[Funland] Muốn chuyển nghề để tăng thu nhập

anh1994

Xe hơi
thà cưới 1 cô gái 22 tuổi ko có j trong tay còn hơn 1 cô gái 29 tuổi có nhà và có nhiều tham vọng, cuộc sống đừng nên tham lam quá sẽ dẫn đến áp lực, phụ nữ tập trung
1. Mợ nên chuyển lên công ty có qui mô nhân sợ lớn hơn để làm vì kn đã 7 năm rồi, khi đó các nhận định về nghề của mợ ở đầu thớt sẽ ko còn đúng nữa. Nhân sự là hướng ngoại và rất nhiều nguồn thu nhập ngoài đó.
2. E muốn Mợ hiểu là đừng nghĩ cứ phải có j trong tay mới tốt đc, có nhiều ng đàn ông tốt họ thà cưới 1 cô gái 22 tuổi ko có j trong tay còn hơn 1 cô gái 29 tuổi có nhà và có nhiều tham vọng, cuộc sống đừng nên tham lam quá sẽ dẫn đến áp lực, phụ nữ tập trung làm đẹp là đc roài :D
Em thì khác mợ thớt là tư tưởng khá an phận. Ít tham vọng. Nhưng ba mẹ và những người xung quanh nghe vẻ ko thế. Lên đây đọc comment cụ mát cả lòng. :D Tuy nhiên đúng là ko có $ cũng nhiều vấn đề ko giải quyết được thật. Như ba mẹ ốm đau...v..v

F35B

Xe tải
E hóng ảnh mợ chủ

hãi74

Xe hơi
Cái này tự mợ mới quyết đc chứ lên đây các ọp phờ tư véo thì e mợ chuyển nghề đẽo cày đê.

Website
nissandaily.com
Đầu xuân năm mới, em xin chúc toàn thể anh/chị/em trên diễn đàn cùng gia đình dồi dào sức khoẻ, vạn sự như ý.
Em biết trên diễn đàn có nhiều bác lớn tuổi, có kinh nghiệm về cuộc sống. Hôm nay em mạnh dạn lên diễn đàn mong nhận được những lời chia sẻ của các bác về chuyển đổi công việc
Em xin giới thiệu chút về bản thân:
- Thông tin cơ bản: nữ, độc thân, 29 tuổi xuân, đang làm nhân viên nhân sự cho 1 cty (50 nhân viên), có 2 bằng ĐH về quản trị nhân lực và luật (VB2).
- Tính cách: chăm chỉ, chịu khó, ko nề hà trong công việc, tư duy mở, ham học hỏi, cũng là người khá xông pha, nhanh nhẹn.
Sau gần 4 năm làm nhân sự em thấy mình không còn đam mê và hứng thú với nghề, em là người hướng ngoại, công việc nhân sự hướng nội em làm cảm thấy mình bị tù túng, gò bó và ko phát triển bản thân. Thêm một yếu tố nữa là thu nhập nghề này chỉ ổn định chứ không phải là cao so với mặt bằng các ngành nghề khác, thu nhập 10tr (ngoài ra không có nguồn gì thêm). Em nghĩ sẽ chẳng có gì để nói nếu em có chồng con thì với thu nhập như vậy và có nhà HN (bố mẹ mua) em sẽ sống cuộc sống an phận như rất nhiều người phụ nữ khác. Nhưng em ko phải tuýp người sống phụ thuộc nên em vẫn muốn bản thân mình kiếm ra tiền. Thú thật với các bác em đi làm 7 năm ko có nổi 100 triệu trong người. Hồi mới ra trường lương thấp em chẳng tích được đồng nào, mấy năm gần đây mới tiết kiệm được chút ít, năm ngoái nhà em mua nhà em góp được 50 triệu để sắm đồ là em nhẵn túi.
Tuổi cũng ko còn quá trẻ nữa để quyết định thay đổi công việc, nhưng em nhận thấy làm việc mình không thích thì mình sẽ không có động lực để làm và em cũng cần có thêm thu nhập để nâng cao chất lượng cuộc sống. Nên em đã suy nghĩ rất nghiêm túc về việc chuyển sang làm sale hoặc làm nhân viên dự án, em biết làm sale cũng rất áp lực và vất vả nhưng khi cầm cọc tiền trong tay để có thể tận hưởng cuộc sống thì cũng đáng, còn hơn ít tiền mà chi 1 đồng phải nâng lên hạ xuống.
Vì vậy, em rất mong nhận được đôi lời chia sẻ của các bác sale để em củng cố thêm niềm tin và động lực để thay đổi.
Em cảm ơn các bác.
Làm sale cũng sinh nghề tử nghiệp đó chị, quan trọng là phải đam mê với công việc của mình. Em nghĩ 29 tuổi cũng không phải quá muộn để thay đổi đâu ạ.

