[Funland] Muốn nộp phạt mà cũng khoai

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Đội csgt tóm e ghi biên bản mà. Kêu là cam phạt nguội của Bộ. Mà từ tháng 2 tới giờ có thấy check ra gì đâu. Nhập số quyết định xử phạt, số biên bản lên web chính phủ cũng ko có thông tin.

Tức là theo lý thuyết thì lỗi của e ko tồn tại, chỉ coi là e làm rơi mất bằng phải ko các cụ???
Phải vào tận nơi rồi em ơi, không phải phạt nguội, mà là phạt 'nóng'

• Vodka
Reactions: ITI

Halinh07

Xe tăng
biên bản cụ chủ em thấy lập từ ngày 8 tháng 2, cụ bẩu chờ đến tháng mấy thì lên :D
Tôi quên không đọc biên bản của cụ chủ. Tôi vừa mới bị giữ giấy phép lx ở Phan Thiết. Trước khi giữ gplx Tôi yêu cầu ghi cụ thể ngày sẽ giải quyết. Trước ngày đến hạn Tôi gọi đt trực tiếp về phòng csgt tỉnh nơi bị giữ gplx để giục. Cụ chủ bị như vừa rồi thì bọn xxx láo thật

manhanoi

Xe tăng
Ra khai mất bằng, làm lại xem được không ?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nộp phạt, đấy là nghĩa vụ phải thực hiện khi vi phạm pháp luật. Đây là chế tài xửa phạt.
Đó không phải là dịch vụ hành chính công.
Nên cq không có nghĩa vụ phải tạo điều kiện thuận lợi cho công dân.

namson229

Xe điện
trước e bị quá tốc độ ở Lạng sơn, các a xxx, hướng dẫn nộp phạt qua bưu điện, về nhà tại HN, ra bưu điện gần nhà hỏi,họ hướng dẫn.... chờ cũng lâu hơn 20 ngày bằng lái xe mới về dc, sau khi nộp tiền

qddt

Xe tăng
Kết luận: Cớm lộ NA làm ăn như...
Em ở HN, bị phạt giữa HN. Phạt đúng, em chấp nhận thu bằng, lấy biên bản, không "giải quyết nhanh". Em còn quyết tâm ủng hộ 4.0, đợi đúng nửa tháng để tra quyết định xử phạt còn không tra được nữa là NA. Gọi lên thắc mắc thì giải thích lòng vòng đành phải mò lên lấy. Em cũng ko định gây sự nên thôi bỏ qua.

4.0 mà ko nhập dữ liệu thì cũng vẫn là 0.4 thôi. 4-tỷ-chấm-không mà con người vẫn 0.4 vậy thì chịu.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvu171

Xe buýt
Mấy bà bên bưu điện nói cứ líu la líu lô hướng dẫn e đấy chứ. E nghe bập bõm hiểu dc cỡ 40-50% 😅

vào tận nơi thì toang, nhập các thể loại thông tin mà ko ra. Chả lẽ nộp đơn làm lại bằng 😞
chắc nhwof em nào cùng quê nói chuyện với mấy bả thì hiểu thông tin nhanh hơn

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Em ở HN, bị phạt giữa HN. Phạt đúng, em chấp nhận thu bằng, lấy biên bản, không "giải quyết nhanh". Em còn quyết tâm ủng hộ 4.0, đợi đúng nửa tháng để tra quyết định xử phạt còn không tra được nữa là NA. Gọi lên thắc mắc thì giải thích lòng vòng đành phải mò lên lấy. Em cũng ko định gây sự nên thôi bỏ qua.

4.0 mà ko nhập dữ liệu thì cũng vẫn là 0.4 thôi. 4-tỷ-chấm-không mà con người vẫn 0.4 vậy thì chịu.
Haha, đến khổ cụ nhể? E mà bị phạt là cũng toàn kêu làm đúng thủ tục chứ ko chơi trò “xử lý nhanh” đâu. Chắc các chú nghĩ e thích làm chậm nên cho chậm luôn. Mà đúng là chậm thật, nhớ thật cụ ạ =))

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Nộp phạt, đấy là nghĩa vụ phải thực hiện khi vi phạm pháp luật. Đây là chế tài xửa phạt.
Đó không phải là dịch vụ hành chính công.
Nên cq không có nghĩa vụ phải tạo điều kiện thuận lợi cho công dân.
E có mong thuận lợi đâu. Nhưng ít ra cũng phải update lên website để còn biết làm thế nào thế nào. Chứ giờ mà ko nhờ người nọ hỏi người kia, ko có số mấy cụ trên này quen biết rộng gửi e thì còn khướt. Nhưng mà thôi, e ko dám bàn nhiều. Lỡ may nói nhiều lại thành nói dại thì chết dở. E lấy dc bằng lại rồi thì sau cụ nào gặp phải trường hợp này thì lại đào cái thớt này của e lên để có kinh nghiệm. Vậy là đóng góp cho offer nhà mình rồi :D

buicongchuc

Xe ba gác
E có mong thuận lợi đâu. Nhưng ít ra cũng phải update lên website để còn biết làm thế nào thế nào. Chứ giờ mà ko nhờ người nọ hỏi người kia, ko có số mấy cụ trên này quen biết rộng gửi e thì còn khướt. Nhưng mà thôi, e ko dám bàn nhiều. Lỡ may nói nhiều lại thành nói dại thì chết dở. E lấy dc bằng lại rồi thì sau cụ nào gặp phải trường hợp này thì lại đào cái thớt này của e lên để có kinh nghiệm. Vậy là đóng góp cho offer nhà mình rồi :D
Kinh nghiệm thế nào cụ chia sẻ đi

