết), em chẳng thấy có gì phải chê 😊.

nvhoan22

Xe tải
Vâng, em vẫn ở Mul và vẫn yêu Mul lắm ạ. Ngoài vị trí là đường LVL và Quang Trung tắc (hy vọng vận hành đường trên cao sẽ hết), em chẳng thấy có gì phải chê 😊.
Hành lang và thang máy thế nào cụ? Em thấy bạn e bảo thang máy nó hơi cũ với hành lang hơi tối

Được gửi từ iPhone - Otofun