[Funland] Muốn thành công thì không nên lấy vợ?

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Thành công đến mấy mà ko có vợ cũng dưới đẳng cấp. Có vợ dù khốn khổ thế nào cũng chứng tỏ nghị lực phi thường và lòng kiên nhẫn của đàn công cụ nó ah! Nay em mới biết anh Tin kém nhỉ. Tưởng làm TT Nga thế lào!
Ông Putin có vk rồi mới làm TT Nga.Còn không biết vk bỏ ông hay ông bỏ vk.

Nhạc

Xe container
E nghĩ thành công của đời người vẫn là người phụ nữ/người đàn ông trong cuộc đời của mình. Còn tiền bạc danh vọng có thì tốt, không có thì đủ ăn đủ tiêu là được. Ông Vũ này e thấy lem bem như đàn bà. Ngon thì như lão gì rửa bát ok mất mấy chục tỏi xong làm tập mới ý.

Lucifer2306

Xe tăng
Vợ có thể là điểm tựa, cũng có thể là rủi ro, đúng không các cụ?

toyota219

Xe điện
E thấy đúng hơn là đừng để gái gú làm mình phân tâm.

Abcdefghiklmnkl

Xe tải
Anh Qua Vũ trong giờ nghỉ phiên toà ly hôn đã tâm sự với phóng viên: “Giới hạn của người vợ chính là giới hạn cho sự nghiệp của người chồng”, mà phụ nữ vốn dĩ ích kỷ, luôn chỉ nghĩ về lợi ích ngắn hạn của bản thân, cho nên “Muốn làm nên sự nghiệp lớn tốt nhất không nên lấy vợ”. Nữ trung hào kiệt hành hiệp trượng nghĩa như trong truyện Kim Dung xưa đã hiếm, ngày nay còn hiếm hơn.
Nhìn lại xung quanh thì thấy Putin cũng li hôn vợ để tập trung cho nước Nga.
Nhưng cũng có một triết lý khác, ví dụ như ở Hoa Kỳ luôn ưu tiên Tổng Thống phải là người có gia đình hạnh phúc, vì họ cho rằng đó sẽ là một vị tổng thống nhân từ và sống có trách nhiệm.
Các cụ offer nghĩ sao về điều này?
Thành tại vợ mà bại cũng tại vợ đúng không các bác?
Em vẫn hỏi những người có câu hỏi kiểu này là: Thế nào là " thành công", " hạnh phúc", " sung sướng", "có phúc"...? Trả lời được câu đấy nó đã có vô vàn đáp án, nên khó trả lời lắm. Các cụ ngẫm xem!

pisces_hn

Xe container
Cũng tùy, có vợ thì có gánh nặng làm ăn tập trung hơn nhưng k có vợ thì k bị giàng buộc thích đi đâu làm gì cũng được. Thích lên sang U cà chiến đấu k ai cản.

vequengoai

Xe máy
Ổng nói cũng đúng đó, lấy vợ sớm dính vào cơm áo gạo tiền ko nghĩ lớn làm lớn đc.

butchikim

Xe ba gác
Chắc bị nhét chữ vào mồm

sherlock cốc

Xe buýt
Thành công ko có vợ thì để làm j, làm dc sự nghiệp thì cũng phải để lại cho đời sau chứ. Nghe Qua có mà đi ăn mày, ko có chị Thảo giờ qua chắc dg chạy xe ôm phố núi rồi

Langthang_Mercedes

Xe container
Anh Qua Vũ trong giờ nghỉ phiên toà ly hôn đã tâm sự với phóng viên: “Giới hạn của người vợ chính là giới hạn cho sự nghiệp của người chồng”, mà phụ nữ vốn dĩ ích kỷ, luôn chỉ nghĩ về lợi ích ngắn hạn của bản thân, cho nên “Muốn làm nên sự nghiệp lớn tốt nhất không nên lấy vợ”. Nữ trung hào kiệt hành hiệp trượng nghĩa như trong truyện Kim Dung xưa đã hiếm, ngày nay còn hiếm hơn.
Nhìn lại xung quanh thì thấy Putin cũng li hôn vợ để tập trung cho nước Nga.
Nhưng cũng có một triết lý khác, ví dụ như ở Hoa Kỳ luôn ưu tiên Tổng Thống phải là người có gia đình hạnh phúc, vì họ cho rằng đó sẽ là một vị tổng thống nhân từ và sống có trách nhiệm.
Các cụ offer nghĩ sao về điều này?
Thành tại vợ mà bại cũng tại vợ đúng không các bác?
Đúng quá rồi còn j.

