[Funland] Muộn chồng...

gacan

Xe buýt
Cụ đánh giá hơi phiến diện rồi. Em cũng đang 26-27 thôi nhưng theo em cảm nhận thì tâm lý chung là ntnay. Cũng ko phải bọn em kén cá chọn canh, nhưng cũng k thể vơ bèo vạt tép ai cũng yêu được. Ít nhất là người tiếp theo phải hơn người cũ của mình (thật ra cái này biết là sai nhưng tâm lý nó lại k thoải mái nếu yêu người kém nyc mình, mà đã ko thoải mái thì cũng chả có hứng để mà yêu), thứ 2 là cũng phải ngang cơ hoặc trên mình về địa vị xh, học thức, thu nhập, quan điểm sống,.... đại loại là như vậy thì phụ nữ bọn em mới an tâm mà gắn bó, trao gửi cuộc đời bọn em. Chứ thằng ất ơ nào cũng vơ vào người thì mọi người lại chửi bọn em là ngu, con này thế nọ thế kia lại đi yêu thằng ko ra gì. Ôi đúng là miệng lưỡi k xương trăm đường lắt léo.
Đấy là mợ nghĩ theo quan điểm cá nhân thôi. Mợ 27 kiếm đc a nào hơn mợ thì cũng tầm hơn 3 chục, thêm nữa lại hơn hẳn người yc, rồi hơn các tiêu chí mợ đưa ra như thu nhập, trình độ, học thức... thì khó lắm! Cho nên tiêu chí cao thì các mợ phải chấp nhận ế thôi, k thể bắt buộc tư duy theo kiểu ng sau phải hơn người trc. Cũng giống như năm nay e kiếm đc 5 tỷ thì năm sau phải kiếm 10 tỷ! Khó lắm!

cô giáo thỏ

Xe hơi
Thong thả có chừng mực cụ ạ, cũng là cái duyên cái số nữa, cũng k thể thích là lấy được :D. Em đang dần tin vào lời ô thầy phán em còn 2 mối nữa em mới lấy đc tồng. Em sắp 30 đến nơi r mà còn 2 mối nữa mới lấy dc tồng thì cũng hơi căng. Có khi ở vậy lại vui cụ nhỉ =))
Tua nhanh qua hai mối đấy đi. Tầm tháng một mối í!

khonglamgi

Xe tải
Đấy là mợ nghĩ theo quan điểm cá nhân thôi. Mợ 27 kiếm đc a nào hơn mợ thì cũng tầm hơn 3 chục, thêm nữa lại hơn hẳn người yc, rồi hơn các tiêu chí mợ đưa ra như thu nhập, trình độ, học thức... thì khó lắm! Cho nên tiêu chí cao thì các mợ phải chấp nhận ế thôi, k thể bắt buộc tư duy theo kiểu ng sau phải hơn người trc. Cũng giống như năm nay e kiếm đc 5 tỷ thì năm sau phải kiếm 10 tỷ! Khó lắm!
thì e đã bảo là tâm lý phụ nữ bọn em là như vậy. Phải người sau hơn người trc thì mới yêu, em đã nhấn mạnh trong mở ngoặc là : (thật ra cái này biết là sai nhưng tâm lý nó lại k thoải mái nếu yêu người kém nyc mình, mà đã ko thoải mái thì cũng chả có hứng để mà yêu) mà cụ.

Inocent

Xe buýt
Định comment mấy điều mà sợ có đứa nó phang cho vỡ đầu.

biển xanh06

Xe điện
Yêu thì khổ, không yêu thì lỗ.

SunShine.Anh

Xe tải
Tình yêu như bát cơm thiu, ko ăn thì đói ăn vào thì đau ;))

Pvsc

Xe ba gác
thì e đã bảo là tâm lý phụ nữ bọn em là như vậy. Phải người sau hơn người trc thì mới yêu, em đã nhấn mạnh trong mở ngoặc là : (thật ra cái này biết là sai nhưng tâm lý nó lại k thoải mái nếu yêu người kém nyc mình, mà đã ko thoải mái thì cũng chả có hứng để mà yêu) mà cụ.
Già, yếu hơn cũng là hơn mà :D

Dobian

Xe buýt
"Cửa hàng bán chồng", nơi chị em phụ nữ có thể chọn mua cho mình một người đàn ông.

Ngay lối ra vào cửa hàng có treo một bảng nội quy với nội dung sau đây:
1. Bạn chỉ có thể vào cửa hàng 1 lần duy nhất.
2. Cửa hàng có 6 tầng, càng lên cao thì hàng càng chất lượng.
3. Bạn có thể chọn bất cứ người đàn ông nào trên tầng bất kỳ hoặc leo lên tầng cao hơn.
4. Chỉ được phép chọn từ tầng dưới lên, không cho phép leo trở xuống để chọn lại.

