Muốn làm nghĩa vụ công dân mà khó quá...

dungthuan

Xe đạp
Bác không bôi trơn lại còn đe dọa thế thì bên Toy phải đứng ra là đúng rồi => nghịch lý của có 1 0 2 chỉ có ở VN.:)):)):))

buloonggi

Xe điện
Bác Nô lại giống em vụ đi đăng ký con Yamaha - X1. Mịe, em thấy xã hội coi anh em mình chả khác đíu gì chí phèo. TÔI MUỐN LÀM NGƯỜI LƯƠNG THIỆN, NHƯNG AI CHO TÔI LÀM :102:

Trước em đi nộp thế chước bạ cho con X1... nó tra đủ kiểu và phát biểu là ứ có biểu thuế và nhất định không cho em nộp :77:. Em bảo cứ áp thuế theo một loại xe có giá trị tương đương dưng mờ nó léo nghe. Cuối cùng em gọi về chỗ bán hàng, nó bảo xuống thuế Thanh Trì (hồi đang hạn chế xe may nên nộp thuế ở đâu cũng được)... cuối cùng em cũng mất mất 2 loét mới được nó áp thuế cho :77:... Vãi hàng với chế độ chính sách nhà ta.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em công nhận là không thể làm công dân tốt được.

Trước có thời gian nhà em nhập hoa quả về HN. Thử làm đầy đủ các thủ tục của Nhà nước, nộp thuế má đầy đủ 2 hôm rồi không chịu nổi đành chuyển sang khoán cho mấy chú HQ làm hộ. Tổng chi phí thì vẫn thế thôi nhưng làm nghiêm túc các thủ tục thì mình phải có người chạy bở hơi tai nguyên một ngày mới xong thủ tục (thối bố nó hết hoa quả), trong khi "đi đêm" thì mình chỉ việc nằm khểnh ở nhà gọi điện thoại báo hàng về rồi đi ngủ, mất khoảng 15 phút để xong hết thủ tục, 45 phút sau hàng tự về đến nhà.

Nói chung là muốn tử tế nhưng cơ chế nó không cho phép. Đành mắc tội với muôn dân!

4x6

Xe đạp
Ghé thăm thớt của bác NAKIO (tên gì mỏi cả mồm, cứ chẹo thành ĐTDĐ NOKIA hoài!), e thấy có 2 vấn đề nổi bật sau:

- Thứ nhất, các bác có ý thức con dân (chứ không phải công dân) quá kém, người xưa đã dạy rằng "quan chi phụ mẫu", đã không nhớ lại còn tụ họp in - tơ - lét mà nói xấu phụ huynh, kêu chúng bằng nhợn này nhợn nọ là sao hử ?

- Thứ hai, còn nhìu bác chưa thật sự thương ill nhau, đã không thông cảm với khổ chủ thớt, người ta bận việc líu ríu thế mà còn bắt rửa với chả lau! Đã thế đừng kêu người xấu NK ạh, chỉ nên hú mình...EM thôi!