[CCCĐ] My Wonderful Vietnam - Xuyên Việt 3 tuần, gia đình nhỏ đam mê lớn :D

hotboy2k7

Xe tải
Báo cáo các cụ nhà em đã khởi động cho chương trình xuyên Việt lần 2 với lịch trình dự kiến như sau

nhà em vẫn 2 vợ chồng và 2 nhóc 9 tuổi và 7 tuổi. Lần này sẽ ưu tiên khám phá các biển đảo dọc theo chiều dài đất nước.
Các cụ xem và đóng góp ý kiến cho em nhé.
Cám ơn các cụ nhiều
em tưởng nhà bác vẫn bên Mẽo? bao giờ bác đi thế?

6V4 PRADO

Xe điện
Người OF
Báo cáo các cụ nhà em đã khởi động cho chương trình xuyên Việt lần 2 với lịch trình dự kiến như sau

nhà em vẫn 2 vợ chồng và 2 nhóc 9 tuổi và 7 tuổi. Lần này sẽ ưu tiên khám phá các biển đảo dọc theo chiều dài đất nước.
Các cụ xem và đóng góp ý kiến cho em nhé.
Cám ơn các cụ nhiều
Em oánh dấu để học hỏi kinh nghiệm.Em cũng thích lắm nhưng f1 còn nhỏ chắc phải đôi năm nữa,Chúc cụ thượng lộ bình an!

2CUN

Xe buýt
Xuyên Việt cũng là mơ ước của em nên em đánh dấu để học cụ chủ!

hieutcnd

Xe điện
em tưởng nhà bác vẫn bên Mẽo? bao giờ bác đi thế?
Đây là lịch trình dự kiến của gia đình em cho hè sang năm cụ à. Lần trc nhà em cũng lên lịch từ trc cả 6 tháng, sau đấy cân đối thời gian, địa điểm, chỗ ăn, chỗ nghỉ là vừa. Không quên xin ý kiến của các cụ đi nhiều, các phượt thủ :)

hotboy2k7

Xe tải
Đây là lịch trình dự kiến của gia đình em cho hè sang năm cụ à. Lần trc nhà em cũng lên lịch từ trc cả 6 tháng, sau đấy cân đối thời gian, địa điểm, chỗ ăn, chỗ nghỉ là vừa. Không quên xin ý kiến của các cụ đi nhiều, các phượt thủ :)
ngưỡng mộ quá, à mà gia đình bác công tác bên Mẽo bao lâu thế o:-)

TBLB2011

Xe tải
chúc cụ và gia đình đi chơi vui vẻ, thượng lộ bình an!

OneForMe

Xe hơi
Em đọc hì hục từ qua. Cảm ơn cụ chủ chia sẽ về chuyến đi nhé. Ngưỡng mộ gia đình cụ chủ. Vào đọc mà thấy yêu đời hơn hẳn hebe

WhiteGet

Xe điện
Em đánh dấu nghiên cứu các chuyến đi của cụ, em đi 2 lần nhưng là chỉ 1/2 đất nước, kiểu gì em cũng sắp xếp để đi 1 chuyến 3 tuần như này mới đã.

Matizcoi

Xe cút kít
Xế em còi quá nên chỉ ngang Quảng Ngỡi là em chạy về, chả dám chạy thêm :D

CuChuoi12g

Xe điện
Ngày 1: Thiên Cầm đổ mưa

Báo cáo các cụ, nhà em vừa mới làm chuyến "Xiên Vịt" 22 ngày , chuyến đi kết thúc tốt đẹp vượt chỉ tiêu cả về thời gian lẫn tài chính. Giờ đang viết bài hầu các cụ

Video chuyến đi

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=PE6-0C-kX5o[/YOUTUBE]

Cũng mong các cụ chia sẻ thêm kinh nghiệm những chuyến đi khác của các cụ. Nhà em chắc chắn sẽ còn làm nhiều chuyến nữa :D

Nhà em 2 vc, 2 ku nhỏ 5.5 tuổi và 4 tuổi. Cu bé nhà em sn đúng 30/4, hôm nhà em ở Hội An, em cứ đùa bố mẹ tổ chức chuyến đi là để mừng sn con. Về sau chột dạ, nhỡ những năm sau nó cũng cứ đòi tổ chức sn như thế này thỉ bỏ mẹ :D

Tổng kết chuyến đi:

Số ngày: 22

Số tiền: <40M

Số người: Vẫn 4, em đòi làm thêm cô công chúa nhưng vợ em ko cho, sợ nhỡ lại ra thằng giặc nữa thì tam nam bất phú :D