Gaubong2019

Xe đạp
chắc là làm hành chính chứ ko phải là chuyên gia săn đầu người!!! săn đầu người thì hướng ngoại hết cỡ luôn
Nhà cháu làm HR chứ ko phải làm Hành chính hay Headhunt, làm Headhunt thì cũng như sale nhưng ko hiểu sao cháu ko có hứng làm sale ngành này nếu không cháu đã đi làm lâu rồi.

Phucyenxanh

Xe điện
Nhân sự mờ ko biết kiếm thêm đúng nghề thì đúng là mợ nên xem lại, sale mờ có doanh số thì ..j bằng

trungpham666

Xe tải
Em ra trường năm 2019. Đi làm nhà nước 3 năm. Đầu 2013 bước vào sale và đến giờ em mới thấy đỡ vất vả. Sale như em vã rượu nhiều chả biết tiền kiếm đc sau này đủ tiền thuốc k. Thôi, đến đâu hay tới đó. Suy nghĩ kĩ mợ ạ, làm nhân sự ở hn mà 10tr chả bằng ở thỉ.

Gaubong2019

Xe đạp
29 xuân xanh em cũng đổi sang nghề sale, hơi ngại vì bắt đầu lại cùng các em sv mới ra trường kém nhiều tuổi, nhưng giờ cũng ổn và ko bao giờ hối hận với quyết định của mình :)
Mợ giờ đang làm sale lĩnh vực gì đó. Em thì ko ngại chuyện tuổi tác và em nghĩ nếu lựa chọn thay đổi thì cũng chấp nhận 1 là thành công, 2 là thất bại.

Ba_gia_ham_vui

Xe tăng
Mợ giờ đang làm sale lĩnh vực gì đó. Em thì ko ngại chuyện tuổi tác và em nghĩ nếu lựa chọn thay đổi thì cũng chấp nhận 1 là thành công, 2 là thất bại.
Em làm tín dụng ngân hàng mợ ơi :)

Bắc Ninh 001

Đi bộ
Mợ cứ chịu khó giao lưu phối kết hợp với các cụ trên này tháng độ mươi buổi là ok đấy=))

Maybach Tàu

Xe container
Mợ chủ hứng thú bán hàng điện tử tiêu dùng thì hú nhé. Bán cả dự án lẫn tay bo.

kazumi

Xe tải
HR director cty em gần 1 loét nhé
chuyên viên >20m

nguyentiengb

Xe hơi
đôi lời với thớt. mợ bằng tuổi em. 29 xuân. em làm sale 6 năm. cũng không sướng đâu mợ à.làm sale ở tuổi này phai có exp rồi.hoặc tầm 29-30 cũng đã phải trải qua vị trí key của phòng kinh doanh thì mới ngon lành đươc. chứ bh bắt đầu lại, như các em 22,23 ra trường. hơi khó nhé.
Tính mợ hiện tại cứ cho là hướng ngoại đi ạ,hướng ngoại người ta ko an phân dc 1 ví trí HR dc 6,7 năm đâu ạ.Mục tiêu/đích của mợ chắc chỉ là nâng cao thu nhập. mợ có thể apply vào vị trí tương đương ở tập đoàn lớn. 1-2k $ là bt.nhưng liệu có đủ sức và tầm để làm ko mới quan trọng.Đầu năm đôi lời.

tranhoan

Xe hơi
Theo nghề nhân sự ổn mà mợ. Nếu phát triển dc thì cũng rực rỡ chứ chẳng kém các ngành khác đâu. Nói như mợ là chưa tìm hiểu hết về nghề rồi!