Thảo luận Muốn giảm cân đi xe trợ lực

thiên nga

Xe tải
E đang 86km. Đi sau 6 tháng còn 80kg.
Trước đi xe đạp bình thường thì toàn mệt rùi lười khỏi đạp luôn
Nhưng xe trợ lực thì ít mệt .giảm từ từ=>quyết tâm giảm béo
Tuy nhiên có cụ nào đỉnh giảm cân như cách của e thì nên mua xe mới.giá có cao nhưng khi bị nay thay cái lọ mai thay cái chai.
E đi 2 đời bãi .chán.bán tháo
Quyết định mua xe mới đi sướng thật

Gaffer

Xe tăng
Theo em đi xe gì hoặc chơi môn gì thì cũng phải có quyết tâm và có kế hoạch. Giờ thông tin cũng sẵn, muốn tìm hiểu thì có cụ Gúc giúp. Cụ 6 tháng giảm được 6 ký cũng là ít ợ.

Dr Jone

Xe buýt
E độp 2 tháng giảm 4kg, ngày có 40 km. Cảm giác funny và happy.

Macgregor

Xe điện
các cụ sướng thế mới có 2 tháng mà đã giảm rồi, e độp ngày 2 buổi sáng tối leo núi mà 6 tháng nay rồi vẫn giữu nguyên k giảm cân nào

Gaffer

Xe tăng
các cụ sướng thế mới có 2 tháng mà đã giảm rồi, e độp ngày 2 buổi sáng tối leo núi mà 6 tháng nay rồi vẫn giữu nguyên k giảm cân nào
Vậy chắc cụ lão làng roài không giảm được nữa, hoặc nếu cụ không lão làng thì cách tập của cụ chửa đúng.

Macgregor

Xe điện
Vậy chắc cụ lão làng roài không giảm được nữa, hoặc nếu cụ không lão làng thì cách tập của cụ chửa đúng.
cụ có thể chia sẽ chút KN của cụ. Tốc độ đạp, quãng đường đạp ntn được k ạ>:D<

Gaffer

Xe tăng
cụ có thể chia sẽ chút KN của cụ. Tốc độ đạp, quãng đường đạp ntn được k ạ>:D<
Em đạp xiu xíu dưỡng sinh thoai cụ ơi, nhưng cụ nào thích giảm cân mà chửa nhiều kinh nguyệt thì em giúp được :)

Xe_Dù

Xe buýt
Đang thừa con xe đạp có cả điện độ cho cụ nào nhu cầu giảm cân, giant atx 660 size S, các cụ để chế độ kéo ga hoặc trợ lực đêù được

xe Tầu

Xe buýt
Cụ mua mới con nào và kinh phí ra sao đấy ạ?

comrang91

Xe máy
Tùy cơ địa mỗi người nữa cụ ạ, em cũng sáng tối ngày 40km, 10 tháng xuống 2kg thôi. Ăn uống ngủ nghỉ bình thường, cơ thể dẻo dai săn chắc hơn. Em đạp dốc nhiều nên hôm nào về áo cũng ướt đẫm mà vậy còn thằng bạn 6 tháng nó xuống đc gần chục ký.

Macgregor

Xe điện
Tùy cơ địa mỗi người nữa cụ ạ, em cũng sáng tối ngày 40km, 10 tháng xuống 2kg thôi. Ăn uống ngủ nghỉ bình thường, cơ thể dẻo dai săn chắc hơn. Em đạp dốc nhiều nên hôm nào về áo cũng ướt đẫm mà vậy còn thằng bạn 6 tháng nó xuống đc gần chục ký.
bạn cụ sướng nhỉ 10kg là qua tuyệt vời. thôi thì cố gắng duy trì đảm bảo sức khỏe là ok cụ nhỉ

Gaffer

Xe tăng
Theo em cụ ít giảm cân hơn bạn cụ vì:

1/ Cơ thể cụ đã quen với cường độ đó nên nó tự điều chỉnh để thích nghi. Biểu hiện rõ nhất là nếu người nào mới đạp xe, đạp 30km đã thấy mệt mỏi, đau chân, tức là lúc đó cơ thể thấy việc đạp đó là nặng nhọc. Còn sau khi người đó đạp cỡ vài tháng thì đạp 30km xong như không, người chẳng cảm thấy gì, có thể làm ngay 1 việc nặng khác, vậy lúc đó thì việc đạp chỉ như việc vận động duy trì thể lực, chứ không còn tác dụng giảm cân.

