[Funland] muốn tự tử vì nợ nần

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
dịch giã, hùn hạp làm ăn thua lỗ, hiện nay em nợ người nhà 150 triệu (mẹ đi vay bên phụ nữ giúp em), nợ ngân hàng tín chấp 200 triệu (trong đó vpbank 140 triệu), em thì làm ở quê lương tháng khoảng 10 triệu phải lo cho ba mẹ già và 2 con nhỏ, mỗi tháng chỉ dư được vài trăm đổ xăng. em đêm nào cũng không ngủ được, chỉ muốn tự tử cho rồi, nhưng lại nghĩ đến mẹ già con thơ nên không dám. giờ em ráng cày lắm hy vọng trả được 150 triệu mẹ đi vay, còn 200 triệu em vay tín dụng ngân hàng chắc hết cách trả, các cụ bên ngân hàng cho em hỏi giờ em hết đường rồi thì ngân hàng có làm gì em không
Mới 350tr lương 10tr thì sao mà phải xoắn cụ. Giảm ăn giảm tiêu đi thi lâu nhất cũng chỉ 7 năm là xong nợ nhưng đừng mong cô thương là đc. Như e tháng chả tiêu hết 3tr. Nhà thuê 1tr 1 tháng có đầy ra. Đã nghèo mà còn hoang thì chịu.

Hơi tị đòi tự tử thì sống phí thật luôn.

Leean

Xe tăng
tối em nằm nhiều khi nghĩ quẩn, lúc đó có chai thuốc sâu là em uống ngay luôn
Đành xin lỗi cụ trẻ khi nói đều nặng nề và khó nghe như thế này:
Cụ chết thì chẳng ai tiếc làm gì, nhất là cái tính khí ươn hèn như thế, đàn ông đàn ang gì mà bạc nhược...
Người ta một khi vào đường cùng thì họ sẽ vùng lên và liều một lần cho đến đâu thì đến, thay vì quảng hết mọi thứ và làm mọi việc vì con và mẹ già ở nhà, làm bất cứ chuyện gì miễn có tiền, kể cả đi ăn cướp, hay đi bán máu/bán thận để lấy tiền, thì cũng phải làm, cụ không thấy có rất nhiều vụ cùng đường túng quẫn mà người ta phải đi ăn cướp à ?, tất nhiên họ vi phạm pháp luật là sai, nhưng hoàn cảnh đưa đẩy và họ có can đảm liều một lần để thoát hiểm, dẫu có tù tội thì cũng đáng mặt đàn ông một lần trong đời. Cụ thì chẳng làm cái gì ngoài ngồi than thở, tình cách xù nợ và nghĩ cái chuyện uống thuốc sâu??? cụ mà can đảm làm được thế thì mình sẽ hỗ trợ ngay 20 triệu tiền mai táng cho mẹ già cụ ở nhà, hứa danh dự.

Vất mẹ nó cái công việc đang làm đi, nó chỉ làm cho con người ta trở nên hèn hạ, luồn cúi và mài dần tự trọng bản thân mà thôi, cơ chế này nó chỉ tạo ra đến thế, chấp nhận phá đời mình một lần để nghĩ cho con và mẹ già đi, còn gì để mất ?

Thằng đàn ông có thể không giàu có, ông này ông nọ vì xuất phát điểm khác nhau, nhưng người ta chỉ khinh kẻ bạc nhược ươn hèn mà thôi, chứ chẳng ai dám khinh người nghèo nhưng chân chính sống cho đáng mặt đàn ông cả. Đến đàn bà họ còn không hèn đến vậy, dù có thể khi cùng đường họ phải đi làm gái (đĩ) bán thân lấy tiền nuôi con nhưng vẫn còn đáng trọng. Cụ còn không bằng cả đàn bà.

Chỉnh sửa cuối:

TNT_123

Xe buýt
Nợ bank ko trả được thì làm cái giấy báo tôi ko còn khả năng thanh toán, sau đó bị ghi vào dữ liệu nợ xấu thôi.
Còn người là còn cơ hội, cụ ko nên tiêu cực quá.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
cứ bình tĩnh thôi, a THM còn nợ vài nghìn tỷ cơ mà. Cụ có vài trăm ko phải lo đâu.

Taihoatu

Xe lăn
Dính vào ông VPB này mệt mỏi về tinh thần lắm.Suốt ngày nó réo
Nói chung cụ thu xếp trả nó đi, còn các khoản khác thì cơ cấu dần. Sống được mới khó chứ tự tử thì khó gì mà bi quan

NhimKenkute

Xe hơi
Sao cụ bi quan thế, cụ hãy lấy tấm gương của anh trai chồng em mà học tập: Ở quê, xứ Mường, cuối hay đầu huyện Kim Bôi hướng đi lên Dốc Cun, học chưa hết lớp 11, ở nhà sửa xe máy, vợ thất nghiệp, ko chăn nuôi đồng áng gì đâu nhé ah. Năm 2020 và 2021 Vỡ nợ 1 tỷ 500 tỏi, bị ngân hàng xiết nợ, tịch thu nhà, vay tín chấp tứ tung bị lên CIC ngồi. Thế mà năm 2022 vẫn mua đc ô tô trả góp hơn 500 tỏi, vỗ ngực tao là đại za nhờ làm cò bđs. Vậy, cụ hãy tự tin lên cụ ơi.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
em vay 2, 3 lần và đã trả đầy đủ, chỉ lần này là không trả nỗi nữa rồi. không biết họ có tới cơ quan chửi bới gì không
Cái khoản vay tín chấp của cụ thì ngân hàng nó có khoản phòng rủi ro rồi. Trường hợp cụ vay mà k có khả năng trả nợ thì cũng k phải ngồi tù gì đâu. Có chăng bên ngân hàng họ k thu hồi đc nợ thì khoản nợ của cụ bị cho vào nợ xấu. Sau cụ k vay mượn ở đâu đc. Và cái nữa là họ sẽ bán cho bên thu hồi nợ khoản vay của cụ. Bên thu hồi trong thời gian đầu sẽ đe dọa cụ bằng mọi hình thức. Kiện ra tòa, đe dọa tính mạng, chửi bới , đe dọa người thân... Nói chung bằng mọi cách bỉ ổi nhất để thu hồi khoản đó. Nếu cụ bản lĩnh và mặt dày k trả thì sau 1 năm các cuộc điện thoại đe dọa sẽ thưa dần 🤣🤣🤣

