[Funland] Muốn phân biệt giới tính trên OF mà khó quá!

AkiraBin

Xe tăng
Của bác xịn Female thật ;)

Trời ạ em bị nhầm tại trình tiếng Anh củ chuối, Nam xịn cụ ơi..........đấy nó không có chức năng nổi giới tính lên Nick làm dễ nhầm lẫn ...

Getzcoi.

Xe tăng
Phân biệt giới tính để làm gì hở cụ/mợ? :-o

kvboto

Xe container
Các cụ các mợ cho em hỏi ngu phát.
Tại sao ở khu vực thông tin của thành viên hoặc dưới ở tên NICK các Admin không thiết lập một dòng giới tính Male/Female (Nam/Nữ) để cho các thành viên điền vào khi đăng ký hồ sơ cá nhân nick thì nó nổi thông tin giới tính lên đấy để mọi người biết được ai là cụ ai là mợ?

Hình avatar nhiều cụ thì để ảnh Nữ ngược lại nhiều mợ thì lại để ảnh Nam thấy ảo quá chẳng biết đâu mà lần. Em thấy nhiều cụ (trong đó có em) nhất là những cụ mới tham gia of chẳng biết ai là mợ, vì vậy đa số gọi là cụ hết nhiều lúc các mợ lại phải giới thiệu lại em là mợ, hoặc nhiều lúc sau một hồi comment trao đổi mới biết nhầm giới tính lại phải đính chính xin lỗi nhau gọi nhầm giới tính. Hay đây là ý đồ của Admin là cứ để giới tính mập mờ thế cho các thành viên tự tìm hiểu nó mới thú vị? Cụ mợ nào rõ về vấn đề này hoặc xin Min/Mod giải thích giúp em phát.

Em cũng không rõ lập thớt này ở box này có đúng chỗ không nếu nhầm xin mod chuyển về đúng vị trí giúp.
Cảm ơn nhiều.
Hỏi này là khôn quá ấy chứ, sao nói hỏi ngu được

AkiraBin

Xe tăng
Trong phần đăng ký em thấy có mục khai giới tính. Em nhớ OF phiên bản cũ, nếu avatar không có hình đại diện thì nó sẽ mặc định biểu tượng giới như phần đã khai báo, còn không khai gì thì nó hiên dấu "?". Giờ phiên bản mới nếu avatar mà không có hình gì thì em thấy nó hiện ra chữ cái đầu tiên của nick.
Cái em nói phiên bản cũ như này ạ:

png-clipart-gender-symbol-male-sign-airline-tickets-miscellaneous-monochrome.png

png-clipart-gender-symbol-female-computer-icons-symbol-miscellaneous-cross.png
Cảm ơn cụ đã rất nhiệt tình thông tin lại đúng chủ đề thớt hỏi không hề fun tý nào ạ...OF thành lập và tồn tại hơn chục năm rồi nên chắc BĐH cũng phải cải tiến nâng cấp thay đổi nhiều để thích nghi. Ngay như việc up ảnh mà không thay đổi cho đơn giản như ngày nay mà cứ phải up qua photobuket như ngày xưa thì chắc sẽ giảm lượng người tương tác đi rất rất nhiều..!

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cụ chủ tính nghiên cứu thị trường à. Nội quy diện dàn ghi rõ không phân biệt vùng miền, giới tính, tôn giáo rồi thì cần gì phải biết giới tính.

Nguoi rung

Xe buýt
Các cụ các mợ cho em hỏi ngu phát.
Tại sao ở khu vực thông tin của thành viên hoặc dưới ở tên NICK các Admin không thiết lập một dòng giới tính Male/Female (Nam/Nữ) để cho các thành viên điền vào khi đăng ký hồ sơ cá nhân nick thì nó nổi thông tin giới tính lên đấy để mọi người biết được ai là cụ ai là mợ?

Hình avatar nhiều cụ thì để ảnh Nữ ngược lại nhiều mợ thì lại để ảnh Nam thấy ảo quá chẳng biết đâu mà lần. Em thấy nhiều cụ (trong đó có em) nhất là những cụ mới tham gia of chẳng biết ai là mợ, vì vậy đa số gọi là cụ hết nhiều lúc các mợ lại phải giới thiệu lại em là mợ, hoặc nhiều lúc sau một hồi comment trao đổi mới biết nhầm giới tính lại phải đính chính xin lỗi nhau gọi nhầm giới tính. Hay đây là ý đồ của Admin là cứ để giới tính mập mờ thế cho các thành viên tự tìm hiểu nó mới thú vị? Cụ mợ nào rõ về vấn đề này hoặc xin Min/Mod giải thích giúp em phát.

Em cũng không rõ lập thớt này ở box này có đúng chỗ không nếu nhầm xin mod chuyển về đúng vị trí giúp.
Cảm ơn nhiều.
OF là giới tính linh hoạt Cụ a.

AkiraBin

Xe tăng
Chào các cụ/ mợ! Đọc qua 6 trang các cụ/mợ fun và chia sẻ em xin tổng hợp lại như sau:

+ Xứ OF ta không cần phân biệt giới tính gì cả, giới tính cứ mập mờ ảo ảo vậy mới thú vị
+ Đa số các cụ các mợ không muốn lộ giới tính thật nên được ủng hộ từ BĐH giữ nguyên hiện trạng từ thủa sơ khai đến giờ
+ Nhiều cụ thích làm mợ và nhiều mợ thích làm cụ đã trở thành văn hóa xứ of (thích ở đây là ảo em không dám nói ngoài đời thực)
+ ofer thuộc thế giới khác (trích lời cụ: Of.NguyenLinh: Nhìn chung ofer thuộc thế giới khác rồi :))
+ Nhiều mợ bán hàng mà lộ giới tính dễ bị các cụ chăm sóc ảnh hưởng đến doanh số ...cái này chắc là fun
+ Có cụ nói trong of giới tính linh hoạt (theo e hiểu là tùy hoàn cảnh rồi thiên biến vạn hóa)
+ Cụ thì có cụ ông và cụ bà nên có thể gọi thế nào cũng được thay vì phân biệt cụ hay mợ (em cũng mong muốn được gọi là cụ hết cho đơn giản các mợ đừng buồn nhé)
Em kết luận:
+ Bản thân nhiều ofer không muốn công khai giới tính của mình, giới tính nào không quan trọng, quan trọng là ofer chém nhiệt tình vui vẻ. Em xin hết.

Cảm ơn các ofer đã fun và chia sẻ nhiệt tình vào thớt này ạ