2/ Số giờ Mỗi lần đạp hay tốc độ đạp của cụ đang chưa phù hợp với sức khỏe. Đại khái ý này thì cũng như ý trên thôi. Nhưng cụ đạp 1 chuyến 3h hiệu quả hơn 3 chuyến 1h. Cụ đạp tốc độ cao duy trì tốt hơn là đi lều phều chỉ cần đến đích.

Thực tế em có ông anh mua xe để giảm cân, sau vài tháng vứt xó để quay lại tập chạy bộ. Hỏi ra thì bố cháu đi xe mãi chả giảm mấy, vì bố cháu đi tổng km thì nhiều, nhưng mỗi đoạn chỉ vài km và đi trong phố (kiểu đi công việc lặt vặt trong ngày) :D

Cụ có thể tăng số km lên (kiểu tăng level), mình level cao thì phải đi chém quái mạnh mới mau lên lv kế tiếp :D, và kết hợp tập xen kỹ với 1 môn thể thao khác, sẽ tăng hiệu quả nếu cụ muốn giảm cân. Việc tập thêm 1 môn khác cũng như kiểu oánh lừa cơ thể, vì mỗi môn nó sẽ cần các nhóm cơ và cơ chế vận động khác nhau.

tuctuc2010

Xe điện
Theo em cụ ít giảm cân hơn bạn cụ vì:

1/ Cơ thể cụ đã quen với cường độ đó nên nó tự điều chỉnh để thích nghi. Biểu hiện rõ nhất là nếu người nào mới đạp xe, đạp 30km đã thấy mệt mỏi, đau chân, tức là lúc đó cơ thể thấy việc đạp đó là nặng nhọc. Còn sau khi người đó đạp cỡ vài tháng thì đạp 30km xong như không, người chẳng cảm thấy gì, có thể làm ngay 1 việc nặng khác, vậy lúc đó thì việc đạp chỉ như việc vận động duy trì thể lực, chứ không còn tác dụng giảm cân.

2/ Số giờ Mỗi lần đạp hay tốc độ đạp của cụ đang chưa phù hợp với sức khỏe. Đại khái ý này thì cũng như ý trên thôi. Nhưng cụ đạp 1 chuyến 3h hiệu quả hơn 3 chuyến 1h. Cụ đạp tốc độ cao duy trì tốt hơn là đi lều phều chỉ cần đến đích.

Thực tế em có ông anh mua xe để giảm cân, sau vài tháng vứt xó để quay lại tập chạy bộ. Hỏi ra thì bố cháu đi xe mãi chả giảm mấy, vì bố cháu đi tổng km thì nhiều, nhưng mỗi đoạn chỉ vài km và đi trong phố (kiểu đi công việc lặt vặt trong ngày) :D

Cụ có thể tăng số km lên (kiểu tăng level), mình level cao thì phải đi chém quái mạnh mới mau lên lv kế tiếp :D, và kết hợp tập xen kỹ với 1 môn thể thao khác, sẽ tăng hiệu quả nếu cụ muốn giảm cân. Việc tập thêm 1 môn khác cũng như kiểu oánh lừa cơ thể, vì mỗi môn nó sẽ cần các nhóm cơ và cơ chế vận động khác nhau.
Giảm cân điều tiên quyết là lượng calo nhập vào phải ít hơn lượng calo tiêu hao cụ nhé. Cụ nào kêu đạp xe không giảm thì phải xem lại chế độ ăn uống ạ. Đạp hùng hục xong chiều lại ăn nhậu tới bến thì không bao giò giảm được ạ. Em năm kia 2 tháng giảm 10kg, năm ngoái lười với bon mồm lại lên 83kg. Từ tháng 7 đến giờ em lại tập và ăn chế độ thì giảm được 12kg rồi ạ, giờ còn 71 ký nô

Hoàng Lucky

Xe máy
Em thì thấy để chơi thể thao đc bền thì nên chơi các môn đối kháng nhưng chỉ cần ít người cũng có thể chơi đc như cầu lông bóng bàn chứ chơi những môn tự ký khó chơi bền lắm ạ

garung2018

Xe hơi
43 Trần Đại Nghĩa, Bách Khoa, Hai Bà Trưng, Hà Nội
E đang 86km. Đi sau 6 tháng còn 80kg.
Trước đi xe đạp bình thường thì toàn mệt rùi lười khỏi đạp luôn
Nhưng xe trợ lực thì ít mệt .giảm từ từ=>quyết tâm giảm béo
Tuy nhiên có cụ nào đỉnh giảm cân như cách của e thì nên mua xe mới.giá có cao nhưng khi bị nay thay cái lọ mai thay cái chai.
E đi 2 đời bãi .chán.bán tháo
Quyết định mua xe mới đi sướng thật
chúc mừng cụ. Em cũng đang muốn giảm cân