Đằng sau người đàn ông thất bại là người đàn bà xúi dại.

Đăng sau người đàn ông thành công là người đàn bà ngồi không.

hitle888

Xe điện
Mấy ví dụ của cụ đều theo kiểu: giàu đổi vợ…

Quakhoang

Xe buýt
Ồ, tôi không hiểu lắm, người Việt có câu "Chồng là cái giỏ, vợ là cái hom" với hàm ý là chồng kiếm vợ giữ và như thế mới sinh ra "của chồng công vợ".

Nếu bác không lấy vợ thì sau này làm quan ai sẽ là người nhận & đứng tên 80% cổ phần cho bác? Ai sẽ đẻ cho bác đứa con để cháu nó có thể cùng hùn vốn mở trường quốc tế dạy con em các bác? Ai sẽ là người nhận discount các vụ áp phe mRNA hay sửa chữa stadium?....người ngoài ư? Không, bác không thể tin họ đúng không nào?

Tất nhiên bác có thể chọn ở một mình tuy rằng ở một mình sẽ không có hậu trường để bác yên tâm mà ép các cháu nhỏ get jab đâu. Chắc chắn là vậy rồi.

Lucifer2306

Xe tăng
Ồ, tôi không hiểu lắm, người Việt có câu "Chồng là cái giỏ, vợ là cái hom" với hàm ý là chồng kiếm vợ giữ và như thế mới sinh ra "của chồng công vợ".

Nếu bác không lấy vợ thì sau này làm quan ai sẽ là người nhận & đứng tên 80% cổ phần cho bác? Ai sẽ đẻ cho bác đứa con để cháu nó có thể cùng hùn vốn mở trường quốc tế dạy con em các bác? Ai sẽ là người nhận discount các vụ áp phe mRNA hay sửa chữa stadium?....người ngoài ư? Không, bác không thể tin họ đúng không nào?

Tất nhiên bác có thể chọn ở một mình tuy rằng ở một mình sẽ không có hậu trường để bác yên tâm mà ép các cháu nhỏ get jab đâu. Chắc chắn là vậy rồi.
Bác thật là :) Nếu không lấy vợ biết đâu tai ương cũng sẽ không ập tới.

Lucifer2306

Xe tăng
Đúng quá rồi còn j.

Đằng sau người đàn ông thất bại là người đàn bà xúi dại.

Đăng sau người đàn ông thành công là người đàn bà ngồi không.
Vâng bác. Lên hương cũng nhờ người phụ nữ mà ngã ngựa cũng vì người đàn bà của mình.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Đệch, có mỗi 1 con vợ còn đ éo khiển được, gia đình đổ vỡ thì điều hành cty với tập đoàn ntn. Cứ nhìn vào gia đình một ng có yên ấm, có hạnh phúc hay không thì biết tài trị gia của ng đó. Từ vi mô ra vĩ mô.

xemay_oto89

Xe điện
Nếu giỏi xuất sắc trong 1 lĩnh vực nào đó đang hot kiếm dk tiền nhanh thì k cần vk thật

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Nghiệp lớn là phải lớn hẳn chứ cụ? Kiểu như vĩ nhân trăm năm có một, chứ nghiệp lớn rồi cũng 6 ván chôn xuống là hết.
Em chả tin bác Vũ k ham sắc giới, ở trong hang ai biết có rủ em nào vào k :)) chả qua vợ không ngọt nước, eo nhỏ mông to ngực nõn nà nên chê thôi :))