Số tỉnh: 38 tỉnh: Hà Nội, Hà Nam, Ninh Bình, Thanh Hóa, Nghệ An, Hà Tĩnh, Quảng Bình, Quảng Trị, Huế, Đà Nẵng, Quảng Nam, Quảng Ngãi, Bình Định, Phú Yên, Khánh Hòa, Ninh Thuận, Bình Thuận, Đồng Nai, TPHCM, Long An, Tiền Giang, Vĩnh Long, Cần Thơ, Hậu Giang, Sóc Trăng, Bạc Liêu, Cà Mau, Kiên Giang, An Giang, Đồng Tháp, Bình Dương, Bình Phước, DakNông, DakLak, Gia Lai, Kontum, Hòa Bình

Sau chuyến đi, giá than tại Hà nội giảm rõ rệt do cả nhà em cùng chuyển nghề bán than (da đen cháy) :D

Đây là hành trình thực tế của nhà em:

Ngày 1: Thiên Cầm đổ mưa

Sau bao ngày háo hức mong ngóng và bao công trả lời câu hỏi lặp đi lặp lại của 2 ku “Bố mẹ ơi bao giờ nhà mình đi Xiên Vịt” cuối cùng hành trình Xuyên Việt nhà em cũng trở thành hiện thực.

Hai vc mặc áo TÔI YÊU CÂY

Mọi thứ đã sắn sàng, đồ chơi nghịch cát của con, bàn là máy sấy tóc, cho đến bếp cồn, bạt trải bờ biển, dây phơi quần áo và tất nhiên ko thể thiếu đồ nghề… hehe. Đúng 6h30 sáng thứ bảy 25/4, nhà em khởi hành. Theo lời khuyên của các cụ, em đi theo đường 1A. Đường ngon, không quá đông, đến 11h30 nhà em đã đến Vinh. Tìm đến quán Thủy Linh (trên đường Lê Hồng Phong, gần trường chuyên Phan Bội Châu) theo giới thiệu của thằng bạn thổ địa Vinh. Quán rộng, khá sạch sẽ, chỗ để xe thoải mái, giá cả chấp nhận dc, cả nhà em ăn hết 270k, được bữa tôm trứng đồng ngon dã man, lâu lắm mới có mà ăn.

Cu lớn đòi ăn thịt gà nhưng vk em không cho! Và kết quả là thế này (sau khi đánh chén chán chê mới nhớ ra chụp ảnh)

Đi qua quảng trường HCM, tranh thủ làm vài kiểu kỷ niệm đánh dấu

Trên đường đi từ Vinh đến Thiên Cầm, ngu ngơ thế nào đi vào đường tránh TP Hà Tĩnh, đường đang làm xấu và cứ phải chờ nhau rất mất thời gian, 2 đồng chí nhỏ bắt đầu chán

Đến Thiên Cầm trời đổ mưa, nhưng ku bé cứ đòi đi tắm biển, thôi thì đành chiều nó. Phóng xe ra đến biển ngắm mà nản, biển động, song đánh mạnh, nước đục thế này đây thì làm ăn được gì

Cuổi cùng đành quay lại khách sạn. Bao dự định khám phá Thiên Cầm rốt cục thành thế này:

Nhà mình nghỉ ở ks Sao Mai, phòng 2 giường đôi, rộng rãi, sạch sẽ mà có 300K. Ở khách sạn chả có việc gì, tranh thủ làm mây kiểu ảnh ngắm trời mưa qua ô cửa sổ ^^
Có khá nhiều đoàn cũng đến Thiên Cầm đợt này, và dĩ nhiên tất cả đều chịu chung cảnh ngắm biển xa xăm trong mưa qua cửa sổ hehe

Kết thúc ngày thứ nhất với sự nuối tiếc rằng thời tiết đã không chiều lòng người để gia đình em có thể khám phá một Thiên Cầm đẹp.

(To be continued)

https://hieutcnd.wordpress.com/
chúc mừng cụ và gia đình.

namvu01

Xe tải
Cụ cho em hỏi cụ đi theo cung đường nào đấy ạ?

Cảm ơn cụ nhiều

hieutcnd

Xe điện

KinqV

Đi bộ
Mong ước sớm đc tự lái xe xuyên Việt hay 1/2 cũng quá ổn rồi.

Pvsc

Xe ba gác
Em oánh dấu đọc dần :D

xuanmanhnguyen

Xe điện
Thớt cccd viết về nc Mỹ vẫn chua hoàn thành mà cụ lại quay ve thot nay roi ah!! Em van dõi theo cccd cua cụ day nha!!

hqt92

Xe hơi
chúc mừng cụ và gia đình đã có chuyến đi tốt đẹp :)