[CCCĐ] My Wonderful Vietnam - Xuyên Việt 3 tuần, gia đình nhỏ đam mê lớn :D

hieutcnd

Xe điện
gia đình cụ có chuyến đi hay quá, em mơ ước nhưng chắc không bao giờ thực hiện được, vì 2 vc em công chức hết nên nghỉ kiểu đấy không nghỉ được, toàn đi chộp giật lâu nhất là 1 tuần hixxxx, ước gì được như cụ nhỉ, cả tháng giông dài đi mọi miền đất nước
Hi hi em vẫn thấy thèm đáy cụ ạ, vĩ vẫn còn dải phía Bến Tre, Trà Vinh chưa đi dc, Phú Quốc cũng chưa dc ghé, với cả hành trình chưa bao gồm dải Tây Bắc

Hy vọng cụ sớm qua B-town để thành lập hội Ofer bên này
Xe cộ bên đấy dễ mua ko cụ? Em xem trên craigslist thấy nhiều xe, nhưng ko biết mua có bảo đảm ko? Có j lúc sang nhờ cụ tư vấn với ah

Ngưỡng mộ cụ quá. Chúc gia đình cụ năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc, tấn tài tấn lộc.
Cám ơn mợ, nhà em không buôn bán gì, nên chỉ mong mạnh khoẻ, bình an và hạnh phúc là cái trước nhất ạ :D

daihung

Xe buýt
Sao cụ ghé Rạch giá mà không ới em 1 tiếng nào ... Anh em gặp đàm đạo đầu năm ạh

NguaHoang1978

Xe tải
Tuyệt vời ... Em cũng đánh dấu để phấn đấu !!!

Kojiro

Xe tải
Hôm nay mới vào thớt cụ, đọc mà nhớ chuyến đi của em cũng 1 vòng từng ấy thời gian. May mà lúc rảnh rỗi tranh thủ đi được chứ chả biết lúc nào còn có thời gian nữa.
Công nhận là nhà cụ thích biển nên hành trình dọc biển toàn thấy tắm táp :D
Em thấy cụ chỉ đi Thiên Đường cave mà không đi Phong Nha thì hơi phí (hoặc nhà cụ đã đi rồi nên không cho vào chương trình).
Cụ đi thăm 3 lăng ở Huế lại đúng 3 lăng em đi, mà nhà em rất thích nghe người hướng dẫn ở đó thuyết minh về lịch sử và các câu chuyện liên quan. Ở khu Thánh địa Mỹ Sơn thuyết minh cũng rất hay, thế mà cụ lại chán (hay do người thuyết minh thì không biết), chứ em thì thấy chặng đấy ý nghĩa nhất trong cả hành trình.
Trong blog của cụ chưa có chuyến nào Lào thì phải. Tháng Tư có Tết té nước của Lào nhé (đấy là em gợi ý thế o:-))

tuanland

Xe hơi
Website
duhocebt.edu.vn
E đi Bắc Nam nhiều, nhưng chưa có chuyến nào đi gia đình như bác, thèm quá, ước có một lần nào để cùng vợ con chu du như bác

2nt

Xe tải
Xe cộ bên đấy dễ mua ko cụ? Em xem trên craigslist thấy nhiều xe, nhưng ko biết mua có bảo đảm ko? Có j lúc sang nhờ cụ tư vấn với ah
Mua thì dễ như mua mớ rau ạ. Sắp đến thời điểm SV tốt nghiệp sẽ có rất nhiều lựa chọn và giá tốt. Có thể tìm xe trên Craigslist, IUclassifieds hoặc trực tiếp đến các bãi xe. Còn việc xem xe thì bên này có nhiều chiên gia lắm, cụ cứ qua bên này kéo cả đám đi xem và thử xe cho khí thế :D

hieutcnd

Xe điện
Sao cụ ghé Rạch giá mà không ới em 1 tiếng nào ... Anh em gặp đàm đạo đầu năm ạh
Hì em đi từ hồi hè rồi ạ, mà cũng có biết cụ ở Rạch Giá đâu mà ới ạ. Rạch Giá em cũng có thằng bạn học ở đấy, hồi hè em cũng ghé chỗ nó chơi. Thôi em biết cụ rồi, lần sau em sẽ quay lại và đi Phú Quốc, em sẽ ới cụ nhé :D

