[Funland] Muốn cho thuê tầng thượng lắp trạm BTS

airport

Xe tải
Thưa các cụ!
Tình hình là nhà em có 6 tầng trong đó tầng 6 không dùng tới, nhìn ra xung quanh thì hiện nhà mình có thể coi là cao nhất, vì thế em tính kiếm nhà mạng viễn thông để cho họ thuê đặt trạm tiếp sóng BTS, em thì không rành mảng này, vậy có cụ nào biết hoặc làm trong lĩnh vực lắp ráp trạm BTS chỉ giáo giùm em. Em nghĩ trong OF cũng có nhiều cụ đã cho thuê sân thượng đặt trạm BTS rồi,vậy các cụ có cách nào xin chỉ giúp ạ!
E xin chân thành cảm ơn các cụ trước.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenAnhPhan

Xe container
Cụ đang ở nhà ấy ?
- Vậy đừng tính kiểu đó.
Cụ bí xèng ?
- Thế em chịu. Nhường cụ dưới (biết cơ mà không nói được)

nvh_hn

Xe container
Quan trọng nhất hàng xóm, vớ vẩn mất tình làng nghĩa xóm.

Huthasa

Xe container
Thưa các cụ!
Tình hình là nhà em có 6 tầng trong đó tầng 6 không dùng tới, nhìn ra xung quanh thì hiện nhà mình có thể coi là cao nhất, vì thế em tính kiếm nhà mạng viễn thông để cho họ thuê đặt trạm tiếp sóng BTS, em thì không rành mảng này, vậy có cụ nào biết hoặc làm trong lĩnh vực lắp ráp trạm BTS chỉ giáo giùm em. Em nghĩ trong OF cũng có nhiều cụ đã cho thuê sân thượng đặt trạm BTS rồi,vậy các cụ có cách nào xin chỉ giúp ạ!
Cụ có cao ngất trời mà không phải vùng lõm thì chả mạng nào quan tâm cụ nhé.

airport

Xe tải
Cụ có cao ngất trời mà không phải vùng lõm thì chả mạng nào quan tâm cụ nhé.
Thực tế thì em thấy ở nhà em, tầng 1 là sóng chập chờn, lên tầng 2, tầng 3 sóng di động mới ổn ạ.

airport

Xe tải
Quan trọng nhất hàng xóm, vớ vẩn mất tình làng nghĩa xóm.
Em cũng có tính đến vụ này, nhưng họ không chứng minh được tác hại thì cũng sẽ khó cho họ nếu muốn kiện cáo. Em thấy ngoài đường rất nhiều nhà đã có đấy thôi ạ.

xjtrum08

Xe máy
Họ có định vị địa điểm củ thể hết ròi. cụ có muốn cũng ko dc

xuantien_mobis

Xe lăn
Nhà mạng phải khảo sát tọa độ, có phải cứ cao nhất là có thể đặt trạm BTS đâu cụ, nếu khu đó ko phảo vùng "lõm" của nhà mạng nào thì cũng không có cơ hội

Euro2CityStar

Xe lăn
Thưa các cụ!
không đúng toạ độ
nó không thuê lafm gì đâu còn thằng nào con nào hô không đủ tiền chữa bệnh thì nhầm , nó thuê thằng hàng xóm cũng vậy thôi khong nói nguy hiểm hơn nóc nhà mình

hitle888

Xe điện
không đúng toạ độ
nó không thuê lafm gì đâu còn thằng nào con nào hô không đủ tiền chữa bệnh thì nhầm , nó thuê thằng hàng xóm cũng vậy thôi khong nói nguy hiểm hơn nóc nhà mình
Chuẩn ạ, không cho thuê thì thằng khác cho thuê. Cụ nào bẩu ảnh hưởng thì chỉ có là do hàng xóm cho thuê mà mình thì không được nó thuê thôi

No Problem

Xe tăng
Hỏng nhà, chứ người chẳng sao cả

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng
Khi người ta cần ở một điểm A nào thì dù khó, dù đắt họ cũng tự khắc tìm đến nhà tốt nhất hoặc nhà gần tốt nhất ở lân cận đó. Và họ ngồi ở VP họ, họ cũng chỉ ra được vị trí nào là cần phải làm thêm trạm, làm trạm như thế nào.

Còn khi họ không cần thì có cho không chắc gì họ đã dùng.

Ví dụ (dù đặt sóng nó không tính theo khoảng cách chiều dài như thế) người ta treo dây giữa hai cái cột điện là đủ; có thằng nào dở hơi đi làm thêm một cái cột nữa ở giữa 2 cái cột kia; thậm chí giữ đó có sẵn một cái cột nó cũng không thèm ngoắc vào đó.

Họ có định vị địa điểm củ thể hết ròi. cụ có muốn cũng ko dc
Nhà mạng phải khảo sát tọa độ, có phải cứ cao nhất là có thể đặt trạm BTS đâu cụ, nếu khu đó ko phảo vùng "lõm" của nhà mạng nào thì cũng không có cơ hội
không đúng toạ độ