nmdang19

Xe hơi
Dính vào ông VPB này mệt mỏi về tinh thần lắm.Suốt ngày nó réo
Nói chung cụ thu xếp trả nó đi, còn các khoản khác thì cơ cấu dần. Sống được mới khó chứ tự tử thì khó gì mà bi quan
Nó nợ nhiều nhất, giờ e cũng không biết sao nữa, không lẽ bán thận

nmdang19

Xe hơi
Cái khoản vay tín chấp của cụ thì ngân hàng nó có khoản phòng rủi ro rồi. Trường hợp cụ vay mà k có khả năng trả nợ thì cũng k phải ngồi tù gì đâu. Có chăng bên ngân hàng họ k thu hồi đc nợ thì khoản nợ của cụ bị cho vào nợ xấu. Sau cụ k vay mượn ở đâu đc. Và cái nữa là họ sẽ bán cho bên thu hồi nợ khoản vay của cụ. Bên thu hồi trong thời gian đầu sẽ đe dọa cụ bằng mọi hình thức. Kiện ra tòa, đe dọa tính mạng, chửi bới , đe dọa người thân... Nói chung bằng mọi cách bỉ ổi nhất để thu hồi khoản đó. Nếu cụ bản lĩnh và mặt dày k trả thì sau 1 năm các cuộc điện thoại đe dọa sẽ thưa dần 🤣🤣🤣
Cũng đành vậy chứ biết sao cụ

phucsminh

Xe tăng
Mới có 350tr mà đã đòi tự tử thì cuộc đời cụ trước đây cũng nhàm chán và chỉ thích mì ăn liền.
Thanh niên bây giờ 1 tháng kiếm 20-30tr đầy rẫy, chẳng nhẽ cụ không có năng lực và các mối quan hệ để tích góp 1 tháng 10tr??

nmdang19

Xe hơi
Mới có 350tr mà đã đòi tự tử thì cuộc đời cụ trước đây cũng nhàm chán và chỉ thích mì ăn liền.
Thanh niên bây giờ 1 tháng kiếm 20-30tr đầy rẫy, chẳng nhẽ cụ không có năng lực và các mối quan hệ để tích góp 1 tháng 10tr??
Đang nhờ vả anh em để xin việc làm, mong được 3 triệu 1 tháng là mừng rồi cụ

dungnhdesign

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Cụ lạc quan lên nhé. Bạn em mở nhà xưởng, hiện đang nợ gấp 20 lần cụ. Nhưng đã là lập nghiệp thì sẽ có thăng trầm. Quan trọng cụ phải vững tâm vì còn gia đình nữa

Binhkiet

Xe tăng
Nợ có vài trăm triệu thì bình thường thôi. Mạng của cụ đáng giá vài chục tỉ cụ ạ. Đừng lãng phí thế.

Phuha18

Xe tăng
Nếu cụ quyết tâm tự tử, cụ tìm cách vay nóng tầm 20 củ, mua cái hợp đồng bảo hiểm. Tầm 1 năm sau cụ tự tử thì bố mẹ, con cái cụ sẽ có tiền tỷ.
Nhưng 99% là 1 năm sau cụ sẽ nghĩ lại: may thế, mình vẫn còn đang sống!

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Ăn thua gì so với em cách đây 9 năm. Gấp 3 lần số của cụ. Toàn việc chính đáng, không chơi bời, không liên quan gì đến làm ăn... Đến bây giờ em khoẻ re

TÔN

Xe container
dịch giã, hùn hạp làm ăn thua lỗ, hiện nay em nợ người nhà 150 triệu (mẹ đi vay bên phụ nữ giúp em), nợ ngân hàng tín chấp 200 triệu (trong đó vpbank 140 triệu), em thì làm ở quê lương tháng khoảng 10 triệu phải lo cho ba mẹ già và 2 con nhỏ, mỗi tháng chỉ dư được vài trăm đổ xăng. em đêm nào cũng không ngủ được, chỉ muốn tự tử cho rồi, nhưng lại nghĩ đến mẹ già con thơ nên không dám. giờ em ráng cày lắm hy vọng trả được 150 triệu mẹ đi vay, còn 200 triệu em vay tín dụng ngân hàng chắc hết cách trả, các cụ bên ngân hàng cho em hỏi giờ em hết đường rồi thì ngân hàng có làm gì em không
Tự tử rồi ai nuôi con.có vài trăm triệu chứ có phải vài chục tỷ đâu mà phải thế.bạn e nó nợ tiền tỷ nó vẫn ăn nhậu bình thường chứ nghĩ như cụ xã hội này tự tử nhiều lắm.chết mà vẫn nợ trên dương gian thì cũng ko siêu thoát đc đâu