Tuyệt vời ... Em cũng đánh dấu để phấn đấu !!!
Cám ơn cụ đã theo dõi :D

Hôm nay mới vào thớt cụ, đọc mà nhớ chuyến đi của em cũng 1 vòng từng ấy thời gian. May mà lúc rảnh rỗi tranh thủ đi được chứ chả biết lúc nào còn có thời gian nữa.

Công nhận là nhà cụ thích biển nên hành trình dọc biển toàn thấy tắm táp

Em thấy cụ chỉ đi Thiên Đường cave mà không đi Phong Nha thì hơi phí (hoặc nhà cụ đã đi rồi nên không cho vào chương trình).

Cụ đi thăm 3 lăng ở Huế lại đúng 3 lăng em đi, mà nhà em rất thích nghe người hướng dẫn ở đó thuyết minh về lịch sử và các câu chuyện liên quan. Ở khu Thánh địa Mỹ Sơn thuyết minh cũng rất hay, thế mà cụ lại chán (hay do người thuyết minh thì không biết), chứ em thì thấy chặng đấy ý nghĩa nhất trong cả hành trình.

Trong blog của cụ chưa có chuyến nào Lào thì phải. Tháng Tư có Tết té nước của Lào nhé (đấy là em gợi ý thế
)
Phong Nha thì em chưa đi cụ ah, vì thời gian có hạn nên em phải lựa chọn. Em cũng thấy Phong Nha nó giống với đi chùa Hương, suối Yến, nhang nhác Tràng An, Bái Đính, Tam Cốc, Bích Động nên em ko đi. Cơ mà sau này nhất định em sẽ đi :)

Em thăm thú di tích cũng thú chứ, nhưng có điều đi với bọn trẻ con ko thể thuyết phục bọn nó theo mình bám sát người thuyết minh dc. Vì thế nếu đi di tích mà ko nghe thuyết minh thì như vịt nghe sấm, nhà em đành ưu tiên đi biển :D

Còn về Lào thì em chưa đi, đợt tết vừa rồi nếu Gấu ở nhà thì em cũng theo các cụ 7x. Em sẽ đi Lào trong 1 số năm nữa :D

E đi Bắc Nam nhiều, nhưng chưa có chuyến nào đi gia đình như bác, thèm quá, ước có một lần nào để cùng vợ con chu du như bác
Thu xếp lên đường đi cụ ạ, đi cả gia đình cảm giác rất đầm ấm, hạnh phúc

Mua thì dễ như mua mớ rau ạ. Sắp đến thời điểm SV tốt nghiệp sẽ có rất nhiều lựa chọn và giá tốt. Có thể tìm xe trên Craigslist, IUclassifieds hoặc trực tiếp đến các bãi xe. Còn việc xem xe thì bên này có nhiều chiên gia lắm, cụ cứ qua bên này kéo cả đám đi xem và thử xe cho khí thế
Thời điểm SV tốt nghiệp chắc em chưa sang dc cụ ah. Lúc đấy chắc em phải nhờ xa các cụ mua giùm :)

longnguyenkim

Đi bộ
Từ khi xem thớt này của Cụ chủ, em thật quá hâm mộ gia đình Cụ, đó cũng là động lực để em quyết tâm làm một chuyến giống gia đình Cụ. Cuối T6 này em cùng gấu và 2 f1 đi Hòn Tre, Nha Trang lịch trình như dưới. Cụ chủ cho em em hỏi lịcn trình như thế có ổn ko? Em xin cảm ơn

