[Funland] Muốn nghỉ việc

Maihong_

Xe điện
Không muốn làm thì nghỉ mother nó đi, lên đây hỏi làm đách gì
Nẫu
Cụ nặng lời với mợ ấy thế. Mợ ấy cũng chỉ xin lời khuyên thôi mà. K thích thì bỏ qua là đc.

hoangdai6666

Xe hơi
Thời buổi hiện nay mức lương 16 tr nó là mơ ước của nhiều người đấy.nên thôi thì trông lên thì chẳng bằng ai trông xuống thì chẳng ai bằng mình.nghĩ vậy mà sống
Còn về việc áp lực công việc,công việc nặng .... thì mức lương họ trả mình cao thì cái hiệu quả công việc mình mang lại cho người ta cũng phải tương xứng.chứ đâu phải họ trả tiền để cho mình ngồi chơi
Ra ngoài tự kinh doanh thì 16tr doanh thu 1 tháng ko nhiều,nhưng mới chập chững bước vào kd thì con số đó cũng là ổn rồi
Còn nghĩ muốn sướng thì phải làm chủ thì cũng ko đúng.chủ người ta cũng đâu phải chỉ ngồi chơi rồi đợi nhân viên nộp tiền về.họ cũng trăm tỉ thứ việc chứ ko ít đâu.mà việc quan trọng nhất là tìm việc về cho nhân viên làm.chứ chủ ngồi chơi thì lúc đấy nhân viên cũng chả có việc nói gì đến lương
Chủ lo cho thợ chứ hơi đâu mà thợ đi lo được cho chủ bác.

Luxipe

Xe hơi
Em làm việc đến gần 7 ngày/tuần, áp lực thực sự mà còn không dám nghỉ, cứ tâm trạng trùng xuống là phải xốc lên ngay, thời buổi khó khăn, biết làm gì hơn.
Công nhận! Đợt dịch nằm nhà ngẫm mình nghỉ vẫn có lương trong khi bao người ngoài kia tính ăn từng bữa, qua dịch mình vẫn có việc để làm, lại cố gắng vậy!

Quê bầm

Xe điện
Mợ nếu chồng lo kinh tế rồi thì ko cần nghĩ ngợi nhiều cho mệt đầu kiếm việc gì có nhiều thời gian cho gia đình chồng con thôi. Nếu mợ cố leo cao trèo xa thì ko thể tránh khỏi áp lực, đàn ông nhiều lúc cũng oải muốn quỵ ngã mặc dù bên ngoài luôn cố tỏ ra rất ổn

lucky123

Xe hơi
Thông tin đưa lên có vẻ nhiều mâu thuẫn

Smile1102

Xe container
Em trc giờ làm việc gì cũng vất, cviec giờ cũng họp cả ngày, chả có thời gian cho con hay hoa hoét như hồi thất nghiệp nữa.
Muốn hưu lắm mà tích chưa đủ nên lại nghiến răng làm.
Chắc lại cố 2_3 năm rồi lại nghỉ 6 tháng rồi tính tiếp.

Dr Thanh Bùi

Xe container
16 triệu đãi ngộ tốt , happy thì cũng ổn đấy mợ . Cv nào cũng có áp lực thôi . Bọn em làm ngành Y cũng áp lực lắm mà nhiều khi ko được lương như mợ đâu .

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Công nhận! Đợt dịch nằm nhà ngẫm mình nghỉ vẫn có lương trong khi bao người ngoài kia tính ăn từng bữa, qua dịch mình vẫn có việc để làm, lại cố gắng vậy!
Trụ được qua thời khó khăn thì mới gọi là có thành quả Cụ ạ, không sốc vác làm thời điểm này, ngoảnh đi ngoảnh lại, có khi tụt hậu lại nhóm người nghèo ngay, thời kinh tế thị trường nó làm con người áp lực thật.
cũng ko ăn thua đâu cụ ơi, vốn lớn mà lãi ít, phải trong nghề mới hiểu đc
Vốn lớn, lãi ít, đúng quy luật rồi còn gì cụ. Bỏ tiền to, thu tiền nhỏ, nhưng vẫn phải làm.
Nghề nào vốn lớn mà chẳng vậy, lãi ít thì phải bán số lượng lớn thôi.

vitamink

Xe máy
Em vào động viên mợ cố gắng lên, nếu cảm thấy mệt mỏi quá xin nghỉ 1 hôm nạp năng lượng rồi lại tiếp tục. Làm thuê thì đâu cũng thế thôi ạ, lương bổng cao thì áp lực cũng nhiều.

starsn

Xe điện
Chẳng biết có nên cố gắng để làm việc ko nữa ạ

Mức lương 16tr. Chẳng cao nhưng công ty happy, chế độ khá tốt. Nhưng công việc ko bao giờ hết. Lúc nào cũng trong trạng thái phải làm cho xong việc để ko bị dồn. Vừa xong 1 thì phát sinh thêm nhiều. Hôm nào cũng 7-8 h mới được về trong khi Giờ quy định là 5h kết thúc. Hic.
Thứ 7 CN được nghỉ nhưng ko được rời ĐT. Lúc nào cũng phải cầm ĐT để k bị lỡ lock căn từ nơi khác. Mệt mỏi quá ạ.
Mợ làm nghề gì mà lương thấp (cho công sức bỏ ra) thế?

ubisapro

Xe trâu
Ko hài lòng thì nghỉ. Hoặc chọn công việc khác nhàn, đỡ áp lực hơn để có thời gian nghỉ ngơi, lo cho gia đình mặc dù có thể lương thấp hơn.

Kết: đầy lựa chọn và chọn lựa hay ko là ở bản thân mình :))

Maihong_

Xe điện
Thực ra so với lượng công việc sale admin như mợ thớt thì 16tr k phải là cao đâu cụ. Nhưng chắc phải có thưởng nữa.

Rx365

Xe buýt
Em làm việc 10-12 tiếng/ngày, 7/7 bao nhiêu thứ phải tính toán, sắp xếp, mua bán, sửa chữa hỏng hóc( chả thấy tiền đâu). Già đi nhiều phết rồi, mợ bỏ việc ra làm chủ cho nó năng động hoạt bát hơn, rồi mới thấy mình đi làm thuê còn hạnh phúc chán

ubisapro

Xe trâu
16tr thực ra cũng ko gọi là thấp. Nó là mặt bằng chung khá phổ biến hiện nay. Nếu công ty làm thật, ăn thật thì với trình độ mặt bằng chung thì lương vậy cũng phải bượt mặt ra mà làm. Tất nhiên cũng có những công ty lương tầm đó nhưng nhàn hơn. E nghiệm ra nhàn hơn thường về lâu dài (tính ổn định của công ty) cũng ko bằng những công ty kia. Nói chung có giá của nó cả.

starsn

Xe điện
Thực ra so với lượng công việc sale admin như mợ thớt thì 16tr k phải là cao đâu cụ. Nhưng chắc phải có thưởng nữa.
Làm sale admin mà lương thấp thế thà chuyển béng sang sale, chắc cũng vất vả nhưng ít ra lương cao hơn.

Maihong_

Xe điện
Làm sale admin mà lương thấp thế thà chuyển béng sang sale, chắc cũng vấy vả nhưng ít ra lương cao hơn.
Vâng. Mỗi cái có 1 kiểu vất vả. Sale thì linh động hơn. Lương cao hơn hay k lại tuỳ người, tuỳ lĩnh vực. Có khi còn lỗ nữa cụ ạ.