Mún thi bằng PKL làm thế nào ạ

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ QuangAnh confirm lại hộ e cái thông tin Kg còn yêu cầu phải có xe PKL với ah. Quy định mới hay sao vậy cụ?
Dạ khả năng cao là thế cụ à,vì nhiều người ngoài làm hồ sơ thi A2,họ vẫn nộp bình thường,chưa thấy ai bảo có yêu cầu là phải mang xe pkl đi.Vì thi là dùng xe của trường thi cụ à,khoảng 3-4 con LA 250 gì đấy

jackiehuy

Xe điện
Dạ khả năng cao là thế cụ à,vì nhiều người ngoài làm hồ sơ thi A2,họ vẫn nộp bình thường,chưa thấy ai bảo có yêu cầu là phải mang xe pkl đi.Vì thi là dùng xe của trường thi cụ à,khoảng 3-4 con LA 250 gì đấy
cụ quang anh ơi. có đợt thi thì cụ ới em với nhé. em mãi chưa có bằng nữa hu hu

toanvinh_forever

Xe điện
cần gì phải có xe 400cc nhỉ, chỉ cần 175cc thôi mà theo em cũng chẳng cần có xe, đi thi có xe thi rồi mà

nch869

Xe đạp
không yêu cầu xe pkl đem theo khi đi thi bạn ạ! nhưng khi nộp hồ sơ thì phải có cái ca-vet xe do chính người thi đứng tên!!!
còn cái giấy giới thiệu của Liên đoàn...???$$$ hãi quá các bạn ạ
nản thật rồi! chắc đợi khi nào cho thi rộng rãi rồi tính tiếp quá!!!

X_X
:-?
^:)^

hung0910

Xe tải
We are the champion my friends and we'll keep on f
cần gì phải có xe 400cc nhỉ, chỉ cần 175cc thôi mà theo em cũng chẳng cần có xe, đi thi có xe thi rồi mà
Trên 175 cụ ah. Mà nói thật chứ trên 175 thì em chỉ biết có 250 chứ chưa thấy xe gì có phân khối >175 mà < 250 cả.

@nch869 : Cái giấy giới thiệu của LD nhiêu vậy cụ?

gà con

Xe tải
vậy là mua xong chạy cũng hồi hộp nữa hả cụ, lỡ bị xxx lụm mà k có bằng là xong lun

nch869

Xe đạp
Trên 175 cụ ah. Mà nói thật chứ trên 175 thì em chỉ biết có 250 chứ chưa thấy xe gì có phân khối >175 mà < 250 cả.

@nch869 : Cái giấy giới thiệu của LD nhiêu vậy cụ?
potay bạn ạ! Không biết ở đâu mà hỏi cả!!!
Mất phương hướng! A => B => C => A => B => C (cái vòng lẩn quẩn)
Có bạn nào biết thì post lên cho anh em nhờ

Hic Hic

nch869

Xe đạp
Cách dễ nhất là đăng kí làm thành viên của CLB Moto cụ ah. E kg biết ở NH hay TP khác thế nào chứ e ở Huế thì đơn giản lắm.
Rắc rối lắm bạn ạ! Kinh hãi!!!

Bên Liên Đoàn (CLB) Motor yêu cầu phải có giấy giới thiệu từ Sở TDTT nếu muốn xin đăng ký làm thành viên của Liên Đoàn (CLB) Motor??? Mình qua Sở TDTT thì họ nói mình có sinh hoạt TDTT gì đâu mà xin giấy giới thiệu. Vậy mình hỏi là muốn sinh hoạt TDTT thì làm sao? Họ trả lời phải là vận động viên của Sở TDTT (tham gia và thi đấu các môn như bơi lội, điền kinh, xe đạp...) và đã đem thành tích về cho Sở???

Tóm lại điều kiện để thi bằng A2 như sau: (đi đường chính ngạch!!!)

1. Ca-vet xe >175cc do chính người thi A2 đứng tên
2. Vận động viên TDTT của một môn nào đó (bơi lội, điền kinh, xe đạp...) => đã thi đấu đem về thành tích cho Sở TDTT => Sở TDTT sẽ gởi giấy giới thiệu đến Liên Đoàn (CLB) Motor yêu cầu Liên Đoàn (CLB) Motor nhận vào làm thành viên => Liên Đoàn (CLB) Motor sẽ xem xét => nếu OK => sẽ gởi giấy giới thiệu đến Sở Giao Thông Vận Tải => mới đủ điều kiện thi A2
3. Thi

Sau 4 ngày đi hầu hết các Sở, Ban, Ngành... chức năng liên quan mới có thông tin như vậy đó
Hic Hic

Mình ở TPHCM

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
cụ quang anh ơi. có đợt thi thì cụ ới em với nhé. em mãi chưa có bằng nữa hu hu
Làm thì làm được thôi,cơ mà bác Hộ Khẩu không phải HN,thi đợt này tốn phết đới ạ.
Đợi đợt tới thì tốt hơn,đợt này e nghe báo cho Bác là khoảng 5 củ cơ ạ (Chính ngạch đới nhá,nộp tiền khi đi thi :P)

Cách dễ nhất là đăng kí làm thành viên của CLB Moto cụ ah. E kg biết ở NH hay TP khác thế nào chứ e ở Huế thì đơn giản lắm.
E nghĩ vào CLB Motohanoi cũng không khó lắm mà :D

hung0910

Xe tải
We are the champion my friends and we'll keep on f
Em thấy xin vào làm thành viên của CLB Moto cũng có khó khăn gì đâu. Ở CLB của e còn có vài thành viên chưa có xe cơ.