1 17-Thg6 Hà nội - Tp Đồng hới 503 km
2 18-Thg6 Tp Đồng hới - Tp Huế Thăm đại nội, tối đi thuyền sông Hương 167 km
3 19-Thg6 Tp Huế Sáng thăm chùa Thiên mụ + Lăng Khải định, chiều thăm lăng Tự Đức + Minh Mạng
4 20-Thg6 Tp Huế - Đà nẵng Vịnh Lăng Cô + Đèo Hải Vân, tối đi tàu ngắm sông Hàn 98 km
5 21-Thg6 Đà nẵng Bà nà hill
6 22-Thg6 Đà nẵng - Hội an Sáng Chùa Linh ứng + Bán đảo sơn trà. Chiều Hội an thăm quan tp 30 km
7 23-Thg6 Hội an - Tp Tuy hòa 385 km
8 24-Thg6 Tuy hòa - Tp Nha Trang 125 km
9 25-Thg6 Nha Trang
10 26-Thg6 Nha Trang
11 27-Thg6 Nha Trang
12 28-Thg6 Nha trang - Đà lạt 135 km
13 29-Thg6 Đà lạt
14 30-Thg6 Đà lạt - Quy nhơn 385 km
15 01-Thg7 Quy nhơn - Huế 408 km
16 02-Thg7 Huế - Vinh 367 km
17 03-Thg7 Vinh - Hà nội 300 km
Tổng 2903 km

hieutcnd

Xe điện
Từ khi xem thớt này của Cụ chủ, em thật quá hâm mộ gia đình Cụ, đó cũng là động lực để em quyết tâm làm một chuyến giống gia đình Cụ. Cuối T6 này em cùng gấu và 2 f1 đi Hòn Tre, Nha Trang lịch trình như dưới. Cụ chủ cho em em hỏi lịcn trình như thế có ổn ko? Em xin cảm ơn

1 17-Thg6 Hà nội - Tp Đồng hới 503 km
2 18-Thg6 Tp Đồng hới - Tp Huế Thăm đại nội, tối đi thuyền sông Hương 167 km
3 19-Thg6 Tp Huế Sáng thăm chùa Thiên mụ + Lăng Khải định, chiều thăm lăng Tự Đức + Minh Mạng
4 20-Thg6 Tp Huế - Đà nẵng Vịnh Lăng Cô + Đèo Hải Vân, tối đi tàu ngắm sông Hàn 98 km
5 21-Thg6 Đà nẵng Bà nà hill
6 22-Thg6 Đà nẵng - Hội an Sáng Chùa Linh ứng + Bán đảo sơn trà. Chiều Hội an thăm quan tp 30 km
7 23-Thg6 Hội an - Tp Tuy hòa 385 km
8 24-Thg6 Tuy hòa - Tp Nha Trang 125 km
9 25-Thg6 Nha Trang
10 26-Thg6 Nha Trang
11 27-Thg6 Nha Trang
12 28-Thg6 Nha trang - Đà lạt 135 km
13 29-Thg6 Đà lạt
14 30-Thg6 Đà lạt - Quy nhơn 385 km
15 01-Thg7 Quy nhơn - Huế 408 km
16 02-Thg7 Huế - Vinh 367 km
17 03-Thg7 Vinh - Hà nội 300 km
Tổng 2903 km
Em thì có lời khuyên là cụ nên đi xen kẽ, em thấy cụ chạy thế này lúc về mấy ngày liền chỉ có chạy? Với lại cụ nên chi tiết những điểm đến để em còn góp ý.
Ví dụ như cụ chạy Hội An - Tuy Hòa có qua nhà thờ Mằng Lăng, Gành đá dĩa? Chạy Tuy Hòa - Nha Trang có qua Bãi Môn, Hải Đăng Đại Lãnh, có ra Đầm Môn?....
Sao cụ ngày 2 ko chạy thẳng đến Đà Nẵng, giành Huế cho chiều về?