Một chị nọ sau khi dừng chân trước tấm biển trước lối vào cửa hàng liền quyết định vào trong để thử vận may.
Sau khi đọc dòng chữ: "Những người đàn ông có công ăn việc làm" trên tấm biển treo trên lối vào tầng 1, chị nọ liền đi thẳng lên tầng 2.
Tấm biển trên lối vào tầng 2 ghi: "Những người đàn ông có công ăn việc làm và yêu trẻ con". Chị đi tiếp lên tầng 3.
Tấm biển trên lối vào tầng 3 ghi: "Có công ăn việc làm, yêu trẻ con và đẹp trai".
- Ái chà, được đấy! – Chị nọ nghĩ bụng, nhưng chân vẫn bước lên tầng 4.
Trên lối vào tầng 4, tấm biển đề: "Có công ăn việc làm, yêu trẻ, đẹp trai vô cùng và biết giúp đỡ việc nhà".
- Tuyệt vời! - chị thốt lên - Thật là khó mà không "đổ" - Nhưng, miệng nói vậy, chân chị vẫn bước lên tầng 5.
Trên lối vào tầng 5 là tấm biển: "Có công ăn việc làm, yêu trẻ, rất đẹp trai, biết giúp đỡ việc nhà và hết sức lãng mạn".
Chị nọ đã muốn dừng chân trên tầng 5 để chọn cho mình một người chồng lắm rồi, nhưng cuối cùng, chị vẫn vượt qua được chính mình để bước chân lên tầng cuối cùng - tầng 6.
Trên lối vào tầng 6, chị nhìn thấy tấm biển: "Bạn là người khách số 31 456 012 của tầng này. Tầng này không có đàn ông, nó chỉ nhằm mục đích chứng minh cho bạn rằng “không có người đàn ông nào có thể làm vừa lòng bạn”. Cám ơn bạn đã tới thăm cửa hàng chúng tôi!".

=)) =))=))

thienphuc

Xe điện
em đang cần cô nào ngoài 30 đây em xong tập 1 lâu lắm rồi

Trang Nguyen

Xe điện

CuChuoi12g

Xe điện
Tôi có quen một vài cô bạn, tuổi đã ngoài 30 mà mãi vẫn chẳng chịu lấy chồng. Có người chê họ ế, có người nói họ kiêu kỳ kén chọn, nhưng cũng có những người cảm thông hơn thì bảo cũng là do chưa đến duyên đến số.

Nói về những cô muộn chồng thì kể cũng lạ, phải đến hơn nửa là xinh xắn, giỏi giang, giỏi cả kiếm tiền, giỏi cả tề gia nội trợ. Ấy thế mà suốt bao năm cứ chăn đơn gối chiếc, chẳng có chàng trai nào bầu bạn.

Đàn ông có người bảo: “Phụ nữ ngoài 30 mà chưa chồng thì khó tính khó chiều lắm, ai mà yêu nổi”, có người thì nói “Ngoài 30 chưa chồng dễ hâm lắm, vì tâm tư sinh lý không được bình thường”, rồi thì cao không tới, thấp không thông, bla bla...

Các cô muộn chồng có cô than thở: “Đàn ông không đáng tin, chẳng muốn lấy chồng”, có cô lại ca cẩm hẩm hiu “duyên đen số tận, yêu đương 5 lần 7 lượt chẳng lần nào được vẹn toàn”, cũng có những cô chọn mãi chả tìm được anh nào vừa ý. Thậm chí có cô đến 35 tuổi, xác định ừ thì tặc lưỡi cưới đại để kiếm đứa con, thế mà đến giờ 38 tuổi vẫn chưa ai nhận được thiệp mời.

Bản thân thì năm 20 tuổi đang yêu đương nồng nhiệt, cứ ao ước đến năm 22 tuổi học xong sẽ lấy chồng để thoả cái sức yêu. Thế mà đùng 1 cái ra trường, tạch luôn mối tình thời sinh viên 4 năm nông nổi.

Ra trường 1 năm, cũng yêu đương, nhưng lúc ấy đang ham thể hiện, đang muốn khẳng định mình nên cứ lao theo công việc, nghĩ bụng 25 tuổi lấy chồng mới là vừa đẹp. Nhưng anh người yêu chẳng đủ chung thuỷ để chờ đợi mình đến vài năm, thế là tạch mối tình thứ hai.

Sau đấy chán chả buồn yêu đương nữa, nhưng vẫn đi hẹn hò cho đỡ lãng phí tuổi thanh xuân, khổ nỗi cái số hẹn hò hẩm hiu, toàn gặp những anh chàng củ chuối. Thế là thôi, bỏ qua chẳng yêu đương gì. Mất tận mấy năm chả có người yêu, mẹ nhìn con gái còn phải lắc đầu: “Hay mày bị bê đê rồi hả con?”

27 tuổi, hẹn hò với 1 anh chàng cũng khá ấn tượng, nghĩ bụng thôi quả này khéo mình lấy chồng quách đi cho xong chuyện. Nhưng vẫn cứ là cái số, do nhiều nguyên nhân mà tình duyên lại đứt gánh, tạch luôn ý định lấy chồng năm 27 tuổi.

28 tuổi, người ta trêu đùa bảo: “mày ế rồi”, ừ thì ế, kệ xừ tôi. Cả cái tuổi 28 chả thèm yêu ai, yêu mỗi bạn bè đàn đúm, nay tụ tập bữa này, mai tụ tập bữa khác, cuộc sống vui quá đến phát mệt, quên béng cả việc yêu đương với lấy chồng.

Quanh đi quẩn lại, chả mấy rồi cũng lại đến cái mốc 30...
em cuchuoi12g đây cụ giới thiệu cho em đi cho mợ ấy đủ ba củ chuối cho thoát ế kakakak