Nếu chưa quen biết ai thì mình cố gắng tiếp cận, gặp gỡ rồi mời đi ăn nhậu vài bữa rồi xin vào làm thành viên thôi. Nếu CLB đã chấp nhận rồi thì mọi việc sau đó sẽ có người của CLB có trách nhiệm hướng dẫn và làm cho mình hết.

jackiehuy

Xe điện
Làm thì làm được thôi,cơ mà bác Hộ Khẩu không phải HN,thi đợt này tốn phết đới ạ.
Đợi đợt tới thì tốt hơn,đợt này e nghe báo cho Bác là khoảng 5 củ cơ ạ (Chính ngạch đới nhá,nộp tiền khi đi thi :P)
thủ tục gồm những gì hả cụ?
khoảng bao giờ thi ạ? mà em xe tên không chính chủ có được không ạ?

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
thủ tục gồm những gì hả cụ?
khoảng bao giờ thi ạ? mà em xe tên không chính chủ có được không ạ?
Thủ tục và hồ sơ e post ở trển đó,cụ kéo lên là thấy.

Chả phải xe nào chính chủ gì đâu cụ nhé.Cứ đủ hồ sơ đấy mà làm thôi ạ,mà e cũng chả biết còn nộp đc nữa không :|

Phờ Râu

Xe điện
bác dream comment vô văn hóa thế

highspeed250

Xe hơi
Em thì chẳng biết là quy định có cần cà vẹt chính chủ hay không. Nhưng chính xác là hồ sơ nộp để đi thi chỉ có:
1. Hộ khẩu (photo)
2. CMT (photo)
3. Giấy khám sức khỏe có chứng nhận đủ sức khỏe lái xe hạng A2
4. 10 ảnh 3x4
5. Bằng lái ô tô (nếu có) -> miễn thi luật

Còn thêm thêm điều kiện là có thẻ vận động viên moto do liên đoàn mô tô xe đạp thể thao Việt nam cấp!

Em đã thi và có bằng rồi, và đợt T5 này thi thì anh em trong CLB mô tô Hà Nội mới vào cũng chỉ nộp hồ sơ thi A2 có như vậy thôi.
thẻ vận động viên thì đã là thành viên CLB thì CLB có trách nhiệm đề nghị Liên đoàn cấp thẻ vận động viên cho thành viên CLB.
Khi có đợt thi thì CLB sẽ lập danh sách những người sẽ thi và gửi cho Sở giao thông (đơn vị tổ chức thi bằng lái) để có danh sách trong Danh sách thí sinh dự thi.

Khi đi thi cầm them CMT, Bằng Lái ô tô, Thẻ vận động viên (3 cái này sẽ kiểm tra trước khi thi).

Đấy là theo con đường chính thức! Còn có con đường nào khác thì em không rõ nên không chia sẻ với các bác được!

richmon

Đi bộ
Vừa rồi mình đã thi và đã có bằng A2. Hồ sơ gồm có:
1. Thẻ hội viên mô tô (do Liên đoàn xe đạp - mô tô cấp)
2. Giấy đăng ký xe chính chủ (đem bản chính vào đối chiếu khi thi)
3. Giấy phép lái xe B2 (được miễn thi lý thuyết)
4. Giấy giới thiệu đi thi A2 của Sở thể dục thể thao cấp
5. Hồ sơ thi bằng A2: Đơn đăng ký học, giấy khám sức khỏe, 5 ảnh 3x4. Nộp tại Trung tâm sát hạch ôtô - môtô
Tổng chi phí cho tất cả các giấy tờ đến khi lấy được bằng A2: 11 chai

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vừa rồi mình đã thi và đã có bằng A2. Hồ sơ gồm có:
1. Thẻ hội viên mô tô (do Liên đoàn xe đạp - mô tô cấp)
2. Giấy đăng ký xe chính chủ (đem bản chính vào đối chiếu khi thi)
3. Giấy phép lái xe B2 (được miễn thi lý thuyết)
4. Giấy giới thiệu đi thi A2 của Sở thể dục thể thao cấp
5. Hồ sơ thi bằng A2: Đơn đăng ký học, giấy khám sức khỏe, 5 ảnh 3x4. Nộp tại Trung tâm sát hạch ôtô - môtô
Tổng chi phí cho tất cả các giấy tờ đến khi lấy được bằng A2: 11 chai
11 chai cơ ạ,bác chịu chơi quá 8-|