Chỉnh sửa cuối:

ushop5555

Đi bộ
Luu lại đê nắm rõ sau nay có cơ hội lam 1 chuyến a

longnguyenkim

Đi bộ
Em thì có lời khuyên là cụ nên đi xen kẽ, em thấy cụ chạy thế này lúc về mấy ngày liền chỉ có chạy? Với lại cụ nên chi tiết những điểm đến để em còn góp ý.
Ví dụ như cụ chạy Hội An - Tuy Hòa có qua nhà thờ Mằng Lăng, Gành đá dĩa? Chạy Tuy Hòa - Nha Trang có qua Bãi Môn, Hải Đăng Đại Lãnh, có ra Đầm Môn?....
Sao cụ ngày 2 ko chạy thẳng đến Đà Nẵng, giành Huế cho chiều về?
Cám ơn cụ chủ. Vì thời gian em ko có nhiều nên chỉ đi được các điểm ở Đà nẵng và Huế. Còn các điểm Cụ kể thêm ra có đi được trong ngày ko Cụ?, nếu được em sẽ cố gắng

hieutcnd

Xe điện
Cám ơn cụ chủ. Vì thời gian em ko có nhiều nên chỉ đi được các điểm ở Đà nẵng và Huế. Còn các điểm Cụ kể thêm ra có đi được trong ngày ko Cụ?, nếu được em sẽ cố gắng
Em thấy cụ đi Nha Trang nhiều ngày, nếu như em thì em sẽ rút ngắn thời gian đi Nha Trang để giành cho những nới khác. Vì em thấy Nha Trang giờ thương mại hoá nhiều, mất đi vẻ đẹp tự nhiên hoang sơ như những nơi khác. Theo em cụ nên giành nhiều thời gian cho Bình Định và Phú Yên hơn. Chẳng hạn ngày 7 cụ chỉ chạy đến Quy Nhơn thôi, đi đường ven biển (cầu Cửa Đại mới thông) qua Nhoen Lý, ghé thăm Eo Gió hùng vĩ, qua cây cầu vượt biển dài nhất ĐNA (Thị Nại). Hôm sau cụ đi từ Quy Nhơn thì ghé qua Gành đá dĩa, qua Bãi Môn. Nếu dc nên đón bình minh ở Bãi Môn (Mũi Đại Lãnh, cực đông của tổ quốc), đi ra Đầm Môn cũng rất đẹp, con đường nhựa tít tắp 1 bên là biển 1 bên là triền cát

Longnk

Xe đạp
Em thấy cụ đi Nha Trang nhiều ngày, nếu như em thì em sẽ rút ngắn thời gian đi Nha Trang để giành cho những nới khác. Vì em thấy Nha Trang giờ thương mại hoá nhiều, mất đi vẻ đẹp tự nhiên hoang sơ như những nơi khác. Theo em cụ nên giành nhiều thời gian cho Bình Định và Phú Yên hơn. Chẳng hạn ngày 7 cụ chỉ chạy đến Quy Nhơn thôi, đi đường ven biển (cầu Cửa Đại mới thông) qua Nhoen Lý, ghé thăm Eo Gió hùng vĩ, qua cây cầu vượt biển dài nhất ĐNA (Thị Nại). Hôm sau cụ đi từ Quy Nhơn thì ghé qua Gành đá dĩa, qua Bãi Môn. Nếu dc nên đón bình minh ở Bãi Môn (Mũi Đại Lãnh, cực đông của tổ quốc), đi ra Đầm Môn cũng rất đẹp, con đường nhựa tít tắp 1 bên là biển 1 bên là triền cát
Cám ơn cụ đã nhiệt tình tư vấn giúp em. Gđ em ở Nha Trang nhiều ngày vì em đã đặt phòng nghỉ tại Vinpearl từ đầu năm rồi, còn các địa điểm cụ tư vấn em sẽ cố gắng sắp xếp lại lịch trình để đi được nhiều nhất có thể

mrsusu

Đi bộ
Bài viết rất hay, lột tả chân thực 1 chuyến đi để đời, Sẽ cố gắng sắp xếp để có 1 chuyến như của cụ. Chúc cụ và gia đình hạnh phúc.

mydang1228

Xe máy
lót dép hóng hình và chia sẻ cảm sờ rút sau chuyến đi :3