Mz6 có tiếng cót két ở vô lăng

BizMan

Xe buýt
Em Mz6 của em dạo này dở chứng, cứ vào những đoạn hơi xóc tí là lại có tiếng cót két nhẹ, nghe như tiếng nhựa cọ vào nhau, rất khó chiu. Ác cái là có lúc bị lúc ko, em chả biết tại sao, bác nào có kinh nghiệm vụ này tư vấn em cái, em mời thật nhiều vodka

alexnguyen

Xe tải
1 là bác siết chặt mấy con vít bắt hộp dưới volang.2 là bác nới mấy con vít đó ra một chút xem có hết không.
Hy vong là em bắt đúng bệnh !

SpecX7426

Xe tăng
E nghĩ chắc do trời nắng nóng mới bị kêu, vì nhựa nó nở ra nên cọ vào nhau ý mà!

taplai

[Tịch thu bằng lái]
Ngay dưới vô lăng, trước xe tôi cũng bị (nhưng chỉ cót két khi đi chậm đánh hết lái), vào hãng nó tháo ra, bôi tí mỡ, hết.

XehoiSaigon

Xe đạp
ở Mazda 6 có một lỗi rất nghiêm trọng đó chính là hệ thống lái (driving system), khi xe lưu hành được khoảng 1 vạn hoặc 1,5 vạn trở lên người lái xe nghe thấy tiếng Cộc, cộc, cộc hoặc lục cục lục cục khi vặn vô lăng sang trái hoặc sang phải (tuỳ từng xe). Không biết có bác nào lái Mazda 6 gặp phải vấn đề này không, còn tôi và 02 ông bạn đều gặp phải vấn đề này - mang vào hãng do VMC quản lý thì họ chỉ bảo là do thiếu mỡ ở hệ thống lái- đúng là bọn lừa đảo. Lỗi này đáng ra phải thu hồi xe để thay thế hệ thống lái - thế mà bọn không còn tính người ở VMC bảo là không sao cả (tôi tìm hiểu thì lỗi hệ thống lái ở dòng Mazda6 khi lắp ráp ở VN được coi là lỗi hệ thống rất nguy hiểm khi đi ở các cung đường có nhiều khúc cua).
Mấy lời tâm sự để có bác nào có ý tưởng mua Mazda 6 lưu ý.
(Nguồn: OS)

BizMan

Xe buýt
Cảm ơn bác XehoiSG, bác làm em ca mơ run quá

Nhưng xe em chỉ là tiếng cót két nhẹ thôi, lúc bị lúc không, hình như hôm nào nắng quá, nhiệt độ trong xe lên cao mới bị, chắc chắn là tiếng nhựa cọ vào nhau bác ợ, em đoán lỏng miếng ốp nào đấy, hoặc nắng nóng nhựa nó nơ. Xe em chạy hơn 3 vạn rồi ạ, vừa mới bị kêu tuần trước thôi

Raubac

Xe tăng
Nghe có rõ không? Mai mang qua chỗ anh bảo thợ xem lại cho, lúc nào đi nhớ gọi trước cho anh.

Dell600

Xe máy
Xe em cũng thế , nhất là khi đánh hết lái , nhưng chỉ bị một bên thôi. Nghe rất tức

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Trước em cũng bị, mang vào nó bôi cho tí mỡ hết luôn ko mất xiền
Cái lỗi này xe đời sau nó khắc phục rồi, xe bác Bizman là 2.3 ko bị lỗi này nữa.

ở Mazda 6 có một lỗi rất nghiêm trọng đó chính là hệ thống lái (driving system), khi xe lưu hành được khoảng 1 vạn hoặc 1,5 vạn trở lên người lái xe nghe thấy tiếng Cộc, cộc, cộc hoặc lục cục lục cục khi vặn vô lăng sang trái hoặc sang phải (tuỳ từng xe). Không biết có bác nào lái Mazda 6 gặp phải vấn đề này không, còn tôi và 02 ông bạn đều gặp phải vấn đề này - mang vào hãng do VMC quản lý thì họ chỉ bảo là do thiếu mỡ ở hệ thống lái- đúng là bọn lừa đảo. Lỗi này đáng ra phải thu hồi xe để thay thế hệ thống lái - thế mà bọn không còn tính người ở VMC bảo là không sao cả (tôi tìm hiểu thì lỗi hệ thống lái ở dòng Mazda6 khi lắp ráp ở VN được coi là lỗi hệ thống rất nguy hiểm khi đi ở các cung đường có nhiều khúc cua).
Mấy lời tâm sự để có bác nào có ý tưởng mua Mazda 6 lưu ý.

HD

Xe đạp
Trước em cũng bị, mang vào nó bôi cho tí mỡ hết luôn ko mất xiền
Cái lỗi này xe đời sau nó khắc phục rồi, xe bác Bizman là 2.3 ko bị lỗi này nữa.
Lỗi này giống i sì của escape

(b) (b) (b)

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Ờ thế tóm lại là cuối cùng ông chủ cũ không chịu được tiếng cọt kẹt nên bán xe à

BizMan

Xe buýt
Hợ hợ, các bác cứ ném gạch em

Hôm nay trời nắng, buổi sáng lấy xe đi vào ổ voi cũng chả sao, trưa phơi em nó ngoài nắng 1 lúc, quay lại lại thấy em nó cảm cúm, cọt kẹt, cọt ket. Xe mà bệnh như người, bó tờ rim

hanhlexus

Xe tải
Cho vào xưởng kiểm tra, bảo dưỡng bạc thước lái đi bác ơi,

BizMan

Xe buýt
Đưa đến xưởng của BlackLac và Raubac kiểm tra rồi các bác ạ, các y tá bác sĩ tháo ra lắp vào, bôi bôi quệt quệt cái gì đấy, giờ ko thấy em nó kêu ca gì nữa

shumi

Xe tải
với 1 Thằng Cò, 1 vợ cả và 9 bà vợ hai => Mệt
Hề hề, bác bôi mỡ đi 1 thời gian lại bị thôi.
Em tháo ra rồi, nguyên nhân là ở cái vô lăng thiết kế an toàn. Khi bị va đập mạnh, vô lăng sẽ thụt vào để giảm chấn thương. Thiết kế là ống lồng, lúc nó kêu, bác thả lái ra là hết. Để triệt để lỗi này, mời bác ra gara hàn cứng lại.