Vietjuve

Xe buýt
Em vừa bị đây ,may bị bên Hà nam hay qua lại nên ko ngại. Cái này khả năng cao là trong vòng bao nhiêu ngày là cụ phải nộp online trên dv công luôn. Em bị chậm nên phải chọn dvu hoặc trực tiếp đến. Mà em bị giữ bằng 2 tháng nên em cứ để đó 3 tháng rôiif mới đến làm thủ tục

Vietjuve

Xe buýt
Em xem rồi giấy tờ của cụ rồi. Cụ phải xin số quyết định xử phạt nhé. Nếu khoảng 10 ngày rồi thì nên chọn dv nộp hộ

ITI

Xe máy
Em xem rồi giấy tờ của cụ rồi. Cụ phải xin số quyết định xử phạt nhé. Nếu khoảng 10 ngày rồi thì nên chọn dv nộp hộ
Wrong,
Số QĐ xử phạt đã có rồi nhé, thớt up ngay #1 cụ ko xem ah? G01.853.308.025-981-23-000963 đó thôi.

Toàn Beck

Xe hơi
Sáng nay tại cơ quan các vị ấy đây ngay tại thủ đô. Tiền thì nộp qua cổng ngân hảng trực tuyến trên web dichvucong, nộp trước mặt các vị ấy luôn, mà biên lai không hiển thị như qui trình, cán bộ cũng không hiểu rõ lỗi đó để hướng dẫn xử lý. Cán bộ để kệ luôn, kiểu tiền ông nộp kệ ông, lúc nào có biên lai thì quay lại tính tiếp việc lấy lại GPLX, ông tự đi mà khiếu nại với web dichvucong

khuyên các bác nộp dịch vụ công muốn có biên lai sớm thì thử momo chứ đừng chơi viettelpay như e nhé. Mất cả ngày biên lai mới về.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Kinh nghiệm thế nào cụ chia sẻ đi
À em bảo là khi nào e cầm dc cái bằng trong tay thì e chia sẻ. Gọi theo hướng dẫn các cụ chỉ cho. Nhưng họ hẹn hò sau 1-3 ngày. Chứ mà xử lý xong dc trong ngày luôn, e chỉ cần nhìn thấy hình chụp cái gplx của e trong bì thư bưu phẩm thì e mừng hơn bắt dc vàng cụ ạ :x. Chứ giờ thf mới nghe hứa hẹn chứ đã dc nhìn thấy em nó đang ởcái hộc bàn nào đâu :D

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Wrong,
Số QĐ xử phạt đã có rồi nhé, thớt up ngay #1 cụ ko xem ah? G01.853.308.025-981-23-000963 đó thôi.
Vâng, đủ các thể loại số nọ số kia. E nhập hết các thể loại số má e nhìn thấy dc lên web theo yêu cầu rồi mà toàn báo là ko có thông tin. Thì e mới lên đây làm phiền các cụ chứ :D

step321

Xe tăng
Nó có tin nhắn gửi cho cụ số qd, từ đó cụ mới nộp phạt đc. Cũng phải 1 tuần mới có tin nhắn cụ ạ.

step321

Xe tăng
Sáng nay tại cơ quan các vị ấy đây ngay tại thủ đô. Tiền thì nộp qua cổng ngân hảng trực tuyến trên web dichvucong, nộp trước mặt các vị ấy luôn, mà biên lai không hiển thị như qui trình, cán bộ cũng không hiểu rõ lỗi đó để hướng dẫn xử lý. Cán bộ để kệ luôn, kiểu tiền ông nộp kệ ông, lúc nào có biên lai thì quay lại tính tiếp việc lấy lại GPLX, ông tự đi mà khiếu nại với web dichvucong

khuyên các bác nộp dịch vụ công muốn có biên lai sớm thì thử momo chứ đừng chơi viettelpay như e nhé. Mất cả ngày biên lai mới về.
Cụ nộp qua Vietinbank đi, có j e lấy biên lai cho Dv của Vietinbank chạy khá nhanh đơ, mất 1, 2s là có biên lai, gần đây hầu nh ko có lỗi.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Nó có tin nhắn gửi cho cụ số qd, từ đó cụ mới nộp phạt đc. Cũng phải 1 tuần mới có tin nhắn cụ ạ.
E chờ nửa năm rồi. Có thấy í ới quyết định gì